ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนในSSS เคยรออะไหล่จากทาง MTI นานสุดๆกี่เดือนครับ  (อ่าน 4291 ครั้ง)

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
เรื่องอะไหล่ สำหรับ Xv นี่พร้อมครับ ไม่ต้องรอเลยครับ ทั้งคัน ครบ

รถนอก หรือรุ่นเก่าแล้ว คงต้องรอบ้างครับ

อีกส่วนหนึ่ง คือรถบางรุ่น เช่นรุ่นพิเศษ หรือ เทอร์โบ ก็ต้องสั่งนานหน่อย

อีกกรณี คือ รถที่ Mit ไม่เคยทำตลาด เช่น นิวเล เคยขายแต่เครื่อง 2.2 แต่บางท่านสั่งอะไหลเป็นตัวนอก หรือเทอร์โบ ย่อมไม่มี stock ครับ

เรื่องอะไหล่ มีการปรับปรุงระบบการสั่งให้เร็วยิ่งขึ้นครับ

ออฟไลน์ S Cameron

• *
  • Popular Vote : 2
ล่าสุดผมเข้าไปสั่งอะไหล่ของ XV Trim สีเงิน ด้านฝั่งคนขับ ด้านบนที่ปรับความสว่างของจอ เนื่องจากของผมมีคราบมาตั้งแต่รับรถ พอเอาน้ำยาไปเช็ด สีดันลอก ตอนที่สั่งเจ้าหน้าที่แจ้งประมาณ 2 เดือน ผมงงมาก สั่งอะไรนานขนาดนั้น เดี๋ยวรอดูครับว่าใช้เวลาจริงเท่าไร  :bbbear_13:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
จริงๆควรจะเต็มที่ ไม่เกิน 2 เดือน นะครับ
อะไหล่รถญี่ปุ่น ยี่ห้อยอดฮิต ถ้าเป็น Import แล้วที่ไทยไม่มี stock ก็ต้องสั่งจาก warehouse ที่ญี่ปุ่น แต่ 2 เดือนได้ชัวร์ครับ บางทีไม่ถึงด้วย

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
เรื่องอะไหล่ สำหรับ Xv นี่พร้อมครับ ไม่ต้องรอเลยครับ ทั้งคัน ครบ

รถนอก หรือรุ่นเก่าแล้ว คงต้องรอบ้างครับ

อีกส่วนหนึ่ง คือรถบางรุ่น เช่นรุ่นพิเศษ หรือ เทอร์โบ ก็ต้องสั่งนานหน่อย

อีกกรณี คือ รถที่ Mit ไม่เคยทำตลาด เช่น นิวเล เคยขายแต่เครื่อง 2.2 แต่บางท่านสั่งอะไหลเป็นตัวนอก หรือเทอร์โบ ย่อมไม่มี stock ครับ

เรื่องอะไหล่ มีการปรับปรุงระบบการสั่งให้เร็วยิ่งขึ้นครับ

รุ่นที่ MIT ไม่ได้ขาย ผมจะสั่งเขาไม่มี Part number อะคับ สามารถสั่งได้ด้วยหรอ ขนาดของที่เขาขายเองผมไปถามมาปีที่4แล้วยังไม่มีเลย
กรอบวิทยุของนิวเล จนเปลี่ยนของเซียงกงแตกไป4รอบละ TT

ถ้าไม่สนิทกับอู่ต้องพึ่งศูนย์อย่างเดียวเนี่ย MIT คงไม่ใช่ที่พึ่งซักเท่าไหร่ ประกอบทีไรน็อตหายทุกที แตกบ้างร้าวบ้าง
ไม่รับผิดชอบไม่พอ เราจะซื้อชิ้นที่แตกเอง แล้วไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 08:40:07 AM โดย Legacy-Mania »

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
สั่งเองเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระศูนย์บริการ :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4

ผมว่าขอแค่ให้มีความสนใจใส่ใจในการบริการ ของแผนกที่เกียวค้อง
ไม่ว่าจะรถที่นำเข้าไม่ผ่าน0หรือรถเก่า ลูกค้ามาสั่งอะไหล่กับที่0 ส่วนลดก็ไม่มีด้วย  0ได้เงินเต็มๆซึ่งเป็นสิ่งที่ทาง0บริการทุกๆแห่งต้องการเพราะเก็บกินได้ยาว แต่ทำไมทางผู้จัดการแผนกอะไหล่ (ไม่รู้มีหรือเปล่า)ไม่ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้กันครับไม่รู้ว่าทางบริษัทแม่(กันยง)ที่สิงคโปร์ ทราบเรื่องพวกนี้กันบ้งไม๊ครับ ***ถ้าพวกคุณไม่โดนกับตัวไม่รู้หลอกเรา อกหักเพราะรักซูบารุ****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 04:38:34 PM โดย Johny KOB »
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • Popular Vote : 3
  • "The only easy day was yesterday."
รถผมเข้าศูนย์ตั้งแต่ต้นเดือนมกราคม ปีนี้ แล้วสั่งอะไหร่ บอกว่า 2 อาทิต์ได้ รอครบ 2 อาทิตย์ยังไม่ได้ ครบอเดือนโทรเข้าไปถามใหม่ บอกว่าขาด 1 ชิ้น กำลังเช็คและสั่งให้(มันก็น่าจะรู้ตั้งแต่วันแรกที่สั่ง) รออีกเกือบเดือน บอกว่าได้ครบแล้ว เอารถเข้าไปทำต้นเดือน มีนาคมกะว่าเสร็จก่อนสงกรานต์ ก่อนสงกรานต์โทรไปถามว่าใกล้เสร็จรึยัง บอกว่าขาดอีก 2 ชิ้น กำลังสั่งให้อยู่ ณ วันนี้ยังไม่เสร็จเลย ตอนนี้เลยใช้ EVO ของเพื่อนไปก่อน แล้วก็เริ่มติดใจแล้วสิ  :bbbear_41:

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
สั่งพลาสติกประกอบไฟหน้าเหยี่ยว รอประมาณ 10ปีแสง