ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาพี่ๆทุกท่านครับ อยากวางเครื่องให้ xv ครับ  (อ่าน 14069 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
เรื่องเปลี่ยนเครื่องผมว่าน่าจะได้นะครับ เพราะฟอร์เรสเตอร์ตัวรุ่นปี 2012 (ตัวไม่เนอร์เชนจ์ ที่มีซันรูฟ)

เครื่องยนต์จะเป็นรุ่นเดียวกับของ XV ครับ แต่เป็นเกียร์ 4 Speed (ไม่ใช่CVT)

ฉะนั้นตามศาสตร์แห่งการเดาแล้ว น่าจะใช้แท่นเครื่องเดิมและลงเกียร์ได้เลย ส่วนเรื่องเรือนไมล์น่าจะแปลงได้ไม่ยาก เครื่องเหยี่ยว ไมล์GC ก็วิ่งกันเยอะแยะ ^^

หัวตัดฟอร์เรสเตอร์ เทอร์โบเคยสืบมาประมาณ 4 แสนกว่าครับ ค่อนข้างแพงเพราะรถยังปีใหม่อยู่ (ไม่รวมค่าแรงวาง)

ส่วนเรื่องระบบแพ ช่วงล่าง/ขับเคลื่อนอันนี้ไม่แน่ใจครับ
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ desmo

• *
  • Popular Vote : 1
ขอบคุณพี่ๆทุกคำแนะนำครับ

ถ้าจะวางหน้าแมว a-lineจะได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
เตรียมไว้ ล้านนึง ครับ  :bbbear_40:

ออฟไลน์ dan116

• *
  • Popular Vote : 3
เปลี่ยนเครื่อง เดาว่าต้องการเครื่องแรงเพื่อขับเร็วๆ แต่ XV มันเป็นรถยกสูง ถ้าแรงและเร็วนี่จะมีปัญหาเรื่องการทรงตัวหรือปล่าวครับ  :bbbear_33: :bbbear_33:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
แนะนำเครื่อง เลตาโตเทอร์โบ จบและไม่แพง
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
เปลี่ยนเครื่อง เดาว่าต้องการเครื่องแรงเพื่อขับเร็วๆ แต่ XV มันเป็นรถยกสูง ถ้าแรงและเร็วนี่จะมีปัญหาเรื่องการทรงตัวหรือปล่าวครับ  :bbbear_33: :bbbear_33:

ไม่มีครับ ตัวเทอร์โบส่วนใหญ่รถของ Subaru จะอั้นไว้ที่ 250-260 แรงม้าครับ

การทรงตัวสู้รถเก๋งไม่ได้อยู่แล้ว แต่คนขับก็ต้องเข้าใจลักษณะของรถครับ เอาไปลงสนามแข่งอย่างนี้คงไม่เหมาะ ขับไปสักพักจะชินและเข้าใจลิมิตของรถเองครับ  :bbbear_4:

SUV แรงแบบซุเปอร์คาร์เลยก็มีครับ แรงจากโรงงาน คลิปตัวอย่างครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Weh5dXat3Ec

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 03:57:11 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ TongXV

• *
  • Popular Vote : 4
 :bbbear_25:

SUV ทางตรงใส่สุดๆเลยครับ
ทางโค้ง ตัวใครตัวมันครับ  :bbbear_44:

ออฟไลน์ Yomost

• *
  • Popular Vote : 5
ผมว่าเครื่องของ Forester Turbo ตัว Body ใหม่น่าจะลงได้นะครับ

เพราะส่วนใหญ่ Forester Base จะมาจาก Impreza

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ลองชนเกียร์ธรรมดาของแมวมั๊ย ? แนวใหม่ น่าจะเป็นเครื่องเดิมที่ขับสนุกขึ้นนะ
เพราะผมมองว่า ความสามารถเครื่องยนต์มันมีสูงนะ แต่ติดที่ฟิวของเกียร์ CVT มากกว่า
มันเลยดูอั้นๆ ถ้าเป็นกระปุก น่าจะแสดงศักยภาพได้เต็มที่ครับ

แต่ถ้าจะเอาไปเซ็ทโบ ผมว่าไม่เวิร์ค เว้นบูสต์ต่ำมากๆ 0.4 อะไรเงี๊ย ไม่งั้นเกียร์มันอาจจะเอ๋อๆ ครับ
ซึ่งเจอมากับเกียร์ของพวกแลนเซอร์ (บริษัทจัทโก้ผลิตให้เช่นกัน)

ใช้เดิมๆ ไปก่อนดีที่สุด แล้วถ้าเบื่อค่อยหา พวก GC มาเล่นอีกคัน
บวกลบคูณหารยังไงก็ถูกตังค์กว่า เอา XV มาทำ และซนได้เต็มที่ด้วย ดีกว่ามั๊ย?

ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP

ใช้เดิมๆ ไปก่อนดีที่สุด แล้วถ้าเบื่อค่อยหา พวก GC มาเล่นอีกคัน
บวกลบคูณหารยังไงก็ถูกตังค์กว่า เอา XV มาทำ และซนได้เต็มที่ด้วย ดีกว่ามั๊ย?[/b]

[/quote]

เห็นด้วยครับ หาจีซี มาทำเล่นสนุกกว่า คุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ tau

• *
  • Popular Vote : 1
อยากแรง ซื้อIM GC มาอีกคันดีกว่าครับ ใช้เงินพอๆกันหรือน้อยกว่า ได้รถขับสนุกเพิ่มอีกคัน XVก็เป็นรถใช้งานสบายๆ

หาเครื่องเทอร์โบมาวางXV ซืึ่งอาจจะไม่จบ หรือแก้ไขเยอะ ช่วงล่างก็ไม่รู้ว่าจะรับกับกำลังเครื่องที่มากขึ้นได้แค่ไหน  รถแปลงเยอะ ตอนขายต่อจะเหนื่อยกว่ารถเดิมมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 09:39:31 AM โดย tau »

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
เห็นด้วยที่ว่าหา GC มาอีกคันครับ หรือถ้างบเยอะก็จับหมู เหยี่ยวเลย  :bbbear_44:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
เห็นด้วยที่ว่าหา GC มาอีกคันครับ หรือถ้างบเยอะก็จับหมู เหยี่ยวเลย  :bbbear_44:

หมูมือสอง ราคาเท่ากับ XV ป้ายแดงเลยนะครับ มันจะเกินงบไปเยอะเลยนะ 5 5 5
แต่มันก็จบสุดแล้วในเรื่องการขับขี่ รูปลักษณ์หน้าตา การพัฒนาความแรง ฯลฯ

หล่อหนุ่มกรี๊ด แต่สาวๆ...ไม่เข้าใจตุ้ม!!!
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
จริงๆ GC Ver หลังๆ มองไปมองมามันก็สวยไม่หยอกนะครับ ขาดแค่ระบบไฟทันสมัยต่างๆ (ที่ไม่ใช่ซูบารุ)
ราคาไม่แรง แต่ชายมอง สาวเมิน.... เอ๊ะ! ยังไง  :bbbear_42: