ผู้เขียน หัวข้อ: เซนเซอร์ถอยหลังใน XV ใช้งานดีไหม?  (อ่าน 3345 ครั้ง)

ออฟไลน์ akaw

• *
  • Popular Vote : 1
เซนเซอร์ถอยหลังใน XV ใช้งานดีไหม?
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 06:48:59 AM »
เพราะออกรถกับบางศูนย์แถม เช่นที่เสรีไทย แต่บางที่ก็ไม่แถม
ท่านที่มีเซนเซอร์ใช้แล้วรู้สึกอย่างไร ร่วมกับจอมองหลังทำให้ถอยได้มั่นใจขึ้น หรือว่ามีจอหลังแล้วไม่จำเป็นต้องใช้
จะได้เลือกได้ว่าจะออกรถกับศูนย์ใกล้บ้านหรือไปที่เสรีไทยดี
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: เซนเซอร์ถอยหลังใน XV ใช้งานดีไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 08:21:45 AM »
ใกล้บ้านดีกว่าสิครับ การดูแลหลังการขายจะสะดวกกว่ากันเยอะ ส่วนของแถมเค้าให้เยอะก็ดึ แต่เฉพาะกล้องก็ดีเหลือเฟือแล้วครับ
เดี๋ยวจะทั้งกล้องทั้งเสียงเยอะแยะไปหมด

:bbbear_9:

ออฟไลน์ bonus

• *
  • Popular Vote : 2
Re: เซนเซอร์ถอยหลังใน XV ใช้งานดีไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:21:07 PM »
 :bbbear_30:    ยืนยันครับว่ากล้องก็เหลือแล้วครับ. แต่บางทีก็ขี้เกียจเปิดจอ เหมือนกัน. ตกลงใช้ดูแต่กระจกซะงั้น ครับ :bbbear_47:

ออฟไลน์ vikij

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:35:11 PM »
กล้องถอยหลังคันผมรวนมากๆครับ บางครั้งภาพแว็บๆบางครั้งก็เป็นภาพแบบเบลอๆสว่างจ้าทั้งจอ แล้วที่หนักสุดก็แสดงภาพกลับหัวเลยครับ เป็นๆหายๆจนเบื่อมาก ตอนนี้ผมเลยไม่ใช้กล้องแล้วครับ ใช้กระจกหลังกับสัณญาณถอยแทนครับ :bbbear_40:

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 07:39:56 AM »
กล้องถอยหลังคันผมรวนมากๆครับ บางครั้งภาพแว็บๆบางครั้งก็เป็นภาพแบบเบลอๆสว่างจ้าทั้งจอ แล้วที่หนักสุดก็แสดงภาพกลับหัวเลยครับ เป็นๆหายๆจนเบื่อมาก ตอนนี้ผมเลยไม่ใช้กล้องแล้วครับ ใช้กระจกหลังกับสัณญาณถอยแทนครับ :bbbear_40:

หาวันว่างๆ โทรนัดแล้วใหศูนย์เช๊คเลยครับ ในวันที่จำเป็นตัองใช้กล้องแล้วรวน จะเซ็งเปล่าๆ ^__^

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:24:03 PM »
มีทั้งสองอย่างดีกว่าคะ เพราะอยู่เกียร์ R ถอยไปแล้วแตะเบรค ภาพหายทันที บางทีก็ดับไปเฉยๆ วูบหนึ่งเองเลย งง??

ออฟไลน์ vikij

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:48:20 PM »
ของผมเป็นๆหายๆครับ เอาเข้าศูนย์ไปก็คงหาไม่เจอหรอกครับ :bbbear_27: