ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดที่ขับ gc แล้วเคยแอบปันใจให้ legacy bd บ้างมั้ยคับ  (อ่าน 2862 ครั้ง)

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
เคยคิดไว้ว่าจะใช้เจ้า gc ไปสัก 4-5 ปีก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนมาใช้เจ้า bd แต่ไปๆมาๆเริ่มจะเปลี่ยนใจเสียแล้ว 555 เพราะจากที่เคยไปลองขับเจ้า bd เนี่ย
เจ้าคันนี้มีให้หมดคือ กว้าง นิ่ม ขับสบาย แต่พอได้มาใช้เจ้า gc ของตัวเองจิงๆจังๆแล้วเนี่ย รู้สึกว่าสู้เจ้า bd ไม่ได้จิงๆ จะดีกว่าเจ้า bd ตรงที่ว่า สวยกว่า
กับเตะตากว่าเท่านั้นเองคับ เลยอยากทราบว่ามีพี่ๆเพื่อนๆท่านใดเคยคิดเหมือนผมบ้างมั้ยอะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
เคยแต่ อยากได้แวน ครับ
พอดีที่บ้านมีซีดานนุ่มๆแนว bd อยู่แล้ว

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_4ใช้:กอgc อยู่เช่นกันใช้มา4ปีแล้วอายุมากขึ้นอยากได้แวนเมือนกันครับ ฟิลลี่งการขับระหว่างเจ้าgc กับแวนต่างกันยังงัยบ้างครับแชร์ให้ฟังหน่อย

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
โชคดีนะเนี่ย ผมอยากได้ซีดาน ไม่ังั้นเวลามีรถสวยๆราคาโดนๆลงขายในเวป ได้ไปร่วมวงซื้อกะเค้าแน่นอน 555  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
ใช้ตัวแวนอยู่ครับ เพิ่งได้มาไม่นาน
ตอนแรกที่สนใจซูบารุเริ่มดู GC แต่ไปลองนั่งรถ ดูความรู้สึกส่วนตัว มันเหมาะกับซิ่งๆหน่อยขับแบบมันส์ๆ
แต่ผมอยากได้ขับทางไกล ยาวๆ นุ่มๆสบายขนของได้
ประกอบกับได้ลองขับรถเพื่อน BD แล้วชอบติดใจ เลยมาเลือกแวนครับ BG7 สรุปแล้วถูกใจมากครับขับเพลินดี อยากขับทุกวัน :bbbear_4:
ก่อนหน้านี้ใช้แต่ฮอนด้า หลังจากไปลองขับรถBDเพื่อน มาขับรถตัวเองเหมือนรถเด็กเล่นไงก็ไม่รู้ ฟิลลิ้งต่างกันจนเกิดอยากเปลี่ยนรถขึ้นมาจริงจังซะงั้น ทั้งที่ไม่นึกเปลี่ยนรถมาก่อนเลย (เวอร์ไปไหมเนี้ย) :bbbear_19:

• *
ใช้ตัวแวนอยู่ครับ เพิ่งได้มาไม่นาน
ตอนแรกที่สนใจซูบารุเริ่มดู GC แต่ไปลองนั่งรถ ดูความรู้สึกส่วนตัว มันเหมาะกับซิ่งๆหน่อยขับแบบมันส์ๆ
แต่ผมอยากได้ขับทางไกล ยาวๆ นุ่มๆสบายขนของได้
ประกอบกับได้ลองขับรถเพื่อน BD แล้วชอบติดใจ เลยมาเลือกแวนครับ BG7 สรุปแล้วถูกใจมากครับขับเพลินดี อยากขับทุกวัน :bbbear_4:
ก่อนหน้านี้ใช้แต่ฮอนด้า หลังจากไปลองขับรถBDเพื่อน มาขับรถตัวเองเหมือนรถเด็กเล่นไงก็ไม่รู้ ฟิลลิ้งต่างกันจนเกิดอยากเปลี่ยนรถขึ้นมาจริงจังซะงั้น ทั้งที่ไม่นึกเปลี่ยนรถมาก่อนเลย (เวอร์ไปไหมเนี้ย) :bbbear_19:
เข้าใจฟิลลิ่งนี้เลยคับ ไม่เวอร์ไปหรอกคับ เพราะก่อนที่ผมจะได้เจ้า gc มา ก้อไปลองเจ้า bd มา แล้วกลับมาขับรถตัวเอง รู้สึกว่าความรู้สึกเวลาได้ขับซูเนี่ย มันมีครบจิงๆ 555
สุดท้ายก้อเลยได้เปลี่ยนคับ มาใช้เจ้า gc แต่ตอนนี้ก้ออยากเปลี่ยนมาเป็น bd แล้ว เพราะอยากได้แบบนุ่มๆหนึบๆบ้าง ป.ล.รถสวยดีนะคับ เรียบๆสวยๆคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ผมอยากเปลี่ยนไป GC นะ แต่ BD เนี่ยคุ้มเกินราคาจริงๆ คันจะไม่ถึง2แสนละ

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
เข้าใจฟิลลิ่งนี้เลยคับ ไม่เวอร์ไปหรอกคับ เพราะก่อนที่ผมจะได้เจ้า gc มา ก้อไปลองเจ้า bd มา แล้วกลับมาขับรถตัวเอง รู้สึกว่าความรู้สึกเวลาได้ขับซูเนี่ย มันมีครบจิงๆ 555
สุดท้ายก้อเลยได้เปลี่ยนคับ มาใช้เจ้า gc แต่ตอนนี้ก้ออยากเปลี่ยนมาเป็น bd แล้ว เพราะอยากได้แบบนุ่มๆหนึบๆบ้าง ป.ล.รถสวยดีนะคับ เรียบๆสวยๆคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:
ผมขับ GC อยู่ครับ แต่แอบปั่นใจให้ GTR :bbbear_2:

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Adi Autolism..
ผมขับ GC อยู่ครับ แต่แอบปั่นใจให้ GTR :bbbear_2:
เยอะนะต๊อฟ :bbbear_24:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
ในบรรดาเล ชอบตัว bh ที่สุด แต่หายาก มะค่อยมีใครลงขาย

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ลอง BD หัวใจ GC สิ สวรรค์มีจริง

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ลอง BD หัวใจ GC สิ สวรรค์มีจริง

ครับรถผมมันรักเจ้าของมากเลยครับ 55
ไม่มีใครรับเทิร์น
อยากลอง fd type r ดูบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 05:20:49 PM โดย ScooBy crew »
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ JOMAPPER

• Tel: 083939-1561
  • *
  • Popular Vote : 0
  • Sponsor By A-Motorsport
ขับนุ่มนั่งสบายคับ โดยเฉพาะที่เบาะนั่งหลังคับ กว้างสบาย เพื่อนๆรัก.
แต่ขับแบบจริงจัง และสมถนะความเร็วสูงยังไม่เคยนะคับ พอดีกำลังปั้นอยู่คันนึง รถจากชลบุรีคับ ใกล้เสดแล้ว ส่งทำสีอยู่คับ เครื่องคอแดง 6เกียร์ เบรคเบรมโบ้ ขยายฐานล้อ โมเพิ่มอีกนิดหน่อย เท่าที่ลองคร่าวๆ ฟิลลิ่งจะคล้ายๆ GD นะคับ เรียบร้อยมะไรจะเอาให้ชมนะคับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ขับนุ่มนั่งสบายคับ โดยเฉพาะที่เบาะนั่งหลังคับ กว้างสบาย เพื่อนๆรัก.
แต่ขับแบบจริงจัง และสมถนะความเร็วสูงยังไม่เคยนะคับ พอดีกำลังปั้นอยู่คันนึง รถจากชลบุรีคับ ใกล้เสดแล้ว ส่งทำสีอยู่คับ เครื่องคอแดง 6เกียร์ เบรคเบรมโบ้ ขยายฐานล้อ โมเพิ่มอีกนิดหน่อย เท่าที่ลองคร่าวๆ ฟิลลิ่งจะคล้ายๆ GD นะคับ เรียบร้อยมะไรจะเอาให้ชมนะคับ

ไม่เคยเหนพี่โจ้โพสเลย ฮ่าๆ

เล คันที่พี่พูดถึงนี่ ที่จะเอาไปไล่ 2J แถวบ้านเค้าใช่ปะคับ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ klein88

• *
ถูกใจมากเลยกระทู้นี้.....ผมชอบgcเคยนั่ง ศึกษาลึกไปที่เว็ปนู่...เลยกลายเป็นbdผมว่าหลายท่านที่เดยอ่านอีกบ้านนึงต้องไปที่เลแวนแน่ ถูกและดี.....ลูกเมียนั่งไม่เคยบ่น..รถผมขนาดคันเก่าคือรถยุโรปคันโต....ชอบวันแรกที่ใช้นึกว่ามันต้องมีเสียงจากข้างนอกเข้ามาแน่กระจกมันเป็นระบบนี้...ผลเงียบครับ.....ตอนนี้อยากBDเป็น xv..อ่ะ :bbbear_3: