ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ  (อ่าน 32550 ครั้ง)

ออฟไลน์ [[Badd]]

• スバルレガシィ。BG7。
  • *
  • Popular Vote : 6
Re: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:52:53 AM »
ผมว่าบางที่มันอยู่ที่การสร้างสังคมนะ ถ้าเฉพาะกลุ่มไม่ได้ความ เดี๋ยวก็ต้องกลับมาเหมือนเดิม ยังไงเสียถ้าเค้าไม่ได้ตั้งคลับหรือบอร์ดชื่อเดียวกัน SSS หรือคล้ายกันซึ่งส่อให้เข้าใจผิดว่าเป็นอันเดียวกัน หรือไปบอกใคร ๆ ว่านั่นมันบอร์ดหรือเฟส subaru เหมือนกันก็ปล่อยเค้าเถอะ เราไปคิดเยอะเหนื่อยเปล่าๆ ครับ
ทำของเราพัฒนาของเราไปเรื่อย ๆ ครับ สู้ ๆ

เรื่องแยกบอร์ดย่อยผมว่าถ้ามีก็ดีครับนะครับ สมาชิกวิ่งเข้าเวปมาเออเฮ้ยมีบอร์ดรุ่นตัวเองด้วย พึ่งพาง่ายชัดเจนแถมยังมีีรุ่นอื่น ๆ ให้ดูในบอร์ดอื่น ๆ อีกสบายเรย

เป็นกำลังใจนะครับ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
Re: ขอชี้แจงเรื่องลบกระทู้โปรโมทเพจของ Subaru XVครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:48:39 AM »
Xvส่วนมากน่าจะเป็นกลุ่มขับรถเดิมหรือตกแต่งเล็กน้อยเปนแบบรถตลาดทั่วไปแต่ชื่นชอบสมรรถนะและแบรนด์
น่าจะมีน้อยทีจะชอบความแรง แยกเปนห้องก็ดีคับ
ผมขับเอาแบคคันเดียว ไปมีตติ้งก็มีคันเดียว ผมก็สิงใน sss ตลอด เจอ su ไม่ว่ารุ่นไหนก็ ทักทุกครั้ง กระป้อซู ผมยังทัก
 :bbbear_43:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:04:44 AM »
ประเด็นมันไม่ใช่เรื่องกิจกรรมอย่างเดียวสิพี่โบท ผมว่า SSS คนสนใจแต่รุ่นอิม คนที่เสนอความคิดเห็นก็ขับอิม
ไปมิตติ้ง เลกาซี่มี4คันก็คุยกันอยู่4คัน รูปถ่ายยังไม่มีด้วยซ้ำ
จากความรู้สึกที่อยู่มาตั้งแต่รุ่นพี่เคนนะคับ ผมว่าคลับค่อนข้างไปทางอิมเกิน90%
ถ้าจะรวมผมก็อยากให้ใส่ใจกันบ้าง นิสสันมาร์ชยังมีตั้ง4เว็บ ถ้าเว็บเราดีที่สุดไม่มีใครไปไหนหรอกคับ

แต่ถ้าไม่อยากให้แยกแล้ว เป็นสยามอิมเพรสซ่าเหมือนเดิม รถรุ่นนอกตลาดเขาคงไม่ไปหรอกคับ
ประเด็นมันคือรถรุ่นอื่นนอกจากอิมมันไม่มีบทบาท

ฮอนด้ายังแยกรุ่นแยกปีได้เลย ถึงซูบารุจะรถน้อย แต่คนเล่นรถทั้งนั้น เราต้องการสังคมเดียวกัน

ขับเลกาซี่อยากสนิทก็ต้องไปมิตติ้ง แต่สนิทที่ตัวคน ไม่ใช่เรื่องรถเลย

ฝากแก้เรื่องนี้นะคับ ชาวอิมทั้งหลาย ถ้าแก้ได้ก็จะได้เป็นชาวซู
ถ้าดูแลได้ก็ดูแลให้ดี แต่ถ้าคิดว่าไม่ทั่วถึง เป็นผมแบ่งให้คนอื่น
ถึงเวลางานใหญ่เขาก็มาหาเรา

จะว่าเรามองแบบคนส่วนน้อยก็ได้ ผมไปมิตติ้ง อยากคุยกับคนคอเดียวกัน
รู้ว่าส่วนมากเป็นอิม แต่ถ้ากลับกันบ้างอิม5คัน เข้าไปในงานที่มีแต่รถรุ่นอื่น
ไม่ได้รับการสนใจ ทั้งที่เป็นยี่ห้อ เครื่องเดียวกัน
ขับอิม ก็อยากคุยกับคนขับอิม ถูกไหมคับ ตอนนี้มันเปลี่ยนไป XV มาแรง
ไม่ใช่ยุคที่พูดถึงซูบารุต้องอิมเพรสซ่าอีกแล้ว
เหมือนขับซิตี้ไปมิตติ้งซีวิค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 11:27:49 AM โดย Legacy-Mania »

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:57:49 AM »
ผมก็เข้าใจทั้งสองฝ่ายอ่ะครับ
มุมนึง คือเจ้าของบ้านมองว่าลูกบ้านมาดึงลูกบ้านคนอื่นไป
มุมนึง คือผู้ใช้รถXVท่านนึง ที่อาสาเป็นตัวตั้งตัวตี หาคำตอบและประสาMITเมื่อพบปัญหาต่างๆ
ผมเองก็อยู่ทั้ง2ฝั่งอ่ะครับ ในเว็บผมก็เข้ามาอ่าน ในเฟสผมก็เข้าไปอ่าน 
ด้านผู้อ่าน win win อยู่แล้ว

ไม่ว่าจะจัดการอย่างไร ผมก็ไม่อยากเห็นการแบ่งแยกครับ
รถยิ่งมีคนใช้น้อยๆอยู่ ยังมะทะเลาะแบ่งฝ่าย...ยิ่งไปใหญ่ -*-

ปล. เว็บคลับ รถDucati ก็เคยมีประเด็นแบบนี้ เค้าจัดการด้วยการย้ายกระทู้โฆษณาเว็บคู่แข่งไปอยู่หมวดซื้อขายครับ
ปล2. siam subara น่าจะทำ fan page บ้างนะครับ, group ร้างแล้ว

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:17:20 PM »
จะเป็นเพื่อนกัน ก็อย่าเยอะ ปวดกบาล :bbbear_5:

พวกเราไม่แบ่งใครรวย จน ไม่แบ่งรุ่นรถ

มามีทติ้งก็เพราะอยากรู้จัก อยากเห็นหน้า รวมถึงอยากกระทืบด้วย555

ส่วนจะสนิทกันรึเปล่า มันอยู่ที่คุยกัน ถูกคอ รึไม่ แค่นั้น

อยากมีเพื่อนก็ต้องหาเอง คุยให้เยอะหน่อย มัวรอคนอื่นมาชวน แถมมาแบบเงียบๆ มายืนเก๊ก ใครจะกล้าคุยด้วยจ๊ะ

แล้วก็ขอร้องอย่าดราม่า หรือตีโพยตีพาย SSS ไม่ได้คิดค่าสมาชิก ทำไมต้อง เรียกร้องเหมือนว่ามันไม่คุ้มค่า ให้ปวดกบาลเปล่าๆ :bbbear_5:

จุดประสงค์ของ SSS คือผู้ใช้ subaru อยากเจอกันเท่านั้นเอง อย่าเยอะ :bbbear_5:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 12:29:52 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:26:59 PM »
Go to big บ้านนอกแบบผมแปลว่า "ไปกันใหญ่"

ผมไม่ได้เข้าข้างคนตั้งกระทู้ หรือคนลบกระทู้ใดๆนะครับ แต่มองเป็นกลางว่า คนทำหวังดี ไม่อยากให้เกิดการแบ่งแยก

อย่าไปต่อความยาวสาวความยืดกันเลย

--------------------------------------------------------------------

และว่าถึงกระทู้ของ โย Legacy-Mania ที่บ่นน้อยใจ

ว่าไม่มีใครสนใจเลกาซี่บ้าง 90% ไปทางอิมบ้าง สมาชิกคุยกันแต่อิมบ้าง ทำไมไม่ดูแลให้ทั่วถึงบ้าง ไม่ได้รับการสนใจบ้าง

อยากบอกนะครับ ผมเองนั้น อยู่ที่นี่มาก็นาน หรืออาจจะนานน้อยกว่าน้องโยนะครับ ณ จนบัดนั้น จนบัดนี้ ยังไม่เคยขี่อิม ยังไม่เคยได้มีวาสนาเป็นเจ้าของอิม ที่ใครหลายๆคน

แม้แต่ผม หรืออาจรวมถึงตัวโย ไฝ่ฝันกันหนักหนา จนบัดนี้หนีไปขี่อีโว

ผมก็ยังเข้าถึง หรือ เข้าได้กับทุกกลุ่ม สนิทสนม เจอหน้าทักทาย คุยสารพัด

อย่าเพิ่งบอกว่า คนขับโมเดลอื่น จะไม่มีบทบาท ยิ่งปีเก่าๆ ยิ่งดูจนบ้างล่ะ ความสำคัญมีน้อยบ้างล่ะ ผมว่าคิดผิดนะครับ

ผมเคยขับซู เป็นเจ้าของซูคันเดียว ก็เลกาซี่เก่าๆ รุ่นเดียว โมเดลเดียว กับน้องนั่นแหละครับ แต่ยังเคยได้รับหน้าที่ ได้รับบทบาท เป็นรองประธาน ก็ยังเคยเป็นมาแล้ว

ถึงได้บอกครับ ว่ามันไม่เกี่ยว กับรถ ผมว่ามันอยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ หรือใครอาจจะมองว่าผมหน้าด้านๆ ไปเข้ากลุ่มกะเขา ผมก็ไม่สน เพราะผมถือว่าผม หัวใจรักสูบนอนมาด้วยกัน

ถ้าเราคิด หรือปิดกั้นตัวเอง ว่าเค้าไม่รับเราหรอก เค้าไม่เอาเราเข้ากลุ่มหรอก เค้าคงไม่คุยเรื่องรถแบบเราหรอก ถ้าเราคิดแบบนี้ เราก็จะได้อยู่แค่นี้ล่ะครับ

แต่ถ้าเรากล้าเข้าหา กล้าเข้าไปคุย เข้าไปเปิดโลกใหม่ แม้เราจะเป็นเด็ก แต่เราวางตัวถูก ไม่มีใครจะรังเกียจ หรือ ปิดกั้นเราหรอกครับ ผมกล้าพูดได้ เพราะผมเป็น ผมผ่านมาแล้ว

ผู้ใหญ่ท่านนึง ที่ผมนับถือมาก สอนผมมาตลอด "ถ้าเราคิดว่าตัวเราเองเป็นอะไร เราก็จะเป็นแบบนั้น"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 12:32:51 PM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:00:34 PM »
ผมไปมิ๊ตติ้ง ผมไม่เคยสนใจหรอกครับว่าใครขับรถอะไร มีเงินไม่มีเงิน ผมไม่เคยเอามาใส่ใจ ถ้าคิดว่าพร้อมก็มา... ไม่เห็นต้องคิดไรมาก มาปุ๊บผมเจอใครผมก็ทักทาย สวัสดี เข้าไปแนะนำตัว คุยไปคุยมาถูกคอก็ยาวเลยคราวนี้ ซึ่งพี่ๆ เพื่อนๆ ในเวปส่วนใหญ่ก็น่าจะเป็นแบบนี้กันทั้งนั้นครับ ขอแค่อย่ามองตัวเองไม่มีค่า อย่าดูถูกตัวเองเกินไปนัก ก็เท่านั้นเอง

เลกาซี่ ก็เป็นรถที่ดีครับ ผมยังอยากได้มาใช้ซักคันนึงเลย ส่วนเรื่องที่อิมมันมีบทบาทมากกว่า เลกาซี่ ในเวปแห่งนี้ตรงไหน เท่าที่ผมเห็นผมอ่านนะ ก็อาจจะเป็นเพราะว่าเวลาคุณมีปัญหาอะไร คุณก็ไปคุยของคุณเองในกระทู้ของคุณเองหรือเปล่า เลยส่งผลให้ไม่มีใครรู้ หรือถ้าอยากรู้ต้องเข้าไปไล่อ่านเอาในกระทู้ "เลกาซี่มีลิ้นหน้าขายไหม" อันนั้น ส่วนอิมเพรสซ่าส่วนใหญ่เค้าไม่ได้ตอบในกระทู้แบบนั้น เลยทำให้กระทู้ส่วนใหญ่ มันมีแต่เรื่องอิม หรือตอนนี้เป็น XV ไปก็ดีแล้ว เพราะเราก็ได้รู้เรื่องรถใหม่ๆ ที่ออกมาบ้าง ก็อาจจะเป็นเพราะจุดนี้ก็เป็นได้นะครับ ลองขยับออกมา มีไรมาคุยกันข้างนอก จะนัดกันเองคุยกันเอง ก็ไปนัดกันกระทู้เดิมก็น่าจะเป็นทางออกที่ดี และเพื่อนๆ เค้าก็จะได้รับรู้เรื่องของ เลกาซี่บ้างครับ

ส่วนเรื่องกิจกรรม ถ้ามันหนักไปทาง Impreza มากเกินไปมาลองคิดดูนะครับ
- ต้นปีงานตู๋ Time Attack มีวีออส, โอเปิ้ลเขียว, มินิ ก็ลงได้
- งานแข่งรถใหญ่ประจำปี มี 1 ครั้ง คือ AWD Hyper Trackday ขับ 4 ลงได้หมด (แต่อันนี้ยอดรับจริงครับ ว่าอาจจะไม่เหมาะกับรถบางรุ่น ซึ่งผมเอง ผมขับอิม ผมยังไม่กล้าลงเลย ด้วยเหตุผลหลายๆ อย่างครับ)
- งานทำบุญ อิ่มท้องร้องเพลง ไปได้หมด
- งาน Together we share ไปได้หมด

* งานไหนที่ รถรุ่นอื่นลง หรือไปไม่ได้บ้างครับ ก็ไปได้หมดนะครับ 
กลับมาเรื่องเวปจะยังไงก็แล้วแต่ การที่อยากให้มีกิจกรรมนู้นกิจกรรมนี้ มาเจอกันสิครับ ประชุมครั้งหน้าที่ A Motor จะดีกว่าครับ จะได้มาหาทางออกกัน ว่าเราจะเดินไปทางไหนดี จะดีกว่าไหมครับ

**  ต้องขออภัยสมาชิกที่ขับเลกาซี่ที่น่ารักท่านอื่นที่ด้วยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาเหมารวยแต่ประการใด **

อันนี้จากความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ผมไม่มีเจตนาต่อว่าใคร หรือคิดไม่ดีกับใครนะครับ อยากให้พวกเรามีไร ก็ค่อยทำความเข้าใจกันครับ

ด้วยความเคารพ   :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 01:44:12 PM โดย NOp76 »

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:37:52 PM »
สังคมในบอร์ด  กับ วิถีชีวิตของแต่ละคน อย่าเอามาปนกันครับ

XVเด็กกำลังโต(และเติบโตแบบพุ่งทะลุเป้า)

ผมว่าให้เค้าโตในนี้ ดีกว่าไปเติบโตเองข้างนอก โดยไม่มีพี่เลิ้ยง

เรื่องแบบนี้ คนที่อยู่ใน บอร์ดใหญ่ๆรู้ดี ห้ามกันไม่ได้หรอก 

แต่จะดูแลอย่างไรให้โตไปด้วยกัน

ฝากคณะกรรมการ ช่วยดำเนินการ ตั้งรับ หาทางเดินไปพร้อมกัน ด้วยนะครับ

เพราะ สรรพสิ่งทุกอย่างไม่มีอะไรอยู่ค้ำฟ้า  ตลอดกาล
ซักวัน รถผมก็คงเป็นแบบนี้  แต่ SSS ล่ะ?

อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:49:56 PM »
สังคมในบอร์ด  กับ วิถีชีวิตของแต่ละคน อย่าเอามาปนกันครับ

XVเด็กกำลังโต(และเติบโตแบบพุ่งทะลุเป้า)

ผมว่าให้เค้าโตในนี้ ดีกว่าไปเติบโตเองข้างนอก โดยไม่มีพี่เลิ้ยง

เรื่องแบบนี้ คนที่อยู่ใน บอร์ดใหญ่ๆรู้ดี ห้ามกันไม่ได้หรอก 

แต่จะดูแลอย่างไรให้โตไปด้วยกัน

ฝากคณะกรรมการ ช่วยดำเนินการ ตั้งรับ หาทางเดินไปพร้อมกัน ด้วยนะครับ

เพราะ สรรพสิ่งทุกอย่างไม่มีอะไรอยู่ค้ำฟ้า  ตลอดกาล
ซักวัน รถผมก็คงเป็นแบบนี้  แต่ SSS ล่ะ?

ถูกต้องที่ซู๊ดดด  :bbbear_34:

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 03:04:06 PM »
เห็นตามคุณเพชรเกษมว่าครับ โดยส่วนตัวผมก็เพิ่งเข้ามาเพราะซื้อ xv นี่แหละ พอมีเฟสบุ๊ค xv ผมก็กดไลค์ให้ แต่ผมเข้าที่นี่เป็นหลัก
เข้ามาอ่านเกือบทุกวันแหละครับ เฟสบุคไม่ได้เข้าเลย นาน ๆ เข้าทีเพราะไม่ชอบเล่น แต่ล่าสุดเข้าไปผมก็ได้เห็นการพูดคุยกันซึ่งก็ได้
ประโยชน์ดีนะครับ ผมก็ยังไม่เห็นว่าจะดึงสมาชิก(เช่นผม)เข้าไปเพื่อไร เพราะผมอ่านดูแล้วมันก็ได้ประโยชน์กับผมทั้งสองแหละครับ
โดยส่วนตัวผม ๆ ว่าการพบปะกันด้วยการกินข้าวเย็นกันผมว่าจะดีกว่าเพราะ xv เป็นรถครอบครัวจะเอาไปเจอกันในสนามแข่งคงไม่ไหว
ผู้หญิงใช้ก็เยอะ ไปสนามร้อน ๆ คงไม่ไหว กินข้าวดื่มเบียร์เย็น ๆ คุยกันน่าจะดี อีกอย่างผมก็รุ่น 45 อัพแล้วคงไม่มีเวลาและใจไม่อำนวย
แล้วละครับ ถ้าเป็นสมัยรุ่น ๆ ผมก็หนึ่งในหน้าพาเลซละครับ
สรุปผมมองว่า เฟสก็เหมือห้องย่อยของ ซู xv ไม่ได้เป็นเวปคู่แข่งเลย

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 03:12:28 PM »
เห็นตามคุณเพชรเกษมว่าครับ โดยส่วนตัวผมก็เพิ่งเข้ามาเพราะซื้อ xv นี่แหละ พอมีเฟสบุ๊ค xv ผมก็กดไลค์ให้ แต่ผมเข้าที่นี่เป็นหลัก
เข้ามาอ่านเกือบทุกวันแหละครับ เฟสบุคไม่ได้เข้าเลย นาน ๆ เข้าทีเพราะไม่ชอบเล่น แต่ล่าสุดเข้าไปผมก็ได้เห็นการพูดคุยกันซึ่งก็ได้
ประโยชน์ดีนะครับ ผมก็ยังไม่เห็นว่าจะดึงสมาชิก(เช่นผม)เข้าไปเพื่อไร เพราะผมอ่านดูแล้วมันก็ได้ประโยชน์กับผมทั้งสองแหละครับ
โดยส่วนตัวผม ๆ ว่าการพบปะกันด้วยการกินข้าวเย็นกันผมว่าจะดีกว่าเพราะ xv เป็นรถครอบครัวจะเอาไปเจอกันในสนามแข่งคงไม่ไหว
ผู้หญิงใช้ก็เยอะ ไปสนามร้อน ๆ คงไม่ไหว กินข้าวดื่มเบียร์เย็น ๆ คุยกันน่าจะดี อีกอย่างผมก็รุ่น 45 อัพแล้วคงไม่มีเวลาและใจไม่อำนวย
แล้วละครับ ถ้าเป็นสมัยรุ่น ๆ ผมก็หนึ่งในหน้าพาเลซละครับ
สรุปผมมองว่า เฟสก็เหมือห้องย่อยของ ซู xv ไม่ได้เป็นเวปคู่แข่งเลย

พี่ๆหลายคนในนี้ คงยินดีพัดให้ครับ (ผมไม่เกี่ยวนะ)  :bbbear_44:
อย่างที่ข้างบนว่ามาอะครับ มีหลายอีเวนต์ของเว็บเรา ที่ไม่ต้องรถแข่งก็เข้าร่วมได้ ไม่ว่าจะงานบุญ งานเพื่อสังคมต่างๆ
ไว้เจอกันครับ  :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 03:54:05 PM »
ขอบคุณพี่ๆสำหรับความคิดเห็นนะคับ ผมเป็นคนเยอะอยู่แล้ว พอดีช่วงนี้ว่างจริงๆคับ ฝึกงานแต่เจ้านายไม่ให้งานทำเลย
ยังไงก็แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันไปคับ ในที่นี่รวมก็ต้องตามคนส่วนมาก จะเจาะจงมากมายหรือเอาให้ทั่วถึงถูกใจทุกคนคงไม่ได้
เพราะฉะนั้นมีที่สำหรับคนส่วนน้อยจะในนี้หรือที่อื่นคงไม่ส่งผลกระทบนะคับ ถ้าจะให้ดีก็โตกันในนี้แหละ จะได้มีเพื่อนเยอะๆ

ผมแค่สมาชิกที่ไม่มีบทบาทอะไรมากคนนึง แต่ก็ฝากด้วยเพราะยังไงก็คือสมาชิก ผมเสนอความคิดเห็นเพราะคิดว่ามันเป็นจุดที่หลายคนอาจมองไม่เห็น
ถ้าไม่สนใจคงไม่เอามาพูดหรอกคับ การแสดงความคิดเห็นไม่ตรงกับคนอื่น มันล่อเป้าหาเรื่องอยู่แล้ว อันนี้ผมตั้งใจ ถ้ามันทำให้เว็บมองปัญหา
แต่ถ้ามองที่ตัวบุคคลก็ถือว่าตัวผมคนเดียวแล้วกัน เพราะมีแต่คนบอกว่า อย่าไปพูดให้มันยาวเลย

อย่างที่คุณโชคพูดก็ถูก ไม่ได้คิดค่าสมาชิก แต่ตอนซื้อรถเขาก็ไม่ได้แถมเมมเบอร์หรือส่วนลดอะไรเหมือนกัน เพราะฉะนั้นเจ้าของรถก็สามารถเลือกได้ว่าจะอยู่หรือไม่อยู่นะคับ
แล้วถ้าอยากเข้ากลุ่มที่ ไม่ใช่ SSS หรือ SCT อาจเป็นเพราะอยากถ่ายรูปรวมกันรถรุ่นเดียวกัน แต่ไม่มีกลุ่มรองรับ เขาก็สามารถตั้งได้เหมือนกัน
ไม่มีใครบังคับให้มาอยู่ แต่พอไม่อยู่จะไปตั้งกลุ่มอื่น เหมือนจะไม่ค่อยชอบใจ ปล่อยเขาไป ยังไงที่นี่ก็เป็นบ้านหลังใหญ่

ถ้าผมขับรถเลกาซี่ แต่สนิทกับอิมทั้งเว็บ เวลาไปมิตติ้ง ยังไงผมก็ยังอยากรวมกับเลกาซี่ด้วย คงเข้าใจนะคับ มันไม่ใช่เรื่องของมิตรภาพอย่างเดียว
มันเป็นเรื่องความชอบที่เราซื้อรถอะไรเพราะเราชอบ ไม่งั้นคงซื้ออิมขับกันหมดแล้ว แยกมิตรภาพกับความชอบออกจากกันนะคับ
ยกตัวอย่างนะคับ ถ้าเราขับรถแดงเข้าไปในกลุ่มรถน้ำเงิน มีเพื่อนคุยมากมาย ยังไงเราก็ยังอยากรวมกลุ่มกับรถแดงเหมือนกัน
มิตรภาพมันเกิดขึ้นได้ทุกที่แหละ ที่นี่ก็มีแต่คนใจดี

ผมไม่เรียกร้องอะไร แต่ผมอยากให้รู้ว่า ***ทำไมมันถึงมีการแยก ทำไมถึงมีคนอยากจะแยกเพราะอะไร*** ผมอยากให้ฟังเหตุผลมากกว่า

พี่ตู๋ พี่นพ พี่โบท พี่โชค ผมขอพูดในฐานะสมาชิก แต่ถ้าเจอกันหรือพูดคุยกันผมนับถือในฐานะพี่ทุกคนนะคับ ปกติเจอกันเราก็คุยกันดีอยู่แล้ว

ยังไงขอฝากเป็นความคิดเห็นนะคับ วงการแคบๆนี่จะได้เหนียวแน่นและกว้างขวางขึ้น ขอพื้นที่ให้ชนกลุ่มน้อยบ้างละกันนะคับ เผื่อจะมีมากขึ้น เราจะได้ร่วมมิตติ้งให้สนุกขึ้น

ถ้าจะคุยกันเรื่องนี้ต่อผมฝากเข้าที่ประชุมเลยละกันนะคับ เดี๋ยวมันจะยาวไปโดยไม่ได้ข้อสรุป ผมพร้อมจะคุยอยู่แล้วถ้าอยากคุยแต่อยากให้มีประโยชน์ไม่อยากมีปัญหา

กิจกรรม กับมิตรภาพดีอยู่แล้วคับ แต่น่าจะเป็นเรื่องความชอบในตัวรถมากกว่าที่ทำให้มีการแยก เหตุผลของคนต่างรุ่นนะคับ ถ้าวันนี้ผมขายไปซื้ออิม
ผมก็อยากรวมกลุ่มกับอิมแล้ว ไม่ได้เกลียดอะไร SSS เลย แต่รักมาก เมียยังทิ้ง SSS 6ปีไม่มีทิ้ง

สรุปเลยนะคับ การจะเป็นเพื่อนกันไม่เกี่ยวกับรถ อย่างที่ทุกคนว่า แต่จากที่ผมพูดมา คงเข้าใจ การแยกตัวมันเป็นเรื่องของตัวรถ ไม่ใช่เรื่องของเพื่อนอย่างเดียว
อย่าเข้าใจผมผิดนะคับ (เดี๋ยวจะมีคนมาพูดว่า ไอ้โยไม่เห็นมิตรภาพมีค่าหรือไงวะ) แต่นี่คือสาเหตุที่เขาแยกกันแหละคับ เราทำอะไรได้ยาก นอกจากจัดสถานที่ไว้ให้เขาบ้าง
ไม่มีเรื่องอะไรที่พูดมาสำคัญพอจะให้ผมมีปัญหากับพี่ๆนะคับ ขอบคุณที่ไม่มีนักเลงคีย์บอร์ดนะคับในนี้ ผมอ่านมามีเหตุผลทุกคน

ขอให้ SSS พัฒนาต่อไปเรื่อยนะคับ พอได้พูดแล้วถึงจะขัดใจกันบ้าง แต่สบายใจขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 04:10:20 PM »
ถึงจะเห็นต่างกันบ้าง แต่ก็น่ารับฟังทุกความเห็นครับ

:bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:47:14 PM »
ผมอาจจะใช้คำพูดไม่เหมาะสมบ้าง หรือไม่ถูกกาลเทศะ เพราะยังเด็กนะคับ ขออภัยด้วย
ไม่อยากให้มีปัญหากันในบ้านนะคับ เราทุกคนก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่แล้ว
จริงๆผมอยากเสนอแค่เหตุผลประกอบว่าทำไมถึงมีการตั้งกลุ่มตั้งเพจขึ้นนะคับ เผื่อจะมีประโยชน์ในการพัฒนาเว็บ

ขอบคุณและขอโทษพี่ๆด้วยถ้าทำให้เกิดเรื่องไม่สบายใจ เคารพนับถือรุ่นพี่ทุกคนคับ

ผมรู้ว่าผมไม่ได้ผิดอะไรที่ต่างความคิดนะ แต่ผมรู้ว่ามีการแสดงความคิดเห็นที่ผมแสดงได้ไม่เหมาะสม
เรื่องของความรู้สึก มันก็ส่งผลต่อความรู้สึกของอีกฝ่ายคับ มีอะไรให้ช่วยบอกได้คับ จะทำให้เต็มที่

ขอโทษพี่โบท ด้วยทั้งๆที่พี่บอกแล้วไม่อยากให้ขัดแย้งกัน ถ้าผมหายหน้าหายตาไปไม่ได้แยกตัวไปไหนนะคับ ฝึกงานอยู่

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:02:10 PM »
Xv เยอะมากในซอยผมมี3คัน จับไปรวมกับ crv เลย  ล้อเล่นคับ555
คนขับที่ผมเห็น มีผู้หญิง. เคยเห็นคนแก่. อีก1คน
ยังไม่เคยเห็นวัยรุ่น แนวๆเลย  :bbbear_26:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร