ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านติดแก๊สซูบารุทีครับที่ชัวร์และจบ  (อ่าน 9334 ครั้ง)

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
Re: แนะนำร้านติดแก๊สซูบารุทีครับที่ชัวร์และจบ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:31:37 AM »
รถผมหลายคัน...ติดlpgมาไม่เคยมีปัญหา...เฉาะเพราะej20atเดิมๆใช้มาปีแล้ว...อาจวิ่งสู้น้ำมันไม่ได้ซักนิดหน่อย..ติดแถวบ้านดอนเมือง...ถ้าเครื่องเดิมๆนิ่ง..ติดแก็สก็ต้องนิ่งครับ....ราคาติดระบบหัวฉีดของผม2หมื่นกลางๆ..ผมว่าผมจบ
เมื่อติดแล้วก็ต้องใช้ระบบน้ำมันด้วย...ผมใช้แก็สประมาณ80อีก20ผมใช้น้ำมันวิ่งสลับกันไป.เครื่องยังเย็นผมยังไม่ใช้แก็ส..ใช้น้ำมันเครื่องเกรสดีๆหน่อย......ส่วนตัวผมว่ารถใช้เบนซินติดแก็สได้ทุกคัน...ถ้าผมมีXVผมจะติดแน่นอน.....ให้มันประหยัดขึ้นไปอีก ถ้าเทียบเครื่อง1JZกับej20.....1jzกินแก็สน้อยกว่ามากครับ..วิ่งกว่าด้วย... :bbbear_25:

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
Re: แนะนำร้านติดแก๊สซูบารุทีครับที่ชัวร์และจบ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:31:39 PM »
ขอบคุณทุกข้อมูลและความเห็นครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ tayod-AC

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:42:09 PM »
ขอนิดนะครับ เกี่ยวกับระบบเเก๊สนี้เเหละครับ

ส่วนตัวผมเองเป็นช่างเเละวิศวกรประจำสำนักงานใหญ่ของ AC AUTOGAS ครับ

ขอเเสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ ว่าระบบเเก๊สไม่ว่ายี่ห้อไหนก็มีความสามารถเกือบจะเท่าๆกันนะครับ ต่างกันเเค่การทำงานเเละการควบคุมเท่านั้นเองครับ

ทุกๆอย่างของระบบเเก๊ส มันยืนอยู่บนพื้นฐานเดียวกันทั้งหมดครับ

เพียงเเต่อยู่ที่การใส่ใจในการติดตั้งครับ เเละความละเอียด ไม่กลัวความยากในการติดตั้งครับ

นอกนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับคนจูนครับ 

ส่วนตัวผมเเนะนำที่ไหนก็ได้ครับทำเเล้วสบายใจ เดินทางสะดวกสามารถกลับเข้าไปเเก้ใขงานได้โดยไม่มีการเกี่ยงครับ

เพราะส่วนใหญ่เเล้วผมเจอมาก็เยอะครับว่าที่นั้นดี ที่นั้นไม่ดี ที่ผมกล้าพูดเพราะมันเป็นคำที่ออกมาจากปากลูกค้าทั้งนั้นครับ

เพราะส่วนใหญ่เเล้วงานที่เเก้ไม่จบทั้งหลาย เจ้าของอู่ก็จะบอกว่า เข้าศูนใหญ่เลยครับ 

ฉะนั้นที่สำนักงานใหญ่ของACทุกๆปัญหาต้องจบครับ ก็ลองพิจารณาดูครับ เเละที่สำคัญครับความเข้าใจในด้านโปรเเกรมครับ เพราะเรามีการพัฒนาเเละจัดอบรม

บุคคลากรตามอู่อยู่ประจำครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pulsar

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:08:46 AM »
ดูเวป gasincar.com ความรู้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ asdf

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:16:10 AM »
ผมติด สมานแก็ส

โดยคุณบอล

จบทีเดียว

:bbbear_16: