ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัว ขอเป็นสมาชิกบ้านsubaru ด้วยคนจ้่า  (อ่าน 5335 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.a-lek

• *
  • Popular Vote : 1
 :bbbear_19: เพิ่งไปจอง XV มาค่ะ ที่ศูนย์เสรีไทย หลังจากที่นั่งถกกับคุณสามีมาหลายวัน กว่าจะไฟเขียวให้จัด XV มาคันนึง test drive แล้ว มันเจ๋ง มันเกาะ มันใช่เลย  :bbbear_30: ส่วนตัวชอบมากๆ สามีติเรื่องที่เก็บของน้อยไปหน่อย. ถึงขนาดข้ามไปดู Lagacyเลยทีเดียว

แต่คนมันชอบอ่ะ  ยืนยันxv xv xv และสตุ้งสตังค์ ไม่ถึงด้วย ก้อเลยมา ลงตัวที่ พอดีๆ xv นี่แหละค่ะ เซลล์บอกว่า รอเดือนนึงค่ะ สีsilver คราวนี้ รอด้วยใจจดจ่อค่า. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ น้องใหม่ถอดด้าม  :bbbear_34:

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
Re: รายงานตัว ขอเป็นสมาชิกบ้านsubaru ด้วยคนจ้่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 03:21:57 PM »
ยินดีต้อนรับครับ  :bbbear_46:
legacy BR ใหญ่ว่าเยอะ จริงๆครับ

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
Re: รายงานตัว ขอเป็นสมาชิกบ้านsubaru ด้วยคนจ้่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 03:22:35 PM »
ยินดีต้อนรับคร้าบ

ว่าแต่รอรถนานจัง ตั้ง 1 เดือน

ออฟไลน์ Tong2514

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 03:37:22 PM »
ผมเองก้อพึงไปจองมาเหมือนกันครับ..ตอนนี้ก้อได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะได้มันมาขับอย่างใจจดใจจ่อเป็นรถ 4AWD คันแรกเลยครับ...

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 04:05:29 PM »
 :bbbear_34: :bbbear_9:

ออฟไลน์ Dr.a-lek

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 04:32:08 PM »
เซลล์บอกว่า เดือนหน้าจะได้จอหมอนแบบใหม่มาค่ะ ของเข้า1กค.ค่ะ (ถามมาหลายศูนย์ ได้รับคำตอบเหมือนกันค่ะ) คือถ้าออกรถหลัง1กค. จะได้จอใหม่ค่ะ. แล้วก็ไม่รีบใช้รถด้วยค่ะ  เลยรอได้ แต่ก็แอบ ใจร้อน555555 อยากขับ อยากขับแล้ว  :bbbear_2:

สีice silverควรเคลือบอะไรเพิ่มมั้ยคะ แต่คุณแฟน เค้าเป็นแผนกขัดwaxอยู่แล้ว ปีนึงจะมีเวลาขัดซัก3หนค่ะ  :bbbear_1:

เห่อคร๊าบๆ อิอิ

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 05:30:16 PM »
ใช้สนุกครับ ทะมัดทะแมงตามขนาด ไม่ใหญ่มาก ได้ความคล่อง พึ่งได้รถมาไม่กี่สัปดาห์ 2600 โลเข้าไปแล้ว

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 05:58:49 PM »
Subaru XV ดีแล้วครับ ในแง่ความคุ้มค่า เครื่อง 2.0 เหมือนกัน ภายในใกล้เคึยงกัน ยกเว้นเรื่องระยะ

ความจริงอยากได้ Forester  ไม่กล้าเล่นเพราะเปลี่ยนรถบ่อย ราคาตกมากมาย เลยข้ามค่ายไปก่อน พอ XV ออกเลยมีโอกาสได้ใช้ SUV ของซูบารุ

Forester คันใหญ่ เบาะหลังปรับเอนได้ มีซันรูฟ ที่เก็บของเยอะกว่า มีม่านแอร์แบ็ค ราคาตกมาก (ปี 09 ราคากลางอยู่ 9 แสนบาท) ขายต่อยาก แต่ง่ายกว่า Legacy

Legacy ราคาสูง ดูภูมิฐาน โอ่โถง แต่เวลาเบื่อปล่อยต่อขายยากมาก ราคาตก

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ  :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2013, 06:01:44 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ boyxv

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 06:36:50 PM »
สวัสดีครับน้องใหม่ซูบารุเหมือนกันครับ ใช้ซูคันแรก ก็xvครับ

ออฟไลน์ flyingknife7

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 07:22:37 PM »
Subaru XV ดีแล้วครับ ในแง่ความคุ้มค่า เครื่อง 2.0 เหมือนกัน ภายในใกล้เคึยงกัน ยกเว้นเรื่องระยะ

ความจริงอยากได้ Forester  ไม่กล้าเล่นเพราะเปลี่ยนรถบ่อย ราคาตกมากมาย เลยข้ามค่ายไปก่อน พอ XV ออกเลยมีโอกาสได้ใช้ SUV ของซูบารุ

Forester คันใหญ่ เบาะหลังปรับเอนได้ มีซันรูฟ ที่เก็บของเยอะกว่า มีม่านแอร์แบ็ค ราคาตกมาก (ปี 09 ราคากลางอยู่ 9 แสนบาท) ขายต่อยาก แต่ง่ายกว่า Legacy

Legacy ราคาสูง ดูภูมิฐาน โอ่โถง แต่เวลาเบื่อปล่อยต่อขายยากมาก ราคาตก

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ  :bbbear_16:

อ้าา..ว..ว.ว  แล้วผมจะทำยังไงดีล่ะครับทีนี้  งั้นขอประกาศขายไว้ล่วงหน้าก่อนเลย   ใครสนใจก็ติดต่อมาได้เลยนะครับ  ความจริงผมยังชอบมันมากอยู่เหมือนกัน  แต่ก็อดหวั่นแบบที่คุณเพชรพูดอยู่.....

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 07:45:18 PM »
อ้าา..ว..ว.ว  แล้วผมจะทำยังไงดีล่ะครับทีนี้  งั้นขอประกาศขายไว้ล่วงหน้าก่อนเลย   ใครสนใจก็ติดต่อมาได้เลยนะครับ  ความจริงผมยังชอบมันมากอยู่เหมือนกัน  แต่ก็อดหวั่นแบบที่คุณเพชรพูดอยู่.....

เย้ยยย....  อย่าขายเพราะผมเลยครับ  :bbbear_41: เป็นข้อมูลเฉยๆ ครับ รุ่นนี้ผมก็เคยใช้ครับ BP สีขาว

ในเว็ปขาย บางคันเป็นปี บางคันก็ขายไม่ได้ก็ขับต่อแล้วลงขายใหม่ ขึ้นชื่อว่าซูฯ ขายก็ต้องรออยู่แล้วครับ แต่ถ้ารีบขายก็ต้องเล่นราคาต่ำหรือไม่ก็ขายเต้นท์ ก็มีที่รับนะครับ

ตัวแวนปล่อยง่ายกว่าซีดาน ถ้าใช้เดินทางไกลวิ่งดีมากครับ นิ่งมากเลย ถ้าเทียบกับ XV ความเร็วสูงๆ ตัวนี้วิ่งน่ิงกว่านะครับ

บางท่านถอยแมว STI ป้ายแดงมาขับปีสองปีขายยังเฉยๆ แต่ผมทรัพย์น้อยครับ เปลี่ยนรถบ่อย เลยต้องโฟกัสเรื่องขายต่อนิดหน่อยน่ะครับ

ขออภัยที่ทำให้ตกใจนะครับ  แต่ผมเชื่อว่ามันไม่ใช่ทั้งหมดของการตัดสินใจขายรถหรอกครับ :bbbear_9:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2013, 07:56:49 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ flyingknife7

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 08:15:56 PM »
เย้ยยย....  อย่าขายเพราะผมเลยครับ  :bbbear_41: เป็นข้อมูลเฉยๆ ครับ รุ่นนี้ผมก็เคยใช้ครับ BP สีขาว

ในเว็ปขาย บางคันเป็นปี บางคันก็ขายไม่ได้ก็ขับต่อแล้วลงขายใหม่ ขึ้นชื่อว่าซูฯ ขายก็ต้องรออยู่แล้วครับ แต่ถ้ารีบขายก็ต้องเล่นราคาต่ำหรือไม่ก็ขายเต้นท์ ก็มีที่รับนะครับ

ตัวแวนปล่อยง่ายกว่าซีดาน ถ้าใช้เดินทางไกลวิ่งดีมากครับ นิ่งมากเลย ถ้าเทียบกับ XV ความเร็วสูงๆ ตัวนี้วิ่งน่ิงกว่านะครับ

บางท่านถอยแมว STI ป้ายแดงมาขับปีสองปีขายยังเฉยๆ แต่ผมทรัพย์น้อยครับ เปลี่ยนรถบ่อย เลยต้องโฟกัสเรื่องขายต่อนิดหน่อยน่ะครับ

ขออภัยที่ทำให้ตกใจนะครับ  แต่ผมเชื่อว่ามันไม่ใช่ทั้งหมดของการตัดสินใจขายรถหรอกครับ :bbbear_9:
ไม่เป็นไรครับคุณเพชร  ก่อนที่ผมจะมาใช้ชูฯ ผมก็ใช้แต่โตโยต้ามาตลอด ไม่เคยใช้รถญี่ปุ่นยี่ห้อื่นเลย จนกระทั่งคิดว่าก่อนจะแก่ไปมากกว่านี้ ก่อนที่จะมองทางไม่เห็น (ในเวลากลางคืน)  ขอเลือกรถที่ใฝ่ฝันมานาน แม้รถยี่ห้อนั้นมันจะไม่เป็นที่นิยมของคนไทยซักเท่าไหร่ อะไหล่จะหายากถึงยากมาก  อู่ซ่อมก็มีไม่มาก  สุดท้ายถ้าอยากจะขายต่อก็ยิ่งยากลำบากกว่าหลายเท่า  ผมก็ตัดสินใจเสียบเป็นเสียบกัน  เรื่องมันก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ bonus

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 08:32:13 PM »
ไม่เป็นไรครับคุณเพชร  ก่อนที่ผมจะมาใช้ชูฯ ผมก็ใช้แต่โตโยต้ามาตลอด ไม่เคยใช้รถญี่ปุ่นยี่ห้อื่นเลย จนกระทั่งคิดว่าก่อนจะแก่ไปมากกว่านี้ ก่อนที่จะมองทางไม่เห็น (ในเวลากลางคืน)  ขอเลือกรถที่ใฝ่ฝันมานาน แม้รถยี่ห้อนั้นมันจะไม่เป็นที่นิยมของคนไทยซักเท่าไหร่ อะไหล่จะหายากถึงยากมาก  อู่ซ่อมก็มีไม่มาก  สุดท้ายถ้าอยากจะขายต่อก็ยิ่งยากลำบากกว่าหลายเท่า  ผมก็ตัดสินใจเสียบเป็นเสียบกัน  เรื่องมันก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ

เหตุผลเดียวกับผมเลยครับ . :bbbear_34: แต่ผมขอลองคบกันที่ XVก่อนกะว่า ถ้าชอบใจกัน. .ไปกันได้ว่าจะคบกันยาว.   
 ตอนนี้ใช้รถมา 6,xxx km. แล้วถูกใจครับ คงจะคบกับยาว ๆแน่นอน  ครับ
 :bbbear_30:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 12:05:22 AM »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 12:36:46 AM »
ยินดีต้อนรับครับบบ
85sound and music studio 086-6896625