ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เอารถไปเช็ค 40,000 โลที่ ศูนย์เสรีไทย รถโคตรพ่อโคตรแม่เยอะ....!!!!  (อ่าน 15295 ครั้ง)

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
เยอะจริงๆครับ.....เท่าที่ทราบจากเซลล์ ตอนนี้ยอดจองและรอส่งมอบ เจ้า Subaru XV กว่า 700 คันแล้วครับ....
เยอะที่สุดตั้งแต่ มอเตอร์อิมเมจ ขายรถกันมาเลยทีเดียว....ผมก็ต้องขอแสดงความยินดีกับเจ้าของ XV กว่า 700 คนด้วย คุณมาถูกทางแล้ว
แต่ทั้งนี้ก็ต้องย้ำเตือนกลับไปที่มอเตอร์อิมเมจด้วยเช่นกันว่า ต้องอัพเกรดเรื่องงานบริการหลังการขาย และสต๊อกอะไหล่อย่าให้ขาดนะครับ
สมาชิกดาวลูกไก่ใหม่ๆ จะได้อุ่นใจไปอีก 5 ปีที่ ทางศูนย์วารันตีให้น่ะครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
  • My GDG
ขนาดภายในโชว์รูมก็แทบจะไม่เหลือรถรุ่นอื่นเลย XV กลบรัศมีหมดครับ 5 5 5

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
อยากรู้ว่ายอดตั้งแต่ GD ถึงแมว ได้ถึง XV บ้างมั้ยเนี่ย  :bbbear_15:

• *
  • My GDG
แต่ยังไง ผมก็ฝากไปยังฝ่ายการตลาดของ มอเตอร์อิมเมจ ว่า อย่าขายแต่ XV จนลืมของดีๆที่ ซูบารุมีด้วยนะครับ
ยังไงตลาด นิชมาเก็ตก็ยังมีคน ชอบ และ รักใน แบรนด์นี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
แล้วเค้ายังจะสั่งอะไหล่รุ่นเก่ามาขายมั้ยครับ

ตอนนี้เบิก ผ้าคลัช sti ไม่มี
ลูกปืน ไม่มี
วาล์วน้ำ ไม่มี

ยังดี กรองน้ำมันเครื่อง ยังมีให้ใช้อยู่ครับ

จาก นิวเล BG เก่าๆ ครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
แล้วเค้ายังจะสั่งอะไหล่รุ่นเก่ามาขายมั้ยครับ

ตอนนี้เบิก ผ้าคลัช sti ไม่มี
ลูกปืน ไม่มี
วาล์วน้ำ ไม่มี

ยังดี กรองน้ำมันเครื่อง ยังมีให้ใช้อยู่ครับ

จาก นิวเล BG เก่าๆ ครับ

นั่นดิครับ รถเก่าๆก็ยังมีคนใช้เยอะนะครับส่วนใหญ่จะเป็นแฟนพันแท้ทั้งนั้น ยังไงก็อย่าลืมพวกเราด้วยนะครับ.

ออฟไลน์ akaw

• *
  • Popular Vote : 1
สีขาวมาน้อยจัง สีน้ำเงินมากกว่าครึ่ง
สงสัยสีขาวขายดีมากจนขาดตลาด

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ไอ้รูปล่างนี่มัน อิม2013 หรือเลกาซี่อะคับ เดี๋ยวนี้แยกไม่ออกเลย

• *
  • My GDG
รถรุ่นเก่าๆ ผมว่าตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ....แต่ก็ยังดีที่อะไหล่ข้างนอกยังเพียบนะครับ
ร้านอะไหล่ข้างนอกพอไหว้วานได้บ้าง ของแต่งของซิ่ง มีให้เลือกสรร

แต่ถ้าเทียบกับฮอนด้า ผมยอมรับว่า ผิดหวังกับซูบารุ ในเรื่องการสต๊อกอะไหล่ครับ

ตอนนี้ผมกำลังปั้น สามประตู พวกยางขอบต่างๆทั้งคัน แม้กระทั่งยางหุ้มรูกุญแจเล็กๆ ก็ยังสามารถเบิกของใหม่ได้ครับ
เท่าที่คุยกับร้านอะไหล่ ฮอนด้าสต๊อกอะไหล่ประมาณ 25 ปี ครับ ขนาดที่บังแดดยังมีของใหม่เลย 380 บาท...
ถ้าเป็นซูบารุ คงต้องเอาของเก่าไปหุ้มใหม่ เพราะไม่มีอะไหล่แล้ว อันนี้ก็ต้องทำใจกันไปน่ะครับ

ถึงต้องมาย้ำมาเตือน เรื่องอะไหล่ ว่า ยังไงก็ต้องทำให้ดีกว่าที่เป็นอยู่

• *
  • My GDG
ไอ้รูปล่างนี่มัน อิม2013 หรือเลกาซี่อะคับ เดี๋ยวนี้แยกไม่ออกเลย

เล เทอร์โบ หน้าไม่เหมือนอิมนะ ไฟจะขยักๆ ครับ ผมว่าดูดีกว่าอิมตัวใหม่มากๆ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
ROD :bbbear_47:ROON KAO HONDA ACCORD 2DR KUB SUBARU IMPREZA WRX STI UKSPEC GRB CHOKDEETEE YUNGMEE ALAINOK KUBKAI SUBARU SUMRUB STOCK ALAI
SUB :bbbear_47:ARU IMPREZZA WRX STI UKSPEC GRB CHECKRAYA 50.000 LO TONNEE POMKUMLUNG PUN 2 DOOR SAMARTKAEKORNMAI KUIKUBTANGRANALAIKORN MEE
HONDA STOCKDAIALAIPRAMAN 25PEE TA SUBARU KONG KONKAOPAIHUMMAI JAKORTONGTUMJAIKUNPAIKRUB ARAIKORMATUEN RUEN ALAI WA TUMYANGRAI TUMARAITUMDEEGWAHAI
PEN
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
ขออภัย ชื่อกระทู้ไม่สุภาพเลยนะขอรับ  :bbbear_16:

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
รูปสวยงามครับผม  :bbbear_4:

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
รถเข้าแถวเป็นระเบียบมาก  :bbbear_46:

ออฟไลน์ akaw

• *
  • Popular Vote : 1
รถรุ่นเก่าๆ ผมว่าตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ....แต่ก็ยังดีที่อะไหล่ข้างนอกยังเพียบนะครับ
ร้านอะไหล่ข้างนอกพอไหว้วานได้บ้าง ของแต่งของซิ่ง มีให้เลือกสรร

แต่ถ้าเทียบกับฮอนด้า ผมยอมรับว่า ผิดหวังกับซูบารุ ในเรื่องการสต๊อกอะไหล่ครับ

ตอนนี้ผมกำลังปั้น สามประตู พวกยางขอบต่างๆทั้งคัน แม้กระทั่งยางหุ้มรูกุญแจเล็กๆ ก็ยังสามารถเบิกของใหม่ได้ครับ
เท่าที่คุยกับร้านอะไหล่ ฮอนด้าสต๊อกอะไหล่ประมาณ 25 ปี ครับ ขนาดที่บังแดดยังมีของใหม่เลย 380 บาท...
ถ้าเป็นซูบารุ คงต้องเอาของเก่าไปหุ้มใหม่ เพราะไม่มีอะไหล่แล้ว อันนี้ก็ต้องทำใจกันไปน่ะครับ

ถึงต้องมาย้ำมาเตือน เรื่องอะไหล่ ว่า ยังไงก็ต้องทำให้ดีกว่าที่เป็นอยู่

สต๊อกอะไหล่ 25 ปี ถ้าทำจริงต้องชื่นชมฮอนด้ามากๆที่ซื่อสัตย์ไม่ทอดทิ้งลูกค้า
ซูบารุเป็นไงไม่ทราบยังไม่เคยใช้ แต่เคยผิดหวังมากๆกับ Jeep ที่นับวันหาอะไหล่ยากขึ้น
ล่าสุดนี่เพิ่งเอา BMW325i ไปเปลี่ยนสมองกลควบคุมแอร์กับอู่นอก รถซื้อตั้งแต่เป็นยนตรกิจ ซ่อมศูนย์ยนตรกิจรองเมืองตลอดจนบีเอ็มเยอรมันเข้ามาทำเองศูนยนตรกิจรองเมืองเลิกทำก็ซ่อมต่อกับศูนย์ของดีลเลอร์ จนล่าสุดแอร์ไม่เย็นตรวจพบว่ากล่องสมองกลคุมแอร์เสีย บีเอ็มประเทศไทยไม่มีของ ต้องสั่งจากเยอรมัน เก็บตังค่ากล่องก่อนสั่ง รอหนึ่งเดือนของมาพอเอาเข้าไปเปลี่ยนอ้าวไม่ตรงรุ่นต้องสั่งใหม่รออีกเดือน ของมาเอารถเข้าไปทำปรากฎว่าไม่ตรงรุ่นอีก ในที่สุดบีเอ็มประเทศไทยแจ้งว่าสมองกลรุ่นนี้ทางเยอรมันเลิกผลิตและไม่มีของแล้ว สองเดือนกว่า กว่าจะรู้ ผมไม่ตำหนิช่างของศูนย์เพราะแต่ละคนยังเด็กๆตอนรถรุ่นนี้ออกคงยังเรียนอนุบาลหรือประถมอยู่เลย
วันนี้เลยเอาไปอู่นอกเจ้าของเป็นช่างเก่าจากยนตรกิจแนะให้เปลี่ยนเป็นตู้แอร์รุ่นใหม่ระบบดิจิตัลไปเลย อะไหล่มือสองมีของเลยราคาก็ถูกกว่าของศูนย์ พรุ่งนี้เสร็จหวังว่าจะใช้ได้

ได้แต่หวังว่าถ้ามาคบซูบารุแล้วจะไม่เดจาวู ชอกช้ำซ้ำซากกับเรื่องอะไหล่อีก ยังงัยคงต้องลองเสี่ยงดูเพราะรถค่ายยอดนิยมมันไม่โดนใจเหมือนเจ้า XV ซักคัน