ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ  (อ่าน 32541 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ขอชี้แจงเรื่องการลบกระทู้ดังนี้ครับ
อยากขอเกริ่นนิดนึงก่อนว่าบ้านหลังนี้นั้นเราไม่เคยมีการแบ่งแยกรุ่นต่างๆของรถยนต์ เช่น Forester club, Impreza club, Outback club เพราะมันเป็นการแบ่งแยกและไม่ก่อให้เกิดการเป็นกลุ่มก้อนเพื่อสร้างความสามัคคี รถยนต์Subaruนั้นมีลักษณะเด่นที่ตัวรถเองและสังคมของมันครับ สมาชิกใหม่ๆหลายๆท่านอาจจะยังไม่รู้ว่า Subaruนั้นมีธรรมเนียมของตัวเองอยู่คือการทักทายกันไม่ว่าคุณจะใช้รุ่นอะไรก็ตาม เวลาที่เราเจอกันเราจะทักทายกันตลอดโดยบีบแตร ดิฟท์ไฟหน้าเวลาสวนทางกัน เปิดกระจกยกมือทักกัน โดยที่ไม่จำเป็นต้องรู้จักกัน และวัฒนธรรมนี้เองมีใช้กันแพร่หลายทั่วโลก มันคงไม่ดีแน่ใช่ไหมครับหากว่าจะต้องมาแบ่งแยกกันว่ารุ่นนี้เราจะสังคมเฉพาะกับพวกเราเท่านั้น เที่ยวหรือว่ามีตติ้งเฉพาะกลุ่มเราเองเท่านั้น ซึ่งความเป็นเอกลักษณ์และสามัคคีนี้เองที่ทำให้เราถึงแตกต่างจากรถยี่ห้ออื่นๆในตลาด

ดังนั้น  จึงอยากจะฝากถึงท่านที่โพสต์ชวนให้สมาชิกเข้าไปกดLikeเพจ SubaruXVว่าการเชิญชวนสมาชิกท่านอื่นให้ย้ายจากบ้านหลังหนึ่งที่สมาชิกก่อนหน้าได้ก่อตั้งขึ้นมาและปรับปรุงพัฒนามาจนถึงปัจจุบันไปยังบ้านอีกหลังหนึ่งจึงเป็นการกระทำที่ไม่สมควรเป็นอย่างยิ่งครับ ยกตัวอย่างเช่น หากคุณได้ปรับปรุงพัฒนาเพจของคุณจนมีกิจกรรมต่างๆเป็นที่น่าพอใจแล้ว เกิดมามีคนที่เข้ามาอาศัยในบ้านคุณได้สร้างและได้ชักชวนสมาชิกที่อาศัยก่อนหน้าไปยังบ้านหลังใหม่เช่น SubaruXVBangkok, SubaruXVปริมณทล, SubaruXVภาคกลาง และอื่นๆอีกมากมาย จนต้องแตกกระจายออกมาไม่เป็นกลุ่มก้อนที่สามัคคีเหมือนเก่า ผมคิดว่าคุณเองก็คงไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เช่นนั้นขึ้นครับ หากว่าคุณต้องการที่จะเปิดหน้าเพจของคุณอันนั้นเป็นสิทธิที่คุณสามารถทำได้ครับ เราไม่สามารถเข้าไปก้าวก่ายสิทธิของคุณได้ เพียงแต่ที่บ้านหลังนี้เราต้องการให้มีความสามัคคีกันโดยไม่แบ่งแยกออกไปจึงขอลบกระทู้ประชาสัมพันธ์ดังกล่าวออกไป จึงขอความกรุณาเข้าใจประเด็นตรงนี้ด้วยครับ

ส่วนสมาชิกXVและสมาชิกใหม่ทุกท่านบ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับทุกท่านเสมอครับ ส่วนเรื่องกระทู้ต่างๆของXV ผมจะปรึกษากับกรรมการท่านอื่นเพื่อที่จะทำพื้นที่ให้เพื่อนสมาชิกได้มีพื้นที่สำหรับรวมปัญหาและข้อสงสัยโดยเฉพาะ แต่โดยหลักเราจะใช้หน้าห้อง Discussion เพื่อการสนทนากันตามเดิมครับ (อันนี้เป็นความคิดคร่าวๆครับ ส่วนการปรับปรุงจะเป็นไปในทางใดขอทำการปรึกษากันก่อนนะครับ)

ปล.กระทู้นี้และการลบกระทู้ประชาสัมพันธ์อีกกระทู้นั้น ผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวครับ ขอสมาชิกท่านอื่นได้โปรดพิจารณาและงดการแสดงความเห็นที่จะก่อให้เกิดความขัดแย้งกันครับ :bbbear_19:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 07:52:12 PM »
ด้วยความเครพ ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกหน้าใหม่หน่อยนะครับ ผมอาจจะยังไม่มี Subaru ขับในวันนี้ แต่ก็เข้าใจเจตนาที่ดีของทั้ง 2 แนวคิด มุมหนึ่งก็เจตนาจะช่วยแก้ไขปัญหาสมาชิกรถในรุ่นหนึ่ง โดยพยายามหาช่องทางสื่อสารข้อมูลให้ตรงกลุ่มที่สุด แต่ก็คงไม่ทิ้งสมาชิกในนี้ เพราะผมสังเกตุเห็น ข้อมูลส่วนใหญ่ถูกเผยแพร่ทั้งสองทาง อีกมุมหนึ่งก็อยากเห็นความเป็นปึกแผ่นของผู้ขับซูบารุทุกรุ่น ดำรงไว้ซึ้งความเผื่อแผ่ ร่วมกันแก้ไขปัญหา ฉันท์พี่น้อง ร่วมกันสืบสานความเป็น ซูบารุในเมืองไทยอันเป็นเอกลักษณ์ ทำไมไม่คุยกันทางใดทางหนึ่ง แล้วระดมความคิดกันว่ารูปแบบ และตกผลึกรวมกันว่าจะทำอย่างได้อย่างไร เพื่อสมาชิกที่ติดตามอย่างผมจะเห็นความเป็นปึกแผ่น ตอนนี้สมาชิกใหม่อย่างผมกลัวว่า ถ้าได้รับรถแล้วเวลามีปัญหาจะหันหน้าไปทางไหนดี ขออภัยถ้าเข้าใจคลาดเคลื่อนไป ขอบคุณครับ
 :bbbear_9:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:26:31 PM »
เห็นด้วยกับพี่โบ๊ทครับ

อาจเพราะว่า XV ยังใหม่อยู่สำหรับตอนนี้ครับ บางกระทู้เลยอาจไม่ได้คำตอบอาจจะต้อใช้เวลาซักพักนึง  :bbbear_48:

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:20:04 PM »
เห็นด้วยครับพี่ ดีครับท่าน มันส์ครับนาย ถูกใจครับผม
XV จะครองโลกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:34:58 PM »
เราครอบครัวเดียวกันเป็นพี่น้องกัน ไม่ว่าจะรุ่นไหนก็หัวใจซูเหมือนกัน ลองมามิตติ้งสักครั้งนึงเเล้วจะติดใจครับ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:43:22 PM »
XV มันก็คือ impreza นั่นแหละครับ  :bbbear_4:

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:32:12 AM »
ผมมองในมุมมองของผมอย่างนี้นะครับ  :bbbear_32:

Facebook อะไรเทือกนี้ เวลามี update มันจะเด้งเตือนตลอด และในปัจจุบันนี้นั้น Smart Phone ก็แทบจะมีใช้กันทุกท่าน เวลามีข่าวสารอะไรต่างๆมันจะเด้งเตือนแทบจะทุกอย่าง เหมือนทุกสิ่งทุกอย่างมากองอยู่หน้าบ้านทุกท่าน ทุกทิสิ่งทุกอย่าง Facebook เอาไป...หมด

แต่ถ้ามองถึงในเว็ป มันไม่มีแบบเด้งเตือนนะ แต่ผมก็ยังที่จะชอบการเข้าเว็ปมากกว่า มันมีข้อมูลที่มากกว่า สืบค้นหาข้อมูลที่ง่ายกว่า คลาสสิคดี และจุดเริ่มต้นของผมก็มาจากการดูเว็ปบอร์ดที่นี่

เราอยากให้ทุกท่านสรรสร้างสังคมดีๆแบบนี้สืบไป ไม่อยากให้มันเป็นบอร์ดที่ไม่มีใครเข้า เหมือนเว็ปคาร์คลับอื่นๆที่ค่อยๆหายไปเนื่องจากสมาชิกหันไปคบกับ Facebook กันหมด จนเว็ปกลายเป็นป่าช้าและต้องปิดตัวไปในที่สุด

ส่วนคำถามที่สมาชิกโพสอะไรไปในเว็ปนี้ สักพักก็มีสมาชิกท่านอื่นมาคอยตอบ ตอบเท่าที่รู้ ตอบแบบช่วยกันบ้าง ตอบกวนกันบ้าง นั่นนี่โน่น ก็ดูมีสีสันดี

ขอบคุณที่อ่านครับ :bbbear_19:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:27:59 AM »
ขอประทานโทษ จากใจนะครับ
ถ้าพี่ๆจะบอกว่าไม่จริง ไม่ใช่ แต่ส่วนตัวผมรู้สึกจริงๆ
ไม่ขับ อิม แล้วไม่มีคนคุยด้วย เอารถไปจอดก็เหมือนไม่ได้เอาไป
ถึงจะได้คุยกับใคร เขาก็ไม่พูดถึงรถรุ่นเรา
เวลาไปมิตติ้งก็เดินดูกันแต่อิม ถ่ายรูปแต่อิม
เลกาซี่ฟอเรสเตอร์ (ยังไม่มี XV) มีแต่คนเดินผ่าน คนสนใจก็เฉพาะกลุ่มกันเอง
แต่ถ้านับเรื่องมิตรภาพในกลุ่ม เรื่องอื่นไม่ใช่เรื่องรถ SSS อบอุ่นดีคับ
รู้สึกว่า ขับเลกาซี่ไปมิตติ้ง ขับกบฏไปดีกว่า
คนพร้อมจะเป็นเพื่อนกับเราผมเชื่อว่าทุกคนแหละ แต่อยากไปพูดคุยเรื่องรถ ถึงไปมิตติ้งรถ เข้าคลับรถ
แต่เวลาทั้งถนนมีซูบารุอยู่คันเดียว ผมก็ได้รับความสนใจบ้าง

ถ้าต้องการฟังความรู้สึกสมาชิกอย่างทั่วถึง และเป็นซูบารุเหมือนกันจริงๆ รบกวนเรื่องนี้ด้วยคับ
อยากสนุกบ้างเหมือนกัน เพราะฉะนั้น จะโดนต่อต้านบ้างก็ยอม อย่างน้อยก็มีตัวตนในสายตาบ้าง

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:16:10 PM »

ดังนั้น  จึงอยากจะฝากถึงท่านที่โพสต์ชวนให้สมาชิกเข้าไปกดLikeเพจ SubaruXVว่าการเชิญชวนสมาชิกท่านอื่นให้ย้ายจากบ้านหลังหนึ่งที่สมาชิกก่อนหน้าได้ก่อตั้งขึ้นมาและปรับปรุงพัฒนามาจนถึงปัจจุบันไปยังบ้านอีกหลังหนึ่งจึงเป็นการกระทำที่ไม่สมควรเป็นอย่างยิ่งครับ ยกตัวอย่างเช่น หากคุณได้ปรับปรุงพัฒนาเพจของคุณจนมีกิจกรรมต่างๆเป็นที่น่าพอใจแล้ว เกิดมามีคนที่เข้ามาอาศัยในบ้านคุณได้สร้างและได้ชักชวนสมาชิกที่อาศัยก่อนหน้าไปยังบ้านหลังใหม่เช่น SubaruXVBangkok, SubaruXVปริมณทล, SubaruXVภาคกลาง และอื่นๆอีกมากมาย จนต้องแตกกระจายออกมาไม่เป็นกลุ่มก้อนที่สามัคคีเหมือนเก่า ผมคิดว่าคุณเองก็คงไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เช่นนั้นขึ้นครับ หากว่าคุณต้องการที่จะเปิดหน้าเพจของคุณอันนั้นเป็นสิทธิที่คุณสามารถทำได้ครับ เราไม่สามารถเข้าไปก้าวก่ายสิทธิของคุณได้ เพียงแต่ที่บ้านหลังนี้เราต้องการให้มีความสามัคคีกันโดยไม่แบ่งแยกออกไปจึงขอลบกระทู้ประชาสัมพันธ์ดังกล่าวออกไป จึงขอความกรุณาเข้าใจประเด็นตรงนี้ด้วยครับ

:bbbear_19:

ผมเข้าใจความรู้สึกคุณโบ้ทพ่อบ้านหลังนี้ครับ ความรู้สึกเหมือนจะโดนแย่งลูกบ้านไป

จากที่ผมติดตามเฟสดังกล่าวนี้มีที่มาที่ไปประมาณนี้ครับ

คุณ sixer เกริ่นๆ เรื่องการมี facebook พบปะพูดคุยและแชร์ประสบการณ์เฉพาะรุ่นเหมือนคาร์คลับทั่วไป ซึ่งก็เป็นสิทธิ์ของเขาตามที่คุณโบ้ทได้กล่าวไว้

(Subaru มี Siam Subaru Society แล้วก็ยังมี Subaru Club Thailand ค่ายอื่นขนาด City CNG Club ก็ยังมี ไม่มีใครห้ามให้มีแต่ HONDA Club ได้ คนอ่านเลือกบริโภคกันเอง)

แล้วพี่ผู้หญิงคนหนึ่งก็อาสารับทำในทันทีและมีเฟคดังกล่าวเกิดขึ้นภายในเวลาไม่กี่ชม. ซึ่งในแรกๆก็มีเอาข้อมูลจากในเวป SSS เราที่แหละที่สมาชิกโพสกันไปลงเป็นสาระในเวป

(ผมว่าคงเพราะ XV ยังใหม่ต่างคนก็ต่างเพิ่งเริ่มเหมือนกัน คงไม่รู้จะเอาข้อมูลอะไรลงซึ่งก็เข้าใจครับ แต่อยากให้ลง Credit ข้อมูลด้วยครับว่าเอามาจากไหน^^ )

สมาชิกบางท่านไม่รู้จัก SSS เล่นแต่ในแฟนเพจดังกล่าว บางคนรู้จักแต่ SSS ไม่รู้จักหรือไม่เล่นแฟนเพจ บางคนเล่นทั้งสองเช่นผม เพิ่งเข้าไปเล่นแฟนเพจดังกล่าว

สิทธิประโยชน์ของผู้เปิดแฟนเพจคาร์คลับขึ้นมาผมยังไม่ค่อยมีความรู้ครับ และไม่ค่อยสนใจเพราะหากใครได้เข้าไปอ่านในแฟนเพจบ้าง ผมรู้สึกประทับใจตรงที่พี่เขาพยายามเข้ามาช่วยตอบในทันทีครับ

ถึงแม้จะไม่ใช่คำตอบที่ถูกต้อง 100% แต่รู้สึกดีที่สละเวลามาตอบให้ทั้งวัน และรวมรวมปัญหาที่พบในxv จากผู้ใช้ที่โพสในแฟนเพจ แล้วมีการไปติดต่อกับทางMIT ทำให้รถล็อตถัดไปได้รับการแก้ไข

และมีการช่วยกันรักษาผลประโยชน์ของผู้บริโภคด้วยกันเอง เช่นการต่อรองขอเปลี่ยนหมอนรองศรีษะ(จากทีศูนย์จะคิดเงินและเอาของแก่าแลก ซึ่งเอาเปรียบเรา ไปๆมาๆ ก็ไม่ต้องเอาของเก่าไปแลกและเสียเงิน)

เรื่องกระทู้ในแฟนเพจถ้าเข้าไปอ่านจะมีท่านถึงพูดว่าไม่กล้าไปโพสถามใน sss เลยมาถามในนั้นซึ่งก็แล้วแต่ความชอบครับ อันนี้เป็นอีกหนึ่งประเด็น

บางท่านเช่นคุณ Butterfly เข้ามา SSS แล้วก็หายไปเลยจากความเข้าใจผิดในการสื่อสาร อันนี้เป็นเคสหนึ่ง และสไตล์การตอบที่แตกต่างใน 2 แห่ง ซึ่งต่างกัน แล้วแต่คนชอบ

ส่วนเรื่องกิจกรรมผมขอเสนอข้อเสนอแนะครับ SSS เราจะมีก็งานกิจกรรมใหญ่ 2 ครั้งเป็นงานบุญ(ณ ตอนนี้) ไม่รวมการประชุม ส่วนTrackday ผมว่าXV คงส่วนน้อยที่เข้าร่วม

ผมว่าเทียบกับคาร์คลับอื่นถ้าไม่นับ Trackday ค่อนข้างน้อยครับ แบ่งๆกันช่วยจัดก็ดีนะครับ ลดความเหนื่อยของทีมงาน ผมว่าคนจัดเหนื่อยมากครับ

ของเขาอาจมีกิจกรรมเพิ่มซึ่่งถ้าเขาจัด Subaru รุ่นอื่นๆหรือ SSS ก็ไปร่วมได้ครับ อาจจะลักษณะช่วยๆกันทำ

หรือถ้า SSS จัดใครมาจากไหนก็ช่างช่วยกันประชาสัมพันธ์ ถ้าแยกตัวเป็นเอกเทศน์ผมก็ขอค้านคนนึงครับ แต่ดูเจตนาแล้วไม่เชิงน่ะครับ 

การลบกระทู้ ผมว่าคุณโบ้ทมีเหตุผลทึ่เข้าใจได้ครับ ซึ่งการเข้ามาขอให้กดไลท์ ความคิดผมว่ามันดูเอิกเกริกแปลกๆเหมือนกัน ส่วนเรื่องเจตนาผมว่าเขาไม่เชิงพยายามแย่งสมาชิกไปอ่ะครับ

การลบกระทู้เหมือนกับการกดปุ่มวางสายกันแล้วหันหลังให้กันอ่ะครับ ต่อไปตอนนี้เราลบเขา ถ้าเราไปหาเขาๆก็คงลบเรา มาแชร์นั่งคุยกันก็ดีนะครับ SSS เป็นแม่ให้เขาเป็นลูก แฟนเพจอยากมีก็มีต่อไป   

ถ้าเขาทำแล้วเป็นประโยชน์กับสมาชิกไม่ใช่หาผลประโยชน์ส่วนตัว ก็เป็นเรื่องดีครับให้เขาทำไปเถอะครับ  ใครอยากเข้าไปดูอันไหนก็แล้วแต่ความชอบครับ ผู้บริโภคจะเป็นผู้เลือกเองน่ะครับ

อันนี้แสดงความคิดเห็นนะครับ แต่ส่วนตัวผมชอบบุคลิคและความคิดของคุณโบ้ทนะครับ ไม่ใด้รู้สึกขัดแย้งอะไร รบกวนน้อมรับความคิดเห็นไปเป็นหนึ่งแนวทางแล้วกันนะครับ  :bbbear_19: :bbbear_9:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 09:38:50 AM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 01:00:10 PM »
 :bbbear_17: pedkasem ถูกใจทั้งฝ่ายรุกและฝ่ายรับคับ

พ่อบ้าน ลูกบ้าน
กฏลูกบ้านต้องทำตาม และต้องสมเหตุสมผล ไม่ใช่เพราะตั้งขึ้นโดยผู้ใหญ่หรือคนที่มีคนรู้จักเยอะๆ ยอมรับได้โดยทั่วไปว่าดี
ส่วนทุกข์สุขของลูกบ้าน พ่อบ้านต้องรับฟัง และปรับปรุงแก้ไข เพราะการเข้ามาอยู่ตรงนี้ก็ไม่ได้อะไร ต้องการสังคมและการยอมรับ
ผมว่าบ้านหลังนี้อบอุ่นแต่ยังไม่ทั่วถึง กิจกรรมก็เอื้อกับคนเฉพาะกลุ่ม
ซูบารุมีข้อดีที่เข้าโค้ง เลยจัดแต่แทรคเดย์เซอร์กิต ผมอยากให้มีควอเตอร์ไมล์หรือจิมคาน่าบ้าง
อยากไปนั่งคุยตามปั๊ม กินหมูกะทะ หรืออะไรพื้นๆแต่เจอกันบ่อยๆ เหมือนคลับอื่นๆบ้าง ผมยอมรับว่าผมจน ยังเรียนไม่จบ ไปมิตติ้งแล้วเป็นปมด้อย
พอพวก XV มาก็ได้เจออะไรแปลกใหม่ คนพึ่งหัดแต่งรถ กาบบันไดคิ้วประตูโครเมียม กระจุกกระจิก น่ารักดี
พวกเลกาซี่ก็มีการรวมตัวกันอยู่แล้ว แต่ไม่อยากเป็นทางการ เพราะกลัวจะมีปัญหานะคับ แต่ถ้าไม่ได้รับการใส่ใจ
ผมก็อยากพบเจอพูดคุยกับคนที่ใส่ใจและรักในสิ่งเดียวกัน เราไม่ได้แค่ทำเล่นในเวลาว่างๆ แต่เวลาทั้งหมดที่ว่าง เราทุ่มเทให้รถเหมือนพวกคุณนะคับ

พ่อบ้านทุกคนผมเคารพในฐานะพี่หมดนะคับ คุยกันในเฟสบุคหรือพบเจอกัน คุยได้ดี แต่ในบอร์ด ผมขอพูดในฐานะสมาชิกนะคับ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:00:57 PM »
ไม่แบ่งแยกคร้าบ ซูบารุเหมือนกัน  :bbbear_16:

บางทีเจอ โคโรลล่าไฮทอร์ค Mazda3 รวมถึง โตโยต้า86 ผมมึนๆก็เผลอทัก 55
(ล้อเล่นนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 04:03:39 PM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 06:46:19 PM »
รวมๆกันหละครับ   รอ XV ไปโหลด   เปลี่ยนเครื่องติดโบ    :bbbear_19:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:12:12 PM »
ฝากเพื่อนใจเย็นครับเพราะทางsssประชุมกันก็มีพูดถึงxvว่าเราจะหัวข้อxvแต่ก็มี2ความเห็นว่าให้ไม่แยกจะได้ดูเป็นกลุ่มsubaruหรือถ้าเป็นหัวข้อจะทำให้แบ่งแยกหรือปล่าวฺ........อย่างไงฝากตัวแทนมาประชุมเหมือนฝั่งธนและฝั่งอื่นด้วยก็ดี

ออฟไลน์ casaNEWa

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:26:48 AM »
พบเป็นคนนึงที่เพิ่งจะเข้ามาที่นี่ไม่นานนัก เพราะแฟนกำลังจะรับรถ xv เร็วๆนี้ ตอนแรกยังไม่มีการตั้ง fb ขึ้นมา
ก็มาหาข้อมูลในนี้ พอมีการตั้ง fb ผมก็ไปกดไลท์นะ เพราะต้องติดตามข้อมูล ปัญหาต่างๆเกี่ยวกับ xv รวมไปถึง
การรวมกลุ่มกันเพื่อไปพูดคุยกับ motor image

แต่ผมก็ยังแวะเข้ามาที่นี่ประจำ แต่ไม่ค่อยจะได้โพสอะไรมาก ซึ่งผมไม่ได้คิดว่าจะเป็นการแย่งสมาชิกไปจากบ้านนี้
อะไรเท่าไหร่นะ ส่วนใหญ่ก็เล่นมันทั้งสองที่แหละครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 08:25:48 AM »
ฝากเพื่อนใจเย็นครับเพราะทางsssประชุมกันก็มีพูดถึงxvว่าเราจะหัวข้อxvแต่ก็มี2ความเห็นว่าให้ไม่แยกจะได้ดูเป็นกลุ่มsubaruหรือถ้าเป็นหัวข้อจะทำให้แบ่งแยกหรือปล่าวฺ........อย่างไงฝากตัวแทนมาประชุมเหมือนฝั่งธนและฝั่งอื่นด้วยก็ดี
อย่างที่พี่โกร๋นว่ามาครับ คือเราได้มีการคุยกันในที่ประชุมเรื่องจะแยกห้องให้XVดีหรือไม่ เนื่องจากว่าหากทางเราแยกห้องให้เพื่อๆสมาชิกแล้วเพื่อนๆก็จะได้หาข้อมูลได้ง่ายมากขึ้น เป็นกลุ่มก้อนเพื่อการรวมตัวร้องเรียนสิ่งต่างๆได้มากขึ้น แต่อีกใจหนึ่งเราก็ไม่อยากแยกห้องให้ดูเป็นส่วนๆมากเกินไปเพราะจะทำให้เป็นการแยกกันของสมาชิกครับ

ฉะนั้นเบื้องต้นจากการแก้ปัญหา ผมได้ปรึกษากับท่านประธานโกร๋นแล้วและขอให้โปรแกรมเมอร์ของชมรมได้เปิดห้องสำหรับรวบรวมปัญหาต่างๆให้กับสมาชิกXVขึ้นมาในหน้า General Discussionครับ และในวันที่9 พฤษภาคมนี้ ทางชมรมได้มีการนัดประชุมเรื่องการจัดงาน AWD Hyper Trackdayที่ห้องประชุม A Motorsport ถนนเลียบทางด่วนรามอินทราเวลา 18.00น. จึงอยากจะขอตัวแทนจากสมาชิก XVเข้ามาร่วมประชุมด้วยทั้งเรื่องของการจัดงานต่างๆของชมรมและเพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่ดีที่สุดออกมาสำหรับเพื่อนสมาชิกรวมถึงการร่วมสร้างแนวทางในการพัฒนา-ปรับปรุงชมรมต่อไปในอนาคตครับ (แบบนี้เราจะได้หาทางออกที่ดีที่สุดให้เพื่อนสมาชิกร่วมกันนะครับ) :bbbear_19:

:bbbear_17: pedkasem ถูกใจทั้งฝ่ายรุกและฝ่ายรับคับ

พ่อบ้าน ลูกบ้าน
กฏลูกบ้านต้องทำตาม และต้องสมเหตุสมผล ไม่ใช่เพราะตั้งขึ้นโดยผู้ใหญ่หรือคนที่มีคนรู้จักเยอะๆ ยอมรับได้โดยทั่วไปว่าดี
ส่วนทุกข์สุขของลูกบ้าน พ่อบ้านต้องรับฟัง และปรับปรุงแก้ไข เพราะการเข้ามาอยู่ตรงนี้ก็ไม่ได้อะไร ต้องการสังคมและการยอมรับ
ผมว่าบ้านหลังนี้อบอุ่นแต่ยังไม่ทั่วถึง กิจกรรมก็เอื้อกับคนเฉพาะกลุ่ม
ซูบารุมีข้อดีที่เข้าโค้ง เลยจัดแต่แทรคเดย์เซอร์กิต ผมอยากให้มีควอเตอร์ไมล์หรือจิมคาน่าบ้าง
อยากไปนั่งคุยตามปั๊ม กินหมูกะทะ หรืออะไรพื้นๆแต่เจอกันบ่อยๆ เหมือนคลับอื่นๆบ้าง ผมยอมรับว่าผมจน ยังเรียนไม่จบ ไปมิตติ้งแล้วเป็นปมด้อย
พอพวก XV มาก็ได้เจออะไรแปลกใหม่ คนพึ่งหัดแต่งรถ กาบบันไดคิ้วประตูโครเมียม กระจุกกระจิก น่ารักดี
พวกเลกาซี่ก็มีการรวมตัวกันอยู่แล้ว แต่ไม่อยากเป็นทางการ เพราะกลัวจะมีปัญหานะคับ แต่ถ้าไม่ได้รับการใส่ใจ
ผมก็อยากพบเจอพูดคุยกับคนที่ใส่ใจและรักในสิ่งเดียวกัน เราไม่ได้แค่ทำเล่นในเวลาว่างๆ แต่เวลาทั้งหมดที่ว่าง เราทุ่มเทให้รถเหมือนพวกคุณนะคับ

พ่อบ้านทุกคนผมเคารพในฐานะพี่หมดนะคับ คุยกันในเฟสบุคหรือพบเจอกัน คุยได้ดี แต่ในบอร์ด ผมขอพูดในฐานะสมาชิกนะคับ
DRAG และการแข่งแบบอื่นใจจริงน่ะเราก็อยากจัดให้ครับ แต่มันมีหลายปัจจัยที่ทำให้เราตัดสินใจไม่จัดขึ้นครับ เช่นการแข่งDRAGนั้นโอกาสเกิดอุบัติเหตุมันก็มีไม่น้อยโดยเฉพาะรถที่โมดิฟายด์มามากๆ โอกาสทีรถพังต้องหารถยกกลับก็สูง จริงๆมันมีปัจจัยอีกหลายๆอย่างที่ก่อให้เกิดความเสี่ยงมากขึ้นและพวกผมรู้ตัวว่ายังไมสามารถควบคุมปัจจัยต่างๆที่สามารถก่อให้เกิดอุบัติเหตุได้จึงยังไม่ขอจัดตรงนี้ให้ครับ เพราะเวลาจัดแต่ละครั้งทีมงานที่จัดงานนั้นจะเน้นความปลอดภัยเป็นอันดับแรก(จะสังเกตุได้จากที่แทบจะไม่เคยเกิดอุบัติเหตุในสนามเลยนะครับ) ฉะนั้นหากทางผุ้จัดยังไมคิดว่ามีความสามารถเพียงพอที่จะคุมปัจจัยเสี่ยงได้แล้วนั้น ทางผู้จัดจึงขอว่างเว้นไว้ก่อนนะครับ  :bbbear_25:

การลบกระทู้ ผมว่าคุณโบ้ทมีเหตุผลทึ่เข้าใจได้ครับ ซึ่งการเข้ามาขอให้กดไลท์ ความคิดผมว่ามันดูเอิกเกริกแปลกๆเหมือนกัน ส่วนเรื่องเจตนาผมว่าเขาไม่เชิงพยายามแย่งสมาชิกไปอ่ะครับ

การลบกระทู้เหมือนกับการกดปุ่มวางสายกันแล้วหันหลังให้กันอ่ะครับ ต่อไปตอนนี้เราลบเขา ถ้าเราไปหาเขาๆก็คงลบเรา มาแชร์นั่งคุยกันก็ดีนะครับ SSS เป็นแม่ให้เขาเป็นลูก แฟนเพจอยากมีก็มีต่อไป   

ถ้าเขาทำแล้วเป็นประโยชน์กับสมาชิกไม่ใช่หาผลประโยชน์ส่วนตัว ก็เป็นเรื่องดีครับให้เขาทำไปเถอะครับ  ใครอยากเข้าไปดูอันไหนก็แล้วแต่ความชอบครับ ผู้บริโภคจะเป็นผู้เลือกเองน่ะครับ

ตามที่พี่เพชรเกษมว่า ผมจึงได้ขอเรียนเชิญตัวแทนสมาชิกXVเข้ามาร่วมหาทางออกและร่วมกันวางแผนในการพัฒนาชมรมเพื่อให้ได้สิ่งที่ดีสำหรับสมาชิกต่อไปในอนาคตขึ้นในวันที่ 9 พฤษภาคมนี้ ที่ห้องประชุม A Motorsport เลียบทางด่วนรามอินทรา เวลา18.00น. (แล้วเรามาหาสิ่งที่ดี่ที่สุดให้เพื่อนสมาชิกร่วมกันนะครับ  :bbbear_25:)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง