ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสปริงเดิมๆหน่อยครับ มีแบบไหนมั่งเอ่ย  (อ่าน 1646 ครั้ง)

ออฟไลน์ paeybubu

• *
  • Popular Vote : 5
  • GC
ผมใช้ gc นะครับ
อยากทราบว่าของเดิมติดรถในแต่ละรุ่นมีแบบไหนมั่งครับ รูปร่าง/สี ต่างกันอย่างไรมั่งครับ
เช่น wrx สีนู้น sti สีนี้
ตอนนี้ติดรถสีดำไม่แน่ใจของรุ่นไหน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :bbbear_48:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125

• *
  • GC
อยากทราบเรื่องสปริงนี่สิครับ  :bbbear_20:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
สปริงมี3แบบครับ

1.wrx อันนี้จะสูงที่สุด สีดำ

2. sti (oem และตัว RA)คือ ติดรถมาจากโรงงาน สีดำ เช่นกัน เตี้ย,และแข็งกว่าwrx นิดนึง

1-2 เหมือนกันเกือบเป๊ะ ต้องเอาตั้งมาเทียบกัน

3. สปริง sti ชมพู อันนี้เป็นออพชั่นของแต่งจากโรงงานโดย sti เป็นผู้วิจัย ถ้าเทียบก็ประมาณชุดแต่งTRDของโตโยต้า จะมีให้ในตัวท็อป หรือซื้อเพิ่มก็ได้

สปริงชมพูจะ เตี้ยที่สุด ความแข็งก็พอๆกับ stiดำ(oem)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 03:10:59 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
  • GC
ขอบพระคุณมากครับ คุณโชค :bbbear_19: