Article > Article

ขอคำแนะนำด้วยครับ

(1/2) > >>

deaws17:
ผมได้นิวเลกาซี่ BD7เครื่อง EJ 22 NA AUTO  มามีปัญหาว่าเวลาเกียร์เปลี่ยนกระชากแรงมากเลยครับ
และปุ่มกดOverdrive กดแต่ไม่มีอะไรอะเปลี่ยนแปลงเลยไฟก็ไม่โชว์ครับอยากรู้ว่าผิดปกติไหม :bbbear_19:

Hankhardcore:
รอเพื่อนๆ พี่ๆ มาให้ข้อมูลนะ หรือไม่งั้นลองไปหาช่างเลยจะดีกว่าครับ :bbbear_19: 

deaws17:
ขอบคุณครับ

mystic:
ผมว่าอาการไม่ค่อยดีละครับ ไปพบหมอดีกว่าครับ อยุ่แถวไหนครับ เผื่อจะได้แนะนำหมอให้ได้ครับ

deaws17:

--- อ้างจาก: deaws17 ที่ เมษายน 16, 2013, 05:14:12 PM ---ผมได้นิวเลกาซี่ BD7เครื่อง EJ 22 NA AUTO  มามีปัญหาว่าเวลาเกียร์เปลี่ยนกระชากแรงมากเลยครับ
และปุ่มกดOverdrive กดแต่ไม่มีอะไรอะเปลี่ยนแปลงเลยไฟก็ไม่โชว์ครับอยากรู้ว่าผิดปกติไหม :bbbear_19:

--- End quote ---

--- อ้างจาก: mystic ที่ เมษายน 22, 2013, 11:48:41 AM ---ผมว่าอาการไม่ค่อยดีละครับ ไปพบหมอดีกว่าครับ อยุ่แถวไหนครับ เผื่อจะได้แนะนำหมอให้ได้ครับ

--- End quote ---
ขอบคุณมากครับเจอปัญหาแล้วพอดีอยู่แถวลพบุรีและให้ทางคุณหมูป่าสิงบุรีแกไขให้ครับคือว่าปุ่มที่กด Power ไฟน่าจะขาด
เลยขับอยู่ในโหมด Power ตลอดตอนเหยียบคันเร่งเลยลากรอบสูงมากเวลาเกียร์เปลี่ยนเลยกระชากครับต้องขอขอบคุณคุณหมูป่าสิงบุรีมากครับที่แก้ไขให้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version