ผู้เขียน หัวข้อ: อยากวางเครื่องใหม่ แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกยังไงครับ  (อ่าน 2163 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong_cm

• *
  • Popular Vote : 3
ตามหัวข้อครับ รถgc-3 ชักไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงแล้ว ถ้าจะลงเครื่องควรใช้ตัวไหนดีครับ  ไม่ได้อยากมีม้าเยอะๆหรอกครับ แค่พอให้สมกับที่รถข้างหน้าเค้าหลีกทางให้ก็พอ เอาแบบอึดๆหน่อยอะครับ สงสัยคงไม่พ้นเกียร์ธรรมดา,ขับสี่ใช่ไหมครับ (ตามเงื่อนไข ทนๆอึดๆ) พี่น้องที่เคยปั้น gc มาคงมีคำตอบในใจแล้ว รบกวนไกด์เป็นแนวทางให้ผมไปศึกษาหน่อยครับ
 ปัจจุบันเครื่องเดิมจิบโซฮอล์ 95 ประมาณ 9 กิโล/ลิตร ในใจผมคิดว่าลงเครื่องใหม่ก็น่าจะใกล้เคียงกัน (หรือป่าว?) ไม่นิยมแก๊สอะครับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เอาเครื่องใหม่ๆ เลยครับ เครื่องเหยี่ยว ออโต้้ คอขาว ก็วิ่งแล้วครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ผมมี 4ตัวเลือกให้ท่านเจ้าของกะทู้เลือกครับ
1.เครื่องgc คอขาว คอยเฉียง เครื่อง เกีย แพ สายไฟ เกีย ธรรมดา หรือ ออโต้ น่าจะหลักหมื่น ผม ไม่ค่อยแนะนำ เพราะอายุเยอะครับ
2.เครื่องgc คอแดง เวอร์5-6 เครื่อง เกีย แพ สายไฟ ราคา มีให้เลือกตั้งแต่ 5หมื่นจนก่อนถึงแสน แล้วแต่สภาพครับ  อายุเริ่มเยอะเหมือนกันครับ
3.เครื่องgd กลม เหยี่ยว หมู คอขาว ราคาทั้งหัว อยุ่ประมาน หมื่นปลายถึงแสนต้น  มีทั้งเกียธรรมดา และออโต้ ประหยัดน้ำมัน ครับ
4.เครื่องgd กลม เหยี่ยว หมู คอแดง ราคาทั้งหัว อยุ่ที่ แสนกลาง ถึง 4แสน

ปล.ถ้าสามารถหาเกีย3.9ของgd ได้ จะประหยัดน้ำมันมากครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ong_cm

• *
  • Popular Vote : 3
ขอบคุณครับ คงหาเครื่องหลักหมื่นอะครับ ตังส์น้อย ต้องจ่ายค่าเทอมลูกๆด้วยอะครับ   :bbbear_20:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 06:29:19 PM โดย ong_cm »

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
เครื่องเหยี่ยว หมูเดิมๆ ที่ยกออกครับใหม่ ๆ ใช้ได้อีกนาน
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
เครื่องแมว 2.0 ไม่โบ ครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
เครื่องแมว 2.0 ไม่โบ ครับ

เอาเครื่องแมววาง ต้องแปลงอะไรเพิ่มมั้ยครับ   มีโอกาสบานปลายหรือเปล่า :bbbear_33:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 10:36:16 AM โดย Subie AUU »
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
ต้องแปลง ABS ครับ
แล้วก้อเอาหน้าปัทม์แมวลง ครับ
รูปใน avatar ผม คันสีแดงเป็นเครื่องแมว แล้วครับ (old ลงแล้ว ต้องไปหาเบาะเตี้ยๆมาใช้ แต่ BG ไม่ต้องครับ)
 :bbbear_46: