ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านติดแก๊สซูบารุทีครับที่ชัวร์และจบ  (อ่าน 9333 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
แนะนำร้านติดแก๊สซูบารุทีครับที่ชัวร์และจบ แล้วถ้าไปร้านนั้นใช้งานบ้านๆ เครื่องna ควรใช้ระบบของยี่ห้อไหนรุ่นอะไรหรอครับ แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: แนะนำร้านติดแก๊สซูบารุทีครับที่ชัวร์และจบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 07:40:54 PM »
อู่ซูบารุทำจบทุกอู่ครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: แนะนำร้านติดแก๊สซูบารุทีครับที่ชัวร์และจบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:49:23 AM »
อู่ซูบารุทำจบทุกอู่ครับ

หราาาาาาาาาาา จบมากกกกกกกกก จบจนต้องสั่งซอฟแวร์มาจูนเองอะนะ  :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:59:11 AM »
แหมอีลุง

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 12:09:41 PM »
แหมอีลุง

รายๆๆๆ เอาเรื่องจริงมาล้อเล่นทำบ่นเด็วก็แฉเลยไอ้พ่อค้าาาา :bbbear_18:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:34:40 PM »
แนะนำอย่าใช้ยี่ห้อ AG ก็พอครับ มันหยาบ ไม่มีความละเอียดเลย แล้วเวลาสตาร์ทอยู่ดีๆก็ทำให้แบตอ่อนซะงั้น รู้เพราะว่ามันร้องปิี๊ปๆนี่แหละคับ สตาร์ทอีกครั้งถ้ามันไม่ร้องก็ไม่อ่อน โอเลผมแบตหมดประจำเพราะ AG เนี่ย แล้วมันสตาร์ทน้ำมันแล้วตัดเป็นแก๊ส แต่มันสตาร์ทแก๊สไม่ได้ด้วยความฉลาดน้อยของมัน

ส่วนนิวเลติด AC ทุกคันไม่เคยกลับไปแก้เลย

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:48:38 PM »
แนะนำอย่าใช้ยี่ห้อ AG ก็พอครับ มันหยาบ ไม่มีความละเอียดเลย แล้วเวลาสตาร์ทอยู่ดีๆก็ทำให้แบตอ่อนซะงั้น รู้เพราะว่ามันร้องปิี๊ปๆนี่แหละคับ สตาร์ทอีกครั้งถ้ามันไม่ร้องก็ไม่อ่อน โอเลผมแบตหมดประจำเพราะ AG เนี่ย แล้วมันสตาร์ทน้ำมันแล้วตัดเป็นแก๊ส แต่มันสตาร์ทแก๊สไม่ได้ด้วยความฉลาดน้อยของมัน

ส่วนนิวเลติด AC ทุกคันไม่เคยกลับไปแก้เลย

AG ผม startแก๊สได้ปกตินะ ช่วงปั้มติีกผมดับ ผมก็วิ่งแก๊ส100%
เรื่อง batt ผมก็ปกติดีนะ ลูกนี้ลากมา2ปีละ ยังโออยู่เบย
ผมว่ายี่ห้อก็เรื่อง1 แต่ประเด็นหลักอยู่ที่ช่างที่ติดตั้งมากกว่า จบหรือไม่จบอยู่ตรงนี้แหละ

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:07:26 PM »
แล้วอย่าง ถ้าEnergy Reformมีรุ่นที่ติดกับซูบารุได้หรือเปล่าครับ แล้วดีไหม

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:07:34 PM »
โทรหาผมได้เลยครับ เดี๋ยวแนะนำและพาไปด้วยครับเป็นอู่ su นี่แหละครับ ทำดีมากและไม่แพงครับ 089-7966533 ทัชครับ
สนใจเหมือนกัน เด๋วรถเสจแล้วขอโทรไปปรึกษาหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Mana

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:03:20 PM »
จบเหมือนกันกว่าจะจบ เล่นเอาเหนื่อย
เดิม กล่องAC หม้อต้มอาติเจอร์ อะไรไม่รู้ หังฉีดฮาน่า วาล์ถังอะไรไม่รู้ วิ่งร้อยกว่าสะดุด กว่าจะรู้ว่าเกิดอะไร ขึ้นเกือบทิ้ง เลิกทำ
แก้ไขหม้อเป็น โตมาเซโต้ หลังทอง240แรงม้า วาล์วถังโตมาเซโต้ จูน เสร็จ วิ่งดีสุดตามเรือนไมล์ อัดๆ กิโล2.5 บ. เรื่อยๆ 1.8บาท สรุปปัญหา วาลว์เก่า ถังเก่า หม้อต้มไม่พอ อุปกรณ์เก่ารวน ล่าสุดปลักหัวฉีดหลวมอีก
และพอวิ่งดีอีดมากไปหน่อย ลูกปืนไดชาร์ต ลูกปืนปัมเพาเวอร์แตก ลืมไปว่านิวเลนีหลายปีแล้วเหมือนกัน ร้านที่ติดก็ตามคำแนะนำในนี้ละได้ผล

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:37:11 AM »
ของผม ถัง energy reform นะ กล่อง Ac ใช้มา 2-3 ปีละ ถ้าไปเชคตามระยะสม่ำเสมอก้ไม่มีปัญหาอะไร :bbbear_16:
ส่วนตัวผมแนะนำให้ติดที่ Ac Autogas เกษตร นวมินทร์คับ ราคาสูงหน่อยแต่จบชัว ดีกว่าไปเจอร้านที่บริการหลังการขายแย่ๆ  :bbbear_6:

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 02:11:14 AM »
โทรหาผมได้เลยครับ เดี๋ยวแนะนำและพาไปด้วยครับเป็นอู่ su นี่แหละครับ ทำดีมากและไม่แพงครับ 089-7966533 ทัชครับ

รถเสดละหรา :bbbear_46:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:22:04 AM »
AG ผม startแก๊สได้ปกตินะ ช่วงปั้มติีกผมดับ ผมก็วิ่งแก๊ส100%
เรื่อง batt ผมก็ปกติดีนะ ลูกนี้ลากมา2ปีละ ยังโออยู่เบย
ผมว่ายี่ห้อก็เรื่อง1 แต่ประเด็นหลักอยู่ที่ช่างที่ติดตั้งมากกว่า จบหรือไม่จบอยู่ตรงนี้แหละ

รถบ้านผมใช้ ag ทุกคัน (ซูนะครับ) ทั้งหมดที่ติด AG 4 คัน มี AC 1 คัน  ใช้งานได้ปกติ ข้อสำคัญอยู่ที่งานติดตั้ง เช่น การวายริ่งสายไฟ ขนาดของรูน๊อตเซิลหัวฉีดแก๊สท่อแก๊สพับหรือไม่ ติดตั้งแม๊บเซนเซอร์ได้ระดับหรือเปล่า etc อะไรจะพวกนี้ จริงๆไม่ยากเลยแต่ควรละเอียดหน่อยครับ เพราะจริงๆแล้วแก๊สแทบไม่ได้ไปยุ่งระบบของรถเลยก็ว่าได้ เพียงแต่ลักเอาสัญญาณหัวฉีกน้ำมันมาใช้เท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:29:19 PM »
ROTKENG SU :bbbear_9: :bbbear_1:BARU IMPREZA WRX STI 2.5 TURBO 5D00R 2008 6 GEAR TIDTUNG SOON ENERGY REFORM MONGKOL AUTOGAS
299/11 M.5 TANON SRINAKARIN AUMPHER MUAENG JUNGWAD SAMUTPRAKARN K.MONGKOL T.0-2759-9697 081-6186303
MEEHUACHEED INJECTOR DYNAMIC 850CC HUACHEED LPG NGV MORTOAMPRUBRANGDUN LPG MORTOAMPRUBRANGDUN NGV
KRONG GAS ENERGY REFORM TID ECU 16 BIT MEENGOB 9.000.000 LARNBAHT TABIEN 1SOR LO 63 KRUNG THEP JASAMARTKHUBKHUMJAIGAS RUADREIL
MAMYUM CHALARDDUAY SELF DIAGNOSIS WIKHRAHPUNHAJAKRABOBLAEKARNTIDTUNGGAS THAEM ECU KUNNAM RABOAB WATERPROOF MEERABOAB VALVETUD GAS I.S.S INTELLIGENT SAFETY SYSTEM CHANGNING SUREKRUB CHAIDAITUNG
3 RABOAB 1.PETROL NUMMUN GASSOHOL 95 GASSOHOL E85 2. LPG 3. NGV PLEANSALUBKUNDAI TUNG 3 RABOAB CHANGNING MAIMEEPUNHASAINUMMUNRUA
TEEDEAW JOB :bbbear_7:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 07:45:33 AM โดย grb2007 »
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:48:56 AM »
ขอเล่าประสบการณ์ไม่ดีตั้งแต่ใช้ AGมาละกันนะคับ

รถผม AG2คัน มิตซูกับโอเล (ติดคนละอู่) มีปัญหาเรื่องแบต(หรือไฟ)สองคันเลย แต่อยู่ดีๆมันก็ไม่เป็นโดยไม่ต้องทำอะไรเลย สตาทรอบแรกเหมือนไม่มีแรง รอบที่สาม-สี่ ไม่รู้มันเอาไฟมาจากไหน แต่ที่รู้ว่าเป็นเพราะแก๊สนี่ก็เพราะกล่องมันร้องเนี่ยแหละคับ พอดีมิตซูมันเดินสายมาดีกว่ามันปิดระบบแก๊สตอนสตาร์ทได้
แล้วแบตมันก็กลับมาปกติ เพราะสองคันนี้มีปัญหาเดียวกันและแก๊สยีี่ห้อเดียวกันเลย ถ้าไม่เปิดแก๊สมันไม่เคยเป็นไรเลย
แล้วอู่ที่สนิทไม่มีติดAGด้วย เวลาเอาไปทำก็เลย จะไปจูนทีรออยู่ครึ่งวัน ตอนนี้โอเลวิ่งไม่ออกเลยเกิน120นี่แก๊สไม่ไปแล้ว
ผมรู้สึกว่าแก๊สมันเหมือนคนติดเบย เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย :bbbear_1:
มันไม่เคยตายกลางทางก็จริง แต่มันวิ่งไม่ออกเลย ต้องจูนเก็บบ่อยมาก เหมือนมันไม่เรียนรู้ด้วยตัวเองเลย
ตอนติดงบประมาณ2หมื่นก็ติดได้คับ ส่วนต่างอยู่ที่ประมาณ5พัน บอกตรงๆว่าอยากถอดเปลี่ยนมาก
ใครติด AG แล้วไม่มีปัญหาแนะนำอู่ AG ดีๆทีนะคับ จะได้ไปแก้บ้าง ตอนนี้แทบจะต้องจูนทุกเดือนสองเดือน ในขณะที่ACไม่เคยจูนเลย
บริการหลังการขาย ไม่ได้ตังถึงใช้เวลาไม่นานก็ให้เรารอทั้งวัน ถ้าจูนเองได้ไม่น่ามีปัญหา แต่มันก็ไม่ใช่หน้าที่เพราะนี่มันรถใช้งาน ใครๆต้องเอาไปใช้ได้
คือผมไม่ได้รู้เรื่องอะไรมาก แต่เจ้าสองคันของผมเนี่ยมันไม่ได้โมอะไรพิเศษเลยเครื่องเดิมๆ ระบบก็เหมือนที่คนทั่วไปเขาใช้กัน
ถ้าผู้หญิงหรือญาติผู้ใหญ่เอาไปใช้แล้วมันมีปัญหาแบบนี้คงไม่ดีแน่ๆ

เห็นเพื่อนบอกมีอู่ติดแก๊สที่โอเลไปติดเยอะๆอยูู่แถวนวมันทร์นะคับ