ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำบริษัทให้ผมหน่อยครับ(นอกเรื่องนิดนึงนะพี่นะ)  (อ่าน 1355 ครั้ง)

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
พอดีตอนนี้ผมทำงานเกี่ยวกับ sound บันทึกเสียงเพลงทั้งในและนอกบริษัท ทำมา 1 ปีแล้วครับ ยิ่ง 3 เดือนล่าสุด ลุยงานคนเดียวมาตลอด
แต่ปัญหาคืออยากเปลี่ยนบริษัทหน่ะครับ เหตุผลหลักๆก็ทำงานหนัก แต่ชั่วโมง OT เค้ากลับเหมาจ่ายสิ้นปีทีเดียว แล้วลากิจ ลาป่วย ลาบวช ก็จะถูกนำมาหัก OT ด้วย
และก็ยังมีปัญหาภายในอีก แต่ไม่รู้ว่าสมควรกล่าวในนี้รึเปล่า

หลักๆที่อยากให้พี่ๆช่วยก็คือ ใครพอจะแนะนำบริษัท หรือคนรู้จักให้ผมหน่อยน่ะครับ ตอนนี้ผมรู้สึกชอบและรักงานด้านนี้มากๆน่ะครับ

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
โอ้ เค้าทำยังงั้นได้ไงล่ะ  ไหนๆจะออกละ ไปศาลแรงงานเลยดีกว่าครับ