ผู้เขียน หัวข้อ: Outback ถ้าจะซื้อตอนนี้ น่าสนใจไหมอะครับ  (อ่าน 1934 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat006

• *
  • Popular Vote : 0
Outback ถ้าจะซื้อตอนนี้ น่าสนใจไหมอะครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:18:01 AM »
พอดี กำลัง ช่วงนี้คุณพ่อผมท่านกำลังหารถคันใหม่ในช่วง
งบประมาณ2 ล้านบวกลบนิดหน่อยอะครับ
และวันนี้เดินห้างไป เห็นoutback ในราคา2.1ล้าน
ส่วนตัว ทางบ้านผมใช้แต่ Toyota Honda มาตลอดหนะครับ
เลยอยากจะสอบถาม เพื่อนๆ ว่า คันนี้น่าสนใจไหมนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ^^"

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: Outback ถ้าจะซื้อตอนนี้ น่าสนใจไหมอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:20:42 AM »
ถามว่า น่าสนมั้ย น่าสนมากครับ  :bbbear_43: :bbbear_43:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: Outback ถ้าจะซื้อตอนนี้ น่าสนใจไหมอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 06:34:08 AM »
เอาเลยครับ  แปลกตา   รถน้อย
ขับเคลื่ิอนดี   
ถ้าชอบก็จัดไปเลย  มาเป็นสมาชิกใหม่  Su  ด้วยกันครับ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:37:49 AM »
หาคำตอบนี้ในเวปซูบารุแบบนี้ ผมว่าไปจองเลยดีกว่า ไม่ต้องเสียเวลาอ่าน555
อยากได้คำตอบที่แตกต่าง ลองไปถามกลุ่ม bmw x1 ดูครับ รถประเภทคล้ายกัน ราคาใกล้กัน

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:38:48 AM »
หากชอบระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ ก็ต้อง Subaru สถานเดียวครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:01:43 AM »
2.1 ล้านน่าจะเป็นตัวที่ MIT ทำราคาลดพิเศษจาก 2.5 ลบ. ให้เนื่องจากมีตัวไมเนอร์เช้นจ์เข้ามา

แต่เปลี่ยนตามไม่ยากครับ จำได้คร่าวๆว่ามีกระจังหน้ากับอะไรสักอย่าง กันชนหน้ามั้ง ลืม ^^"

Outback ก็คือตัวเลกาซี่ยกสูง รถแวน 5 ประตู อรรถประโยชน์ใช้สอยสูงมากครับ ลุยได้ด้วย เก็บของได้ กึ่งๆรถเก๋งการทรงตัวดีกว่าพวก SUV

ยิ่ง Toyota เข้ามา takeover แล้ว ผมว่าดีไซน์มันดูทันสมัยและมีราคาขึ้นมากเลยครับชอบๆ และรถลักษณะนี้มีรุ่นเดียวในประเทศแน่นอนครับ

เครื่องยนต์ 2.5 ลิตร ให้กำลังลื่นไหลกว่า legacy เครื่อง2.0 ถ้าใจไม่ร้อนไม่ถึงกับเทอร์โบก็ให้กำลังดีครับ

ผมว่าน่าเล่นมาก ส่วนตัวผมก็ชอบOutback มากๆๆๆครับ   :bbbear_23:

แต่ข้อเสียของมันทั้ง Forester กับ Legacy, Outback คือราคาตกมาก เวลาขายออกจะยากและรอนานครับ ต้องทำใจนะครับไม่เหมือนรถตลาด Toyota, Honda นะครับ

ถ้าใจร้อนขายเต้นท์กดราคาหัวทิ่ม (อันนี้เป็นเรื่องปกติของซูบารุเข้าเต้นท์)  ถ้าใช้นานและรักจริงก็จัดเลยครับ เอาจริงๆ ก็คิดซะว่าซื้อรถยุโรปครับ ราคาก็ตกเหมือนกัน  :bbbear_31:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 05:17:15 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0