ผู้เขียน หัวข้อ: ทักทายแมวอ้วน น้ำเงิน 8769  (อ่าน 2285 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
ทักทายแมวอ้วน น้ำเงิน 8769
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:40:15 PM »
สวัสดีนะครับ แล้วก็ขอบคุณที่ทักด้วยครับ

วันนี้เป็นวันที่ผมรู้สึกดีมากๆเลย เพิ่งไปรับรถมาจากอู่ ไม่ได้ขับเจ้าหนูมานาน คิดถึงมากๆ ซื้อมาจอดซะงั้น เพราะปกติเสียงมันดังเกินแฟนไม่ให้ขับ มันหนวกหูจนทนไม่ไหว ก่อนออกจากอู่หลังบำรุงรักษา เลยรบกวนทางร้านหาวิธีทำไงก็ได้ให้เงียบๆหน่อย ส่วนความแรง ช่างมัน... พอใส่ silencer มันก็เบาจนน่าตกใจ กลายเป็นแฟนชอบไปเลย เพราะปกติชอบแต่สมรรถนะของรถ แต่ไม่ชอบที่เสียงดัง เป็นวันที่ขับแบบสบายใจสบายหู

จนกระทั่งมาเจอแมวอ้วนน่าร๊าก 8679 ตรงบางปะอิน เลยบอกให้แฟนรอดู เพราะแฟนผมกับผมเอง ก็ชอบรุ่นนี้เหมือนกัน ติดอย่างเดียวตรงไม่มีตังนี่แหละ ลงทุนเปิดบริษัทจนหมดหน้าตักและ ฝันว่าซักวันคงมีขับกะเค้าบ้าง

บอกตรงๆ เลยว่าผมอยากจะทัก Subaru ทุกคันบนท้องถนน แต่หลายครั้งกลับไม่มีสัญญาณตอบรับจากรถที่ท่านทัก ทำให้ผมเงิบไปหลายที แฟนผมบอกอย่าทักเลย เค้าไม่สนใจหรอก คุณเป็นคนแรก ใน 5คันล่าสุดที่ผมเจอ ไม่นับที่ซื้อมาจอดร่วมครึ่งปี ซึ่งนับว่านานมากๆ

ดีใจมากๆ ที่มีพี่ๆน้องๆ ที่น่ารักแบบนี้บนท้องถนน มันอาจจะเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่มันก็ทำให้ผมรู้สึกดีๆ ทุกๆครั้ง ที่มี พี่น้องชาวซูทักกลับ ^^

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
Re: ทักทายแมวอ้วน น้ำเงิน 8769
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 04:13:43 PM »
เมื่อก่อน ผมเจอซูบารุ ก็จะทักทายกันเป็นปกติเกือบทุกคันจริงๆครับ
แต่สังเกตุช่วงหลังๆมานี่ ทักทายไปแล้ว เค้าจะเฉยๆ หรือบางทีก็จอดห่างๆไปเลย...เงิบตลอดเลย จนอายนิดๆ  :bbbear_20:

แต่ก็จะทักทายกันต่อไปครับ ...  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
Re: ทักทายแมวอ้วน น้ำเงิน 8769
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 04:34:43 PM »
เจอบ่อยไปครับ กระจกใสๆ ขับไปตีคู่ พยายามทักทายแล้วทำเป็นไม่มองเลยอ่ะครับ  :bbbear_20:
แต่ไงก็จะพยายามทักต่อไปครับ :bbbear_26:

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 05:28:30 PM »
พยายามทักต่อไปนะครับ..  เผื่อมาเจอผม.. ผมจะได้ไม่เขิลที่ทักแล้วไม่มีคนทักตอบ....     :bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_30:

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 06:01:16 PM »
ผมว่ายังปกติอยู่น่ะครับเพราะผมเจอซูบารุที่ไหนก็ทักทายเสมอครับ และก็ได้การตอบรับจากทุกคันดีมาก
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 06:23:56 PM »
ถ้าเจอผมได้ทักทายกันแน่นอนครับ หมูสีเหลือง  331ชลบุรี แต่วิ่งกรุงเทพซะส่วนใหญ่  :bbbear_16:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:34:20 AM »
หมูขาว34แจมด้วยคนครับ
ปล.วันก่อนทักXVสีบอร์น เค้าทักกลับด้วย ดีใจจุงงงง :bbbear_19:

ออฟไลน์ ppppure

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 07:59:47 AM »
สวัสดีนะครับ แล้วก็ขอบคุณที่ทักด้วยครับ

วันนี้เป็นวันที่ผมรู้สึกดีมากๆเลย เพิ่งไปรับรถมาจากอู่ ไม่ได้ขับเจ้าหนูมานาน คิดถึงมากๆ ซื้อมาจอดซะงั้น เพราะปกติเสียงมันดังเกินแฟนไม่ให้ขับ มันหนวกหูจนทนไม่ไหว ก่อนออกจากอู่หลังบำรุงรักษา เลยรบกวนทางร้านหาวิธีทำไงก็ได้ให้เงียบๆหน่อย ส่วนความแรง ช่างมัน... พอใส่ silencer มันก็เบาจนน่าตกใจ กลายเป็นแฟนชอบไปเลย เพราะปกติชอบแต่สมรรถนะของรถ แต่ไม่ชอบที่เสียงดัง เป็นวันที่ขับแบบสบายใจสบายหู

จนกระทั่งมาเจอแมวอ้วนน่าร๊าก 8679 ตรงบางปะอิน เลยบอกให้แฟนรอดู เพราะแฟนผมกับผมเอง ก็ชอบรุ่นนี้เหมือนกัน ติดอย่างเดียวตรงไม่มีตังนี่แหละ ลงทุนเปิดบริษัทจนหมดหน้าตักและ ฝันว่าซักวันคงมีขับกะเค้าบ้าง

บอกตรงๆ เลยว่าผมอยากจะทัก Subaru ทุกคันบนท้องถนน แต่หลายครั้งกลับไม่มีสัญญาณตอบรับจากรถที่ท่านทัก ทำให้ผมเงิบไปหลายที แฟนผมบอกอย่าทักเลย เค้าไม่สนใจหรอก คุณเป็นคนแรก ใน 5คันล่าสุดที่ผมเจอ ไม่นับที่ซื้อมาจอดร่วมครึ่งปี ซึ่งนับว่านานมากๆ

ดีใจมากๆ ที่มีพี่ๆน้องๆ ที่น่ารักแบบนี้บนท้องถนน มันอาจจะเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่มันก็ทำให้ผมรู้สึกดีๆ ทุกๆครั้ง ที่มี พี่น้องชาวซูทักกลับ ^^
สวัสดีค้าบบ ผมเองง ตอนนั้นกำลังไปดูงานที่โรงงานโอสถสภา ตอนแรกผมริบไฟใส่เห้นพี่เปลี่ยนเลนหลบ ผลกลัวพี่คิดว่าริบไฟไล่เลยขับไปโบกมือทักทายอีกที

ผมเพียว ยินดีที่ได้รู้จักครับ :bbbear_16:

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 09:09:16 PM »
สวัสดีครับคุณเพียว ยินดีที่รู้จัครับ

ผมดูอาการรถแล้ว ทราบตั้งแต่แรกว่าทักทายแน่นอน ผมก็เลยลงซ้ายเพื่อรอทักเนี่ยแหละครับ แต่ก็เผื่อใจไว้นิดกลัวทักไปแล้วเงิบ ดีใจครับ :)