ผู้เขียน หัวข้อ: หลายๆคำถาม กับซูบารุ คันใหม่ครับ  (อ่าน 4219 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yossi

• *
  • Popular Vote : 0
หลายๆคำถาม กับซูบารุ คันใหม่ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:09:39 PM »
พอดีได้รถมาใช้ แต่ไม่ค่อยทราบรายละเอียด ขอแรงเพื่อนๆที่ เจนจัดซูบารุด้วยครับ

1 จากเพลท บอกได้ว่าเป็น Subaru Legacy Wagon B5 เครื่องอะไร แรงม้าเท่าไหร่ครับ (เกียร์ 5AT ครับ)
รถแต่งมาเป็น STI เลยไม่รู็ว่าแท้รึเปล่าครับ แต่นำเข้าทั้งคันครับ
2 ในรูป ตัวที่เขียนว่า STI Genome มันคืออะไร มีหน้าที่อะไรครับ ปรับเองได้ไหมครับ
3 ในรูป ตัว HKS EVC EZII มันคืออะไร มีหน้าที่อะไรครับ ปรับเองได้ไหมครับ
4 รถที่ออกจากเกรย์ เข้าศูนย์ซูบารุได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ไปเข้าที่ไหนดีครับ

เจ้าของซูบารุมือใหม่ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
 :bbbear_48: :bbbear_48:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: หลายๆคำถาม กับซูบารุ คันใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:32:05 PM »
1. ไม่รู้ว่าเคยเปลี่ยนเครื่องมาหรือยัง  ถ่ายรูปห้องเครื่องมาให้เพื่อนๆดูประกอบด้วยดีกว่าครับ
2. เป็น controller ของ เกจ์วัด defi รุ่นที่ทำให้ sti ครับ ใช้ในการตั้งค่าต่างๆของเกจ์วัดครับ
3. HKS EVC เป็นอุปกรณ์ปรับบูสไฟฟ้าครับ

ป.ล.ผิดถูกประการใดรอกูรูท่านอื่นมาชี้แนะเพิ่มเติมนะครับ  ขอให้สนุกกับรถใหม่ครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
Re: หลายๆคำถาม กับซูบารุ คันใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 09:35:51 AM »
1. ไม่รู้ว่าเคยเปลี่ยนเครื่องมาหรือยัง  ถ่ายรูปห้องเครื่องมาให้เพื่อนๆดูประกอบด้วยดีกว่าครับ
2. เป็น controller ของ เกจ์วัด defi รุ่นที่ทำให้ sti ครับ ใช้ในการตั้งค่าต่างๆของเกจ์วัดครับ
3. HKS EVC เป็นอุปกรณ์ปรับบูสไฟฟ้าครับ

ป.ล.ผิดถูกประการใดรอกูรูท่านอื่นมาชี้แนะเพิ่มเติมนะครับ  ขอให้สนุกกับรถใหม่ครับ

1 ถ่ายรูปมาให้ดูแล้วครับ
2 ต้องใช้อะไรปรับครับ หรือปรับจากปุ่มเลย
3 ปรับเพื่ออะไรครับ มีบทความสอนไหมครับ
ขอบคุณครับ
 :bbbear_48:

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 10:04:02 AM »
ถ้าอยู่แถวฝั่งธน ไปที่ ซูบารุกรุงเทพตรงข้าม ม.สยาม ได้ ครับ
แต่ถ้าเป็น 0ใหม่ ของ MIT ไม่ทราบครับว่าจะดูรุ่นนี้ได้ไหม  :bbbear_33:

ออฟไลน์ KongKong

• *
  • Popular Vote : 16
    • http://www.facebook.com/nkanjanaphokin
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 10:31:03 AM »
ถ้าอยู่แถวฝั่งธน ไปที่ ซูบารุกรุงเทพตรงข้าม ม.สยาม ได้ ครับ
แต่ถ้าเป็น 0ใหม่ ของ MIT ไม่ทราบครับว่าจะดูรุ่นนี้ได้ไหม  :bbbear_33:

ซูบารุกรุงเทพอีกเสียงคับ วันนั้นผมขับเข้าไปยังไม่ทันบอกเลย พี่มานะเค้าดูๆละก้บอก"นี่ legacy sti แท้หนิ" :bbbear_31:
รักซู ชอบอีโว

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 12:04:32 PM »
ตัวนี้เป็นตัวถัง bp แรงม้า 245 แรงถ้าจำไม่ผิด
เทอร์โบ twin scroll คือหละกทำงานคล้ายมีเทอร์โบสองตัวระะบบเหมือนรถบีเอ็ม twin power turbo
Evc ตัวนี้ใช้ยากไม่ค่อยมีคนใช้ครับ

ได้รถมามือสองสมควรเปลี่ยนน้ำมันทุกอย่างนับหนึ่งใหม่ดีกว่าครับ ซูบางกอกดีแร้ว
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 01:33:03 PM »
BP5 JDM Spec
wagon 2.0GT Spec B ปี06-07

ปล. เดาเอา :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 01:49:45 PM »
ตัวนี้เป็นตัวถัง bp แรงม้า 245 แรงถ้าจำไม่ผิด
เทอร์โบ twin scroll คือหละกทำงานคล้ายมีเทอร์โบสองตัวระะบบเหมือนรถบีเอ็ม twin power turbo
Evc ตัวนี้ใช้ยากไม่ค่อยมีคนใช้ครับ

ได้รถมามือสองสมควรเปลี่ยนน้ำมันทุกอย่างนับหนึ่งใหม่ดีกว่าครับ ซูบางกอกดีแร้ว

ครับ เป็นตัว 245 แรงม้า ครับ
ตัว EVC ตัวนี้ถ้าใช้ยาก แล้วถ้าอนาคตจะเปลี่ยน ควรจะเปลี่ยนเป็นตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 04:18:10 PM »
ครับ เป็นตัว 245 แรงม้า ครับ
ตัว EVC ตัวนี้ถ้าใช้ยาก แล้วถ้าอนาคตจะเปลี่ยน ควรจะเปลี่ยนเป็นตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ
ปรับบูสต์แนะนำเป็นGreedy Profec B

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 08:14:34 PM »
อ้าวรถพี่นั้นเอง สวัสดีคร๊าพพพ
Jay TURBO-Plus