ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามนิดครับ brz กับ ft86 มีอะไรต่างกันมากมั้ยครับ เห็นราคาตั้งขานต่างกันหลายแสนครับ  (อ่าน 12477 ครั้ง)

ออฟไลน์ vikij

• *
  • Popular Vote : 1
 brz มีออฟชั่นอะไรพ้เศษกว่าหรือปล่าวครับ ขอบคุณมากครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
ฺBRZ เท่ห์กว่าเยอะคัฟ อย่าถามเหตุผลนะ อารมณ์ล้วนๆ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
คลุดคลีกับ 86 มาหลายเดือน ไม่ได้เปรียบเทียบสเปค เลย  แต่ที่รู้1อย่าง คือ ราคาBrand
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
ช่วงล่าง BRZ ถูก set มาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
 :bbbear_44:แย้มๆว่ามีหนุ่มแถวนี้จองมาแล้วน่าจะอีก3เดือนรับรถนะถ้าจำไม่ผิด
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
ต้องเทียบรุ่นนะครับ

ถ้า Top auto เหมือนกัน su แพงกว่าแค่สองหมื่น
Top 6mt มีแต่ซู โตต้า ไม่นำเข้า

ซู ไม่เอาตัวถูกมาขายครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ส่วนตัวผมเอง งานภายในของซู ดูดีก่าพอสมคววรครับ อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
เท่าที่อ่านๆมาช่วงล่างจะเซ้ทมาไม่เหมือนกันครับ FT86 จะเซ็ทมาให้ Drift ง่ายหน่อย ส่วนBRZ แต่เซ็ทมาให้เกาะถนนกว่าเน้นแบบ Circuit

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
เท่าที่อ่านๆมาช่วงล่างจะเซ้ทมาไม่เหมือนกันครับ FT86 จะเซ็ทมาให้ Drift ง่ายหน่อย ส่วนBRZ แต่เซ็ทมาให้เกาะถนนกว่าเน้นแบบ Circuit

Option BRZ จะได้ของเล่นเยอะกว่าด้วยครับ ได้เบาะหนังด้วย (ถ้าไม่นับตัว GT-86 นะๆ)
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
เข้าใจว่า จขกท คงต้องการถามตัวเกียร์ธรรมดาเพราะตัวที่เป็นเกียร์ออโต้(ตัว top)ราคาตั้งมันต่างกันแค่สองหมื่นตามที่คุณ sixer ว่าไว้

เท่าที่ผมทราบนะครับ brz เกียร์ธรรมดาจ่ายแพงกว่า 86 ประมาณสองแสน แต่จะได้ของเล่นเพิ่มมาตามนี้ครับ

1 ไฟหน้า HID (86 mt เป็น halogen)
2 ที่ฉีดน้ำล้างโคมไฟหน้า (86 mt ไม่มี)
3 เบาะหนังสลับ alcantara เดินด้ายแดงเข้ากับพวงมาลัย, เบรคมือและถุงหุ้มฐานเกียร์ (86 mt เป็นเบาะผ้าสีดำและภายในสีดำ)
4 push start button (86 mt ไม่มี)
5 smart entry (86 mt ไม่มี)
6 cruise control (86 mt ไม่มี)
7 ล้อขอบ 17 (86 mt เป็นล้อ 16)
8 หน้าปัดมีมาตรความเร็วแบบ digital และมี shift light (86 mt ไม่มี)

นอกจากนี้ brz ยังมีระบบอุ่นเบาะคู่หน้าแต่คงไม่มีโอกาสได้ใช้

86 mt จะมีดีกว่า (ในความเห็นผม) คือฟร้อนวิทยุซึ่งเป็นแบบจอสัมผัส จะดูดีกว่า brz มากๆๆ

BRZ รับประกัน 5 ปีหรือ 100000 กิโล ผมไม่แน่ใจว่าพี่โตเค้ารับประกัน 86 นานเท่าไหร่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2013, 09:59:44 PM โดย TRN »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เข้าใจว่า จขกท คงต้องการถามตัวเกียร์ธรรมดาเพราะตัวที่เป็นเกียร์ออโต้(ตัว top)ราคาตั้งมันต่างกันแค่สองหมื่นตามที่คุณ sixer ว่าไว้

เท่าที่ผมทราบนะครับ brz เกียร์ธรรมดาจ่ายแพงกว่า 86 ประมาณสองแสน แต่จะได้ของเล่นเพิ่มมาตามนี้ครับ

1 ไฟหน้า HID (86 mt เป็น halogen)
2 ที่ฉีดน้ำล้างโคมไฟหน้า (86 mt ไม่มี)
3 เบาะหนังสลับ alcantara เดินด้ายแดงเข้ากับพวงมาลัย, เบรคมือและถุงหุ้มฐานเกียร์ (86 mt เป็นเบาะผ้าสีดำและภายในสีดำ)
4 push start button (86 mt ไม่มี)
6 cruise control (86 mt ไม่มี)
7 ล้อขอบ 17 (86 mt เป็นล้อ 16)
8 หน้าปัดมีมาตรความเร็วแบบ digital และมี shift light (86 mt ไม่มี)

นอกจากนี้ brz ยังมีระบบอุ่นเบาะคู่หน้าแต่คงไม่มีโอกาสได้ใช้

86 mt จะมีดีกว่า (ในความเห็นผม) คือฟร้อนวิทยุซึ่งเป็นแบบจอสัมผัส จะดูดีกว่า brz มากๆๆ

BRZ รับประกัน 5 ปีหรือ 100000 กิโล ผมไม่แน่ใจว่าพี่โตเค้ารับประกัน 86 นานเท่าไหร่นะ

คำตอบจากผู้ใช้ตัวจริงเสียงจริวครับบบ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555

แจ่มกระจ่างแท้คับ

:bbbear_34: