ผู้เขียน หัวข้อ: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...  (อ่าน 20022 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 04:05:33 PM »
แอบสงสัยครับ จากข้อมูลที่เคยได้รับมาเห็นว่าช่วงล่างหรืออุปกรณ์บางอย่างของ BRZ ดีกว่า GT86 ของโตโยต้า

แต่ทำไมจากหนังสือแต่งรถหรือคลิปต่างๆ ค่ายแต่งรถซิ่งของญี่ปุ่นเกือบทั้งหมดถึงเลือกใช้แต่ GT86 อ่ะครับ

แทบไม่เคยได้เห็น BRZ ของพวกเราเลย ทั้งที่ญี่่ปุ่นน่าจะเข้าใจว่าซูบารุมีสมรรถนะดีกว่า อีกทั้งโตโยต้าตัวนี้เอาโนว์ฮาว์มาจากซูบารุซึ่งอยู่เบื้องหลังการพัฒนารุ่นนี้

สงสัยอ่่าครับ  ไม่รู้ผมได้ข้อมูลมาผิดหรือเปล่าครับ ช่วยตอบข้อสงสัยด้วยคับ :bbbear_33:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: BRZ ใน sss มีเยอะไหมครับ...
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:14:55 PM »
แอบสงสัยครับ จากข้อมูลที่เคยได้รับมาเห็นว่าช่วงล่างหรืออุปกรณ์บางอย่างของ BRZ ดีกว่า GT86 ของโตโยต้า

แต่ทำไมจากหนังสือแต่งรถหรือคลิปต่างๆ ค่ายแต่งรถซิ่งของญี่ปุ่นเกือบทั้งหมดถึงเลือกใช้แต่ GT86 อ่ะครับ

แทบไม่เคยได้เห็น BRZ ของพวกเราเลย ทั้งที่ญี่่ปุ่นน่าจะเข้าใจว่าซูบารุมีสมรรถนะดีกว่า อีกทั้งโตโยต้าตัวนี้เอาโนว์ฮาว์มาจากซูบารุซึ่งอยู่เบื้องหลังการพัฒนารุ่นนี้

สงสัยอ่่าครับ  ไม่รู้ผมได้ข้อมูลมาผิดหรือเปล่าครับ ช่วยตอบข้อสงสัยด้วยคับ :bbbear_33:

ผมเดาว่าเขาคลั่งตำนานของ 86 กันรึเปล่าครับ เลยรู้สึกว่าขับ GT86 แล้วอินกว่า  :bbbear_30:

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:33:29 PM »
จำนวนรถที่ผลิตส่งลูกค้าของโตโยต้ารู้สึกจะผลิตส่งได้มากกว่าซูบารุสามหรือสี่เท่า ทำให้รถในตลาดซึ่งเป็นลูกค้าของสำนักแต่งมีมากกว่า ก็เลยเป็นที่มาว่าทำไมสำนักแต่งส่วนมากถึงจับ 86 ก่อนครับ

น่าจะประมาณนี้แหละครับ  :bbbear_44:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 04:25:27 PM »
เวลาขายในตลาด US ก็ยังมีแบรนด์ SCION (ไซออน) อีกคับ ใช้ชื่อรุ่น FR-S ซึ่งก็เหมือน 86 แทบทุกประการ ของแต่ง 2 ยี่ห้อนี้รวมกันก็มหาศาลแล้วคับ ดูคันสีเหลืองหน้าก่อนนี้ดูคับ มันคือ BRZ แต่แปลงใส่พาร์ทของไซออนเพราะสวยและหาง่ายกว่าคับ

:bbbear_44: