ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาอาการรถพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1245 ครั้ง)

ออฟไลน์ KongSu

• *
  • Popular Vote : 0
ขอคำปรึกษาอาการรถพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 08:16:03 PM »
นิวเลแวน เครื่องทวิน หลังจากที่เปลี่ยนรางหัวฉีดน้ำมันมาใหม่ซึ่งรางหัวฉีดน้ำมันเดิมมันรั่ว ประกอบชิ้นส่วนท่อต่างๆกลับเข้าไป พอลองขับ น้ำมันเพียวๆ รอบมาปกติ ขับเเก๊สก็ปกติแต่ลองทั้งสองอย่างนี้ไม่เปิดแอร์ พอลองเปิดแอร์ก็มีอาการ เวลาเหยียบเหมือนจะสะดุดนิดๆ เกียร์1ลากพอถึง4000รอบก็สะดุดไฟเอนจิ้นโชว์ ก็เลยสงสัยอ่ะครับว่าเป็นที่อะไร? พอลองปิดแอร์ก็ไม่มีอาการ เลยไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับต่อท่อลมต่างๆผิดรึปล่าวอ่ะครับ รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยอ่ะครับ :bbbear_8:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ขอคำปรึกษาอาการรถพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 06:53:53 AM »
ลองเข้าอู่ไปเช็คท่อแวคต่างๆดูใหม่ครับ ท่อเยอะคงเช็คเองไม่ไหว  :bbbear_33:

ออฟไลน์ KongSu

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ขอคำปรึกษาอาการรถพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 07:19:07 AM »
ขอบคุณครับผมจะลองเอาไปเช็คดูอีกที