ผู้เขียน หัวข้อ: อิม วาง j. ขับหลังได้ไหมครับ  (อ่าน 5001 ครั้ง)

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
อิม วาง j. ขับหลังได้ไหมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:06:06 PM »
มีใครอยากลองไหมคับ . :bbbear_16:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

• *
Re: อิม วาง j. ขับหลังได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:10:21 PM »
แล้วทำไมเค้าไม่นิยมวางกันหรือว่าราคาพอๆกันเลือกเครื่องสูบนอนดีกว่าคับ :bbbear_38:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: อิม วาง j. ขับหลังได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:33:17 PM »
เห็น ตปท.เอาหน้าหมูวาง j ไปดริฟอยู่นะครับ

คหสต.หลักๆที่มาเล่นซูกันเพราะเสน่ของ boxer ขับ4 เทอโบ ไม่ใช่เหรอครับ

ไม่งั้นคงไม่ต่างอะไรกับ a31 วาง j  :bbbear_9:

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:45:29 PM »
 :bbbear_25:คงไม่อยากง้อช่างมั้ง....ซื้อมาแล้วน่ะรถ ผมเองก็คิดครับ...ซ่อมที่ไหนก็ได้เอาแรงก็ง่าย :bbbear_17:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 10:06:58 PM »
ถ้ากล้าระเบิดอุโมงค์เกียร์แบบไม่กลัวเสียรถเพื่อยัดเกียร์ J ลงไปให้ได้ ก็โอ :bbbear_29:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 04:59:12 AM »
ทำเป็น EJ ขับหลังดีกว่ามั๊ยอ่ะ....
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ ANGRYELITE

• *
  • Popular Vote : 4
  • ANGRYELITE GT SHOP
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 07:03:05 AM »
Rb26เลยค้าบ เคยแอบคิดเหมือนกันแต่เป็นเครื่อง GTR

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 12:26:08 PM »
ทำเป็น EJ ขับหลังดีกว่ามั๊ยอ่ะ....

เห็นด้วย
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 04:34:30 PM »
ไม่ควรวาง j ควรวาง ej
เห็น audi   โฟร์คเต่า โฟร์คตู้ ยังวาง ej เลย

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=erZJeeUhDVM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=erZJeeUhDVM</a>
ลองดูรถคันนี้ นาที 2.07 อย่างกะเครื่องซู NA เลย

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:41:46 PM »
Ej ขับหลังน่าจะดีที่สุดคับ ผมฏ็ว่าอย่างนั้น
แต่มันทำยังไงขับ เพราะว่าอิมมันขับหน้าแล้วส่งเพลาไปขับหลังเพิ่ม งง อ่ะคับ :bbbear_38:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 04:34:23 AM »
Ej ขับหลังน่าจะดีที่สุดคับ ผมฏ็ว่าอย่างนั้น
แต่มันทำยังไงขับ เพราะว่าอิมมันขับหน้าแล้วส่งเพลาไปขับหลังเพิ่ม งง อ่ะคับ :bbbear_38:

รู้สึกที่เก่งเซอร์วิส เคยทำนะ EJ20 ขับหลัง ลองโทรไปคุยดูครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:32:27 AM »
รู้สึกที่เก่งเซอร์วิส เคยทำนะ EJ20 ขับหลัง ลองโทรไปคุยดูครับ
ขอบคุณมาก เดี๊ยวลองสอบถาม คับ  :bbbear_9:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 10:07:50 AM »
ถ้าเอาไปดริฟ หรือใช้งานอย่างรุนแรงด้วยเกียรเดิมทำขับหลัง เกียรจะแตกก่อน แล้วตามด้วยเฟืองท้ายแตกตาม เอเมนนน :bbbear_5:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:10:24 AM »
ถ้าเอาไปดริฟ หรือใช้งานอย่างรุนแรงด้วยเกียรเดิมทำขับหลัง เกียรจะแตกก่อน แล้วตามด้วยเฟืองท้ายแตกตาม เอเมนนน :bbbear_5:
ใช่ครับ เพราะการภาระของเกียร์เปลี่ยนไปครับ  แถมจะเสียเอกลักษณ์ของ ซูบารุ นะครับ
ป.ล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 12:01:45 PM »
EJ20 TUMKHUBLUNG JUBGEAR 1JGTE KRUENG EJ20 PREANPEN KRUEN 1JGTE PEN 600 MAH PENAOWPAIDRIFT MUNLLUEA KERNSUDYOD

เห็น ตปท.เอาหน้าหมูวาง j ไปดริฟอยู่นะครับ

คหสต.หลักๆที่มาเล่นซูกันเพราะเสน่ของ boxer ขับ4 เทอโบ ไม่ใช่เหรอครับ

ไม่งั้นคงไม่ต่างอะไรกับ a31 วาง j  :bbbear_9:

SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy