ผู้เขียน หัวข้อ: LMG ไม่ยอมให้เคลมยาง อย่างเซ็งเลย เบี้ยก็แพง  (อ่าน 5373 ครั้ง)

ออฟไลน์ archeohm

• *
  • Popular Vote : 1
พอดีรถ XV เกิดเหตุนิดหน่อย ยางโดนของแข็งทิ่มจนไม่สามารถปะใช้ต่อไปได้ โทรหาประกัน ดันไม่ให้เคลมซะงั้น

รถคันเก่าใช้วิริยะเคยยางรั่วก็เคลมได้เหมือนกัน รถเพื่อนใช้วิริยะเหยียบตะปูก็เคลมได้เหมือนกัน (คือตะปูใหญ่ๆนะครับไม่ใช่เล็กๆที่เอาไปปะก็หาย)
ซึ่งไม่ได้คิดว่าจะเคลม 100% เต็มหรอกครับ เข้าใจว่ายางเนี่ย เคลมได้แค่ 50% อยู่แล้ว แต่ LMG ไม่ได้ซักเปอร์เซ็นต์ บอกว่ายางโดนของแข็ง ของมีคมทิ่ม จะเคลมไม่ได้

งงเลย ปกติยางถ้าไม่โดนของมีคมทิ่ม จะไปเคลมมันทำไม มันมีสาเหตุอื่นที่ทำให้ยางใช้ไม่ได้ด้วยหรอครับ

ใครจะเลือก LMG ก็ระวังให้ดีนะครับ เจ้านี้ถ้าเป็นไปได้ ผ่านไปเถอะครับ เลือกของบริษัทอื่นดีกว่า  :bbbear_40:

ปล.ไมไ่ด้มาดิสเครดิตบริษัทนะครับ เพียงแต่บอกว่าถ้าเทียบกับวิริยะ ผมว่ามันเคลมง่ายกว่านะ

ปล2 คิดว่าจะพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสเทิร์นยางเก่าทิ้งซะเลย เปลี่ยนใหม่เป็น Yoko V551 ดีกว่า ฮ่าๆๆ ของเก่าเทิร์นยางได้เส้นละ 2500
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 08:01:28 PM โดย archeohm »

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: LMG ไม่ยอมให้เคลมยาง อย่างเซ็งเลย เบี้ยก็แพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 06:46:37 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :bbbear_25:

แต่ LMG เนี่ยเราต้องจำยอกหากเป็นรถที่ไม่ใช่รถจดทะเบียนใหม่ ประเภท 1 จะมี LMG รับที่เดียวเลยอ่ะครับ ถ้ารถใหม่มี 3 -4 ที่ ที่รับ

ส่วนเรืองยางญาติเคยเคลมยางได้ครับ ต่อรองกันนิดหน่อยกว่าจะได้ เขาจ่าย 50% ครับ แต่พอต่ออายุเขาเพิ่มเบี้ยครับ

ญาติบอกว่ารู้งี้จ่ายค่ายางเองดีกว่าส่วนลดก็ไม่ได้ เพิ่มเบี้ยอีก ประกันนี่ขี้โกงจริงๆ   :bbbear_40:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ poihere8

• *
  • Popular Vote : 3
Re: LMG ไม่ยอมให้เคลมยาง อย่างเซ็งเลย เบี้ยก็แพง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:20:19 PM »
อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันLMGเค้าคิดเท่าไหร่หรือครับ
เพราะตอนนี้กำลังจะจัดไฟแนนซ ตัวmarketing  finance เค้าแจ้งว่า 43,xxxแน่ แพงไปหรือเปล่าครับ
ผมฟังค่าเบี้ยแล้วแทบงงมากว่าทำไมแพงมากกก อยากทราบเป็นข้อมูลครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ archeohm

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:49:35 PM »
อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันLMGเค้าคิดเท่าไหร่หรือครับ
เพราะตอนนี้กำลังจะจัดไฟแนนซ ตัวmarketing  finance เค้าแจ้งว่า 43,xxxแน่ แพงไปหรือเปล่าครับ
ผมฟังค่าเบี้ยแล้วแทบงงมากว่าทำไมแพงมากกก อยากทราบเป็นข้อมูลครับขอบคุณครับ

ของผมได้มาที่ 34000 ถ้วนครับ ซื้อสดอ่าครับ แต่เซลล์ให้เลือกประกันได้เจ้าเดียว - -" พอดียุ่งๆตอนออกรถเลยจัด LMG มาเลย ออกรถที่ MIT เสรีไทยครับ

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:53:21 PM »
ซูบารุ เบี้ยแพงครับ
เพราะ เดิมกระจกหน้า (made in japan) บานละ3-4หมื่น ประกันเค้าเลยคิดเต็มๆไว้ก่อนครับ  :bbbear_18:

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:33:30 PM »
เมืองไทย 29000 มีเศษหน่อยรวม พรบ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 09:50:26 AM »
พอดีรถ XV เกิดเหตุนิดหน่อย ยางโดนของแข็งทิ่มจนไม่สามารถปะใช้ต่อไปได้ โทรหาประกัน ดันไม่ให้เคลมซะงั้น

รถคันเก่าใช้วิริยะเคยยางรั่วก็เคลมได้เหมือนกัน รถเพื่อนใช้วิริยะเหยียบตะปูก็เคลมได้เหมือนกัน (คือตะปูใหญ่ๆนะครับไม่ใช่เล็กๆที่เอาไปปะก็หาย)
ซึ่งไม่ได้คิดว่าจะเคลม 100% เต็มหรอกครับ เข้าใจว่ายางเนี่ย เคลมได้แค่ 50% อยู่แล้ว แต่ LMG ไม่ได้ซักเปอร์เซ็นต์ บอกว่ายางโดนของแข็ง ของมีคมทิ่ม จะเคลมไม่ได้

งงเลย ปกติยางถ้าไม่โดนของมีคมทิ่ม จะไปเคลมมันทำไม มันมีสาเหตุอื่นที่ทำให้ยางใช้ไม่ได้ด้วยหรอครับ

ใครจะเลือก LMG ก็ระวังให้ดีนะครับ เจ้านี้ถ้าเป็นไปได้ ผ่านไปเถอะครับ เลือกของบริษัทอื่นดีกว่า  :bbbear_40:

ปล.ไมไ่ด้มาดิสเครดิตบริษัทนะครับ เพียงแต่บอกว่าถ้าเทียบกับวิริยะ ผมว่ามันเคลมง่ายกว่านะ

ปล2 คิดว่าจะพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสเทิร์นยางเก่าทิ้งซะเลย เปลี่ยนใหม่เป็น Yoko V551 ดีกว่า ฮ่าๆๆ ของเก่าเทิร์นยางได้เส้นละ 2500
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:18:44 PM »
เบี้ยประกันภัย Subaru XV ตามนี้ครับ (มีรับแค่ 4 บริษัทนี้เท่านั้นครับ)

1. วิริยะ ทุน 1.1 ลบ. ซ่อมห้าง 33,389.-
2. เมืองไทย ทุน 1.1 ลบ. ซ่อมห้าง 31,731.-
3. LMG ทุน 1.0 ลบ. ซ่อมห้าง 32,765.-
4. สินมั่นคง ทุน 1.0 ลบ. ซ่อมอู่ 45,935.-

ใครสนใจติดต่อได้ทำอยู่  :bbbear_44:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ ppppure

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:01:56 PM »
เบี้ยประกันภัย Subaru XV ตามนี้ครับ (มีรับแค่ 4 บริษัทนี้เท่านั้นครับ)

1. วิริยะ ทุน 1.1 ลบ. ซ่อมห้าง 33,389.-
2. เมืองไทย ทุน 1.1 ลบ. ซ่อมห้าง 31,731.-
3. LMG ทุน 1.0 ลบ. ซ่อมห้าง 32,765.-
4. สินมั่นคง ทุน 1.0 ลบ. ซ่อมอู่ 45,935.-

ใครสนใจติดต่อได้ทำอยู่  :bbbear_44:
ขอถามต่อหน่อยครับ ถ้าของแมว grb(ทำมา) จะอยู่ที่ประมานเท่าไหร่ครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 03:11:53 PM »
ขอถามต่อหน่อยครับ ถ้าของแมว grb(ทำมา) จะอยู่ที่ประมานเท่าไหร่ครับ

ต้องรบกวนส่งสำเนารถมาก่อนครับ เด๋วช่วยดูให้ ของผมแมวผอมส่งสำเนาไปทำประกันประเภท 1  (แต่จริงๆ แปลงเป็นแมวอ้วนแล้ว)

พอประกันมาถ่ายรูปตรวจสภาพรถก็ผ่านครับ เขาไม่รู้ Detail ครับ ว่ามันแต่งมายังไง ^^

รบกวนส่ง fax มาที่่เบอร์ 02-3185451 หรือ e-mail= pedkasem@hotmail.com หรือ ถ่ายรูปลงใน Line ID = pedkasem