ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเอา SUBARU XV ไปติด LPG เพิ่มอีกบ้างครับ  (อ่าน 23361 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
Re: มีใครเอา SUBARU XV ไปติด LPG เพิ่มอีกบ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 04:38:59 PM »
XVอยู่บ้าน วิ่งได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปครั้งสองครั้งมั้ง พ่อก็เอาไปติดenergy reformหัวฉีด ชุดไหนยังไงไม่รุอะครับ หมดไปประมาณ37000ถังโดนัท ได้ลองขับดูแล้ว ก็วิ่งดีไม่รู้สึกต่างกับน้ำมัน สตาร์ทได้ง่ายปกติด้วย
แล้วรู้สึกชุดนี้เป็นชุดมีกล่องECUแก๊สมาด้วย แต่ที่รู้สึกได้คือ OBDไรเนี่ย เทียบละ ช่วงสตาร์ทเปลี่ยนแก๊สเป็นน้ำมันจะไม่รู้สึกสะดุดเลย
เทียบกับอีกสองคันก่อนหน้า ที่ที่บ้านติด ไม่ได้เป็นชุดOBD ช่วงวิ่งแล้วแตะๆ ประมาณสองพันรอบ เปลี่ยนมาแก๊สจะรู้สึกได้ว่าสะดุดเปลี่ยนนิดๆ

ออฟไลน์ kapum

• *
  • Popular Vote : 7
Re: มีใครเอา SUBARU XV ไปติด LPG เพิ่มอีกบ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 10:20:36 PM »
ผมติดแก๊สที่นี่แหละคับ กับ subaru gc ถูกกว่าศูนย์ใหญ่ก็จริง แต่หลังการขายนี่แบบว่า  >>>> :bbbear_18::bbbear_14: :bbbear_13: <<<<
ผมมั่นใจว่าไม่ใช่ผมคนเดียวแน่นอนที่เคยเจอแบบนี้กับที่นี่ ไปลองผิดลองถูกจูนแกีสกับรุ่นพี่มา ไม่พอใจ เอากลับไปให้ร้านมันจูน มันก็ไล่ให้ไปจูนแบบที่มันเซ๊ตไว้แล้วค่อยกลับไปจูนกะมัน เอ่อ เอาดิไม่แก้งานให้ด้วย อุตสาห์ติดกะมัน ไม่ได้ดิสเครดิตนะ พูดตามความจริงที่ไปเจอมา เลยหนีไปทำ Theoauto AC คุยกะช่าง 1 นาทีรู้เรื่อง อยากได้แบบไหนสั่งเองได้ เข้าใจง่าย รู้งี้มาติดที่นี่แต่แรกก็จบละ แพงหน่อยแต่ไม่ต้องเสียอารมณ์ + เวลา (รอทั้งวัน**แค่จูนแก๊ส**)  :bbbear_6:

:bbbear_38: :bbbear_38:

ได้คุยกับเจ้าของ หรือช่างครับ แต่น่าจะเป็นเจ้าของชื่อ บ ใช่มั้ยครับ เพราะแกจะเป็นคนจูนเอง

ถ้าเจอกับตัวเองคงเซ็งห่าน 

แล้วจะไปหาติดแก๊สที่ไหนดีครับ :bbbear_40: 

ออฟไลน์ nattorn

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 10:23:56 PM »
38000 บาทครับ   เพิ่งเติมไปถังเดียว  พรุ่งนี้ไปเชียงราย  กลับมาจะรายงานให้ฟังครับ

ps.วิ่งได้แรงพอๆกับน้ำมันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2013, 10:26:50 PM โดย nattorn »

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 11:28:06 PM »

:bbbear_38: :bbbear_38:

ได้คุยกับเจ้าของ หรือช่างครับ แต่น่าจะเป็นเจ้าของชื่อ บ ใช่มั้ยครับ เพราะแกจะเป็นคนจูนเอง

ถ้าเจอกับตัวเองคงเซ็งห่าน 

แล้วจะไปหาติดแก๊สที่ไหนดีครับ :bbbear_40:
คุยกะเจ้าของเลยครับ ชื่อตามนั้นแหละครับ รู้กัน ถ้าไม่เจอแบบผมคงไม่เป็นอะไรหรอกครับ ร้านนี้ก็มีชื่อพอสมควร แต่ถ้าเจอแบบผมก็เสียความรู้สึกครับ คนเค้ามานัดวันนั่งรอให้แก้งานจูน ดันปัดบอกว่าไม่ใช่ค่าเดิมที่ตั้งไว้ ต้องไปทำให้เหมือนเดิมก่อน ไม่งั้นไม่่รับแก้ ตายๆๆๆ ก็แค่ทำให้ผมใหม่ก็จบ เสียเวลานิดนึง เงินผมก็จ่าย ไม่ใช่มาขอทำฟรีๆ มาทำแบบนี้ ใครเจอก็หนีหมดแหละครับ  :bbbear_6:

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 12:00:14 AM »
คุยกะเจ้าของเลยครับ ชื่อตามนั้นแหละครับ รู้กัน ถ้าไม่เจอแบบผมคงไม่เป็นอะไรหรอกครับ ร้านนี้ก็มีชื่อพอสมควร แต่ถ้าเจอแบบผมก็เสียความรู้สึกครับ คนเค้ามานัดวันนั่งรอให้แก้งานจูน ดันปัดบอกว่าไม่ใช่ค่าเดิมที่ตั้งไว้ ต้องไปทำให้เหมือนเดิมก่อน ไม่งั้นไม่่รับแก้ ตายๆๆๆ ก็แค่ทำให้ผมใหม่ก็จบ เสียเวลานิดนึง เงินผมก็จ่าย ไม่ใช่มาขอทำฟรีๆ มาทำแบบนี้ ใครเจอก็หนีหมดแหละครับ  :bbbear_6:

จริงๆจูน ก็ไม่ยาก ไม่น่าเลย  :bbbear_38:

รู้จักตั้งแต่ตอนเค้าเปิดร้านใหม่ๆ ผมเคยไปวิ่งจูนตีนปลาย กับเค้ายันตี่1ตี 2 เลยครับ จูนกันจนกว่าจะพอใจไปข้าง มีอะไรก็วิ่งหากันได้เลย

วันเวลาผ่านไป หลายอย่างเปลี่ยนไป

เข้าถึงตัวได้ยากกว่าเดิมครับ ร้านใหญ่ขึ้นมากมาย ลูกค้าเยอะ เวลาเค้าคงน้อยลงครับ

ที่นี้สร้างชื่อจากการให้คำปรึกษาแก้ปัญหาแก๊สได้ดี งานติดตั้งละเอียด บริการดี มีปัญหาวิ่งไปให้ดูได้เลย ปากต่อปากครับ

แต่ถ้าทำแบบนี้กับลูกค้าตัวเองก็แย่ครับ ถ้าโดนเองคงเซ็งไม่ใช่น้อย :bbbear_38:

ออฟไลน์ phantom

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 12:01:25 AM »
พี่เล็ก prodrive แกก็ติดตั้งได้นะ จูนเองด้วย เป้นช่าง subaru ด้วย ครบเลย
รับซ่อม Ohlin's ทุกรุ่น
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace

ออฟไลน์ tee xv

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 04:16:32 PM »
ผมว่ามันปะหยัดก็จริงแต่ว่า มันจะวิ่งแรงไหม :bbbear_33:
สมบูรณ์

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:09:11 PM »
กลับมาจากเชียงรายแล้วครับ  ปิดเทอมพาเด็กๆกับคุณยายกลับบ้าน ของแน่นเอี้ยดต้องอาศัยตัวช่วย

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:11:43 PM »
ท้ายเกือบห้อย

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:22:26 PM »
ขาไปโค..ตร หนัก กล่องใส่รวมแรคหลังคา ของรวมผู้ใหญ่ 3คน เด็ก2 คน  วิ่งประมาณ 100-110 120km/hบ้าง อัตราการกินแกสอยู่ที่ 8.7กิโลเมตร/ลิตรครับ หรือประมาณ
1.7-1.8บาทต่อกิโลเมตรครับ(คำนวณจากค่าแกสทางเหนือ 14.43บาท/ลิตรครับ)

ขากลับ วิ่งกลับผู้ใหญ่สองคน กับกล่องเปล่ารวมแรคหลังคา วิ่ง100-110km/h รอบพยายามให้ป้วนเปี้ยนที่ 2000 รอบ อัตราการกินแกสอยู่ที่ 10 กิโลเมตร/ลิตร หรือประมาณ 1.3 บาทต่อกิโลเมตรครับ

ps. กดเป็นซดเรยยยครับ

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:27:47 PM »
ก็ประยัดแล้วนะครับไม่ถึง2บาท :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 05:44:02 PM »
ชุด กล่อง thule สวยดีครับ ราคาเท่าไรครับ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:21:40 PM »
ขายึด wingbar 11700 บาทครับ ส่วนกล่อง pacific200 ได้มือสองมาครับ 20000 บาท

ออฟไลน์ nemesis

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 11:58:26 PM »
ไปเจอใน subaru ของ ประเทศ Czech…..http://www.subaru.cz/modely_lpg.html
ใช้ google แปล อาจะงงๆ
แต่สรุปว่า เครื่อง FB20 กะ FB25 จะไม่มี LPG program แล้ว เพราะเหตุผลทางด้านโครงสร้าง  :bbbear_33:
โครงสร้างของเครื่องหรือ???? ชักจะกังวลกับการติดแก๊สแล้วแฮะ

SUBARU LPG PROGRAM

Dear visitors of the site,

The following information relating to the Program for LPG Subaru has been a loss of validity - the next generation of atmospheric boxer engine with the type designation FB20 and FB25 in the coming model year 2013 from structural reasons, it is no longer possible to edit the LPG at a high level with a guarantee of satisfactory assurances that we like Subaru importer of the products offered yet, by the end of model year 2012.
Information on the website related to this topic here but we want to leave for current users of vehicles with LPG buildings, should they ever come in handy.
Thank you for your understanding
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2013, 11:59:54 PM โดย nemesis »