ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้สารเคลือบเครื่องยนต์ตัวนี้บ้างครับ  (อ่าน 2035 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
เกิดจากเดินงานมอเตอร์โชว์แวะซื้อผลิตภัณ์ทำความสะอาดรถ เซลล์เลยแนะนำให้ลองใช้ดู
บอกราคาพิเศษในงานขวดละ 1,600 บาท  ซื้อ 3 ขวด เหลือ ขวดละ 1,200 บาท
ผมไปกะเพื่อน2คนเลยต่อไปเล่นๆ 2 ขวด 1,600 บาท ไม่งั้นไม่ซื้อแล้วทำท่าจะเดินออกจากบูทท่าเดียว
เซลล์อิดออดอยู่พักใหญ่บอกไม่ไหวๆจริงๆ ผมก็ยืนกระต่ายขาเดียว ว่าราคานี้เท่านั้น ไม่งั้นไม่เอา(เพราะเฉยๆไม่อยากได้อยู่แล้ว)
สุดท้าย เซลล์ไปขอผู้จัดการให้ ผมเลยต้องควักตังค์จ่ายไป ได้มาในราคาขวดละ 800 บาท

ของ CARRETEX ครับ SILVER PREMIUM

เห็นมีประกันภัยของเอเซียแถมให้อีก1,000,000 หากเครื่องยนต์พัง

แต่ได้มาแล้วก็เกิดลังเล ไปหาข้อมูลเพิ่ม เลยพบภาพนี้เข้า (ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยนะครับ)

เป็นภาพของรถอาวีโอที่บอกว่าเติมสารเคลือบเครื่องยนต์ยี่ห้อหนึ่ง(ไม่ได้บอกว่าของอะไร)

แต่ก็มีคนเคยเติมสารเคลือบเครื่องยนต์แล้วเปิดฝามาก็ปกติเรียบร้อยดีแบบนี้ และรู้สึกใช้แล้วดีขึ้น(ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยนะครับ)

เลยอยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า
1.ใครเคยใช้สารเคลือบเครื่องยนต์ตัวเดียวกล่องเดียวกันกับที่ผมซื้อไปบ้าง
2.ใช้ตัวนี้แล้วได้เปิดฝาดูเครื่องแล้วยังปกติดีหรือไม่
3.ใช้ตัวนี้แล้วได้ผลหรือไม่ พอใจแค่ไหน
4.ซื้อกันมาราคาเท่าไหร่

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ กำลังสับสนว่าจะเอาไงดี

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: ใครเคยใช้สารเคลือบเครื่องยนต์ตัวนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:52:14 PM »
ถ้าเป็นผม จะไม่ใส่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: ใครเคยใช้สารเคลือบเครื่องยนต์ตัวนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 12:00:50 AM »
 ถ้าเป็นพวกทรีทเม้นท์ ไม่แน่ใจนะครับ เท่าที่ทราบ รุ่นเก่าๆจะทิ้งคราบเหนียวๆแบบในรูปแรกไว้ครับ

ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้พัฒนาไปถึงไหนแล้ว  แต่ถ้าเป็นพวกเทฟล่อน เคลือบ อันนี้ผมเคยใช้ครับ

ไม่มีคราบเหนียวมาเกาะแน่นอน แต่เรื่องอื่นๆผมจับความรู้สึกไม่ได้ครับ

แต่รู้สึกมันเสียงต่างๆเบาลง(หรือว่าอุปทานไปเองป่าวก็ไม่รู้นะครับ) เคยเปิดฝาวาล์วมาดูก็ปกติดีครับ

ใส่ใน ej20 t  v.6  หวังว่าคงพอเป็นแนวทางได้บ้างนะครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 01:09:38 AM »
ผมว่า มันไม่ค่อยน่าใส่นะครับ  :bbbear_47:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 09:20:40 AM »
เมื่อก่อนเคยใช้ X1R ไม่เปนคราบ และก็ลื่นดีแต่ก็ไม่รู้สึกอะไรมาก

เอาเงินไว้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเร็วขึ้นดีกว่า :bbbear_37:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊