ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสั่งแมว STI มาแล้วโดนเซลเลื่อนบ่อยๆบ้างมั้ยครับ?  (อ่าน 5056 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
พอดีเพื่อนผมสั่งรถไว้ตอน พฤจิกา ปีที่แล้ว กำหนดมันควรจะมาเดือน4  แล้วก็มาบอกอีกที่เดือน 5 แล้วก็ปัดมาที่ละอาทิตยสองอาทิตย์ จนทุกวันนี้ยังไม่ได้เลยครับ... ออกกับเซลชื่อ 911จาก 0วิภาครับ

ฟังเพื่อนเล่าไห้ฟังแต่ละครั้งที่โดนเลื่อนแล้วมันเซ็งแทน

มีใครทีรอรถเหมือนเพื่อนผมบ้างมั้ยครับ?

:bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 10:54:38 AM โดย SUBANU »

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
เครอ6เดือนผัดเป็นก๋วยเตี๋ยวเลยกว่าจะได้

ออฟไลน์ ANGRYELITE

• *
  • Popular Vote : 4
  • ANGRYELITE GT SHOP
ถ้ารอนานแ้ลวเครื่องวิ่งได้ 1000+โล โดยไม่พังได้ก้อดี :bbbear_37:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
วันที่ผมออกรถที่mitต้นพฤษภา เห็นมีแมวstiตั้งหลายคัน สีน้ำเงิน2คัน5กับ4ประตูอย่างละคัน สีเทา สีขาว ถามเซลล์ก็บอกยังไม่มีเจ้าของ ไม่เข้าใจmitทำไมถึงต้องให้ลูกค้ารอนาน ทีพ่อค้าเต็นส์รถก็เห็นตัดรถไปขายกันได้ กรณีxvก็เป็นเหมือนกัน สงสัยเงินจากพ่อค้าไม่เหมือนกับลูกค้าทั่วๆไป :bbbear_38:

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
อาจจะเป็นวิธีการทำการตลาดของเค้า คับ ลูกค้าใหม่รอลูกค้าเก่าก็รอ  :bbbear_44:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
WANTEEAOK ROD SU IMPREZA WRX STI 5DR 2013 GRB RAW DUEN 9 MEE KON SUNGJONG KOR RAWNAN  :bbbear_25:
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
ขอชี้แจงตามนี้ครับ

กรณีรถ STi ที่สั่งจอง เป็นของลูกค้าวิภาจริงครับ
ตามปกติ รถ STi นั้น เรารับสั่งจอง By Order สำหรับลูกค้าที่ Specific  รุ่น สี เกียร์  body ครับ
คันดังกล่าว จองในช่วงงาน Motor Expo ครับ แต่รอบ Production  เดือน มีนาคม กว่าจะขนส่งถึงเมืองไทย ก็ใช้เวลาสองถึงสามเดือน

ปัจจุบัน รถอยู่ที่ท่าเรือรอการนำรถออก เสียภาษีต่างๆ แต่พอดีมาเจอเหตุการณ์รถหรูอย่างที่ทราบๆกัน รถนำเข้าถูกต้อง โดนหางเลขไปด้วยครับ ซึ่งจุดนี้ ทำให้เรายังไม่สามารถตัดรถเข้ามาได้ครับ เป็นเหมือนกันทุกค่ายครับตอนนี้

ทางเราเอง ไม่ได้นิ่งนอนใจ ติดตามกับผู้ที่เกี่ยวข้องทุกวัน รถคันละหลายล้าน ครับ เราเองอยากขายรถคันนี้ใจจะขาด

อยากเรียนว่า เราเองมีการแจ้งลูกค้า เป็นระยะ รวมทั้งลูกค้า ก็ติดตามตลอดครับ

ขอชี้แจงตามนี้ครับ ขอบคุณครับ

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
ขอชี้แจงตามนี้ครับ

กรณีรถ STi ที่สั่งจอง เป็นของลูกค้าวิภาจริงครับ
ตามปกติ รถ STi นั้น เรารับสั่งจอง By Order สำหรับลูกค้าที่ Specific  รุ่น สี เกียร์  body ครับ
คันดังกล่าว จองในช่วงงาน Motor Expo ครับ แต่รอบ Production  เดือน มีนาคม กว่าจะขนส่งถึงเมืองไทย ก็ใช้เวลาสองถึงสามเดือน

ปัจจุบัน รถอยู่ที่ท่าเรือรอการนำรถออก เสียภาษีต่างๆ แต่พอดีมาเจอเหตุการณ์รถหรูอย่างที่ทราบๆกัน รถนำเข้าถูกต้อง โดนหางเลขไปด้วยครับ ซึ่งจุดนี้ ทำให้เรายังไม่สามารถตัดรถเข้ามาได้ครับ เป็นเหมือนกันทุกค่ายครับตอนนี้

ทางเราเอง ไม่ได้นิ่งนอนใจ ติดตามกับผู้ที่เกี่ยวข้องทุกวัน รถคันละหลายล้าน ครับ เราเองอยากขายรถคันนี้ใจจะขาด

อยากเรียนว่า เราเองมีการแจ้งลูกค้า เป็นระยะ รวมทั้งลูกค้า ก็ติดตามตลอดครับ

ขอชี้แจงตามนี้ครับ ขอบคุณครับ

รับทราบครับว่าแจ้งเป็นระยะ             แจ้ง ก็คือ แจ้งเลื่อนใช่มั้ยครับ? มันต่างอะไรกับที่ผมพูดไปครับ

ส่วนกำหนดรถมา มันควรจะมาก่อนเหตุการ รถหรูที่ทราบๆกัน ใช่มั้ยครับ... ถ้ามาตรงเวลา ก็...  :bbbear_19:

แล้วตอนนี้คนที่สั่งก็ติดตามจนขี้เกียดติดตามแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 11:34:18 PM โดย SUBANU »

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
ผมสั่งอะไหล่ก็รอนาน 5-6 เดือนเหมือนกันครับ รอจนหมดรักซูบารุไปเลยตรับ ไม่รู้แผนกอะไหล่มทำอะไรกันครับ
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
รถจอดรอลูกค้ามารับแล้วครับ

• *
รถจอดรอลูกค้ามารับแล้วครับ

ดีมากครับ  :bbbear_26:

ออฟไลน์ kwang204

• *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ยินดีด้วยครับ     ได้รถมาวิ่งหล่อๆ แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2013, 07:54:58 PM โดย CHUND »

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
พอดีเอาXV ไปเช้ค 11,000 โล, เห็นSTIรอส่ง2คัน คันใหนครับ ดำหรือน้ำเงิน ถ้าน้ำเงิน ขออนุญาตคุณเจ้าของ เอานิ้วแตะฝากระโปรงไป 1 ที นะครับ แหม้ STIตัวเป็นๆ  หล่อโพ้ดๆ

:bbbear_7:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 09:18:15 AM โดย shreck_747 »

• *
พอดีเอาXV ไปเช้ค 11,000 โล, เห็นSTIรอส่ง2คัน คันใหนครับ ดำหรือน้ำเงิน ถ้าน้ำเงิน ขออนุญาตคุณเจ้าของ เอานิ้วแตะฝากระโปรงไป 1 ที นะครับ แหม้ STIตัวเป็นๆ  หล่อโพ้ดๆ

:bbbear_7:
เพื่อนผมออกสีเทาดำอะครับ  :bbbear_4: