ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องผ้าเบรคครับ  (อ่าน 1577 ครั้ง)

ออฟไลน์ GH_Devil

• *
  • Popular Vote : 0
อยากสอบถามเรื่องผ้าเบรคครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 03:13:27 PM »
GH 2.0 R A/T ผมเปลี่ยนผ้าเบรคหลังยี่ห้อ N Break ที่ Bangkok Subaru ใช้ไปได้แค่หมื่นกว่า Km. ผ้าเบรคหมด ทั้งที่ผ้าเบรคหน้าของ OEM เปลี่ยนก่อนยังไม่หมดเลย จึงอยากสอบถามว่าผ้าเบรคยี่ห้อไหนดีระหว่าง Dixcel กับ OEM หรือถ้ามีอย่างอื่นแนะนำก้อดีครับ (แนะนำร้านด้วยก้อดีครับ บ้านอยู่แถวจรัญ ทำงานแถวบางนาครับ)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: อยากสอบถามเรื่องผ้าเบรคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 06:58:57 PM »
ผ้าเบรคของโรงงาน(ของแท้ซูบารุ) และรถยี่ห้ออื่นๆ มักจะหมดช้ามากใช้กันนานเลย

แต่ระยะเบรคของผ้าafter market มักจะดีกว่าในเกือบทุกยี่ห้อ(ในราคาพอๆกับของแท้) แต่หมดไวกว่าของแท้ซูบารุครับ

**แต่เบรคหลังหมดเร็วมากไปนะครับ

เพราะผ้าเบรคหลังเนี่ยกว่าจะหมด ก็เปลี่ยนผ้าเบรคหน้าไป2ชุดแล้ว

แนะนำปรับตั้ง เช็คระบบเบรคครับ

***แต่ทั้งนี้ n break (โดยเฉพาะสีชมพู)เปนผ้าที่หมดเร็วมากถึงมากที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2013, 07:02:59 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊