ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวบ้านเมืองไทยไล่รถ Subaru Google Street View  (อ่าน 9226 ครั้ง)

ออฟไลน์ nemesis

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ชาวบ้านเมืองไทยไล่รถ Subaru Google Street View
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 07:15:43 PM »
ล่าสุดชาวบ้านออกมาขอโทษแล้น
http://www.techxcite.com/topic/13972.html

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: ชาวบ้านเมืองไทยไล่รถ Subaru Google Street View
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 07:56:41 PM »
ล่าสุดชาวบ้านออกมาขอโทษแล้น
http://www.techxcite.com/topic/13972.html
น่าจะคิดก่อนทำ แต่ก็นะ จบด้วยดีก็โอเค
ปล.ที่หลังเค้าคงไม่กล้าผ่านแถวนั้นแล้วหล้ะ

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 08:14:48 PM »
Impreza ไม่ต้องโฆษณา ก็ดังได้ แต่ไม่มีขายแล้วนี่สิ...

ออฟไลน์ pvjunior

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 09:20:26 PM »
สวัสดีคับ ผมก็เป็นคนแพร่คนนึงทีี่ชอบซูมานาน ไม่เคยได้ตอบกระทู้สักทีเข้ามานั่งอ่านแทบทุกวัน เลยอยากเข้ามาแสดงความคิดเห็นนิดนึงคับ สะเอียบนี่เป็นหมู่บ้านที่ไกลจากตัวเมืองมากนะคับ เค้าไม่ได้รับรู้หรอกคับ ว่ารถที่เข้าไปหน้าตาประหลาดแบบนั้นเป็นอะไร เค้าเจออะไรมาเยอะจิงๆคับ เป็นธรรมดาที่เค้าต้องระแวงคับ จริงๆ การที่เค้านำไปสาบานมันก็เป็นความเชื่อของเค้าคับ เป็นประเพณีที่ยังคงอยู่ คำว่าสาบานผมเชื่อว่ายังอยู่ในสังคมไทยอยู่ ชาวบ้านเค้าทำแล้วสบายใจก็อย่าไปว่าเค้าเลยคับ ผมเป็นคนแพร่คนนึงได้อ่านกระทู้มา ก็อยากแสดงความคิดเห็นตรงนี้บาง เพราะบางครั้งมีคนไม่เข้าใจ ไม่ได้อยู่ในจังหวัดนั้นคงไม่เข้าใจ... ขอบคุณครับ รักแพร่ รักซูที่สุดเลย  :bbbear_31:

ออฟไลน์ nutodrag

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:43:54 PM »
สวัสดีคับ ผมก็เป็นคนแพร่คนนึงทีี่ชอบซูมานาน ไม่เคยได้ตอบกระทู้สักทีเข้ามานั่งอ่านแทบทุกวัน เลยอยากเข้ามาแสดงความคิดเห็นนิดนึงคับ สะเอียบนี่เป็นหมู่บ้านที่ไกลจากตัวเมืองมากนะคับ เค้าไม่ได้รับรู้หรอกคับ ว่ารถที่เข้าไปหน้าตาประหลาดแบบนั้นเป็นอะไร เค้าเจออะไรมาเยอะจิงๆคับ เป็นธรรมดาที่เค้าต้องระแวงคับ จริงๆ การที่เค้านำไปสาบานมันก็เป็นความเชื่อของเค้าคับ เป็นประเพณีที่ยังคงอยู่ คำว่าสาบานผมเชื่อว่ายังอยู่ในสังคมไทยอยู่ ชาวบ้านเค้าทำแล้วสบายใจก็อย่าไปว่าเค้าเลยคับ ผมเป็นคนแพร่คนนึงได้อ่านกระทู้มา ก็อยากแสดงความคิดเห็นตรงนี้บาง เพราะบางครั้งมีคนไม่เข้าใจ ไม่ได้อยู่ในจังหวัดนั้นคงไม่เข้าใจ... ขอบคุณครับ รักแพร่ รักซูที่สุดเลย  :bbbear_31:
หวัดดีครับ..ผมคนแป้เช่นกันผมเปนคนหนึ่งทีชอบ imตั้งแต่แรลลี่โลกจัดที่แพร่สนามแถวสวนหลังบ้านได้ยินเสียงเครื่องมันเล้าใจจิงๆ ก่อนหน้านั้นหนึ่งวันขุดดินแถวบ้านเห็น imหน้าแมวติดสติกเกอร์google map วิ่งผ่านคุยกะคนงานว่า  googleเค้าเข้ามาถ่ายรูปถึงที่นี้เลยเหรอเนี้ย ซึ่งถนนมันติดเขาบ้านคนก็ไม่ค่อยมี ดีจิงๆจะได้บอกคนที่จะมาหาให้เข้าgoogle map มาสะดวกแถมเปน3มิติด้วย ได้ยินข่าวแล้วนึกขำๆเหมืนกัน แต่ได้เหนคนทีโพสด่าแล้วของขึ้น ชาวบ้านแถวนั่นเค้าไม่รู้หรอกครับว่ารถน่าตาประหลาดติดกล้องเต็มหลังคา เค้าคงคิดว่ามาสำรวจสร้างเขื่อน เกิดสร้างขึ้นมาจิงๆพวกเค้าต้องไปย้ายไปอยู่ไหนไม่รู้ บ้านเค้าซึ่งเคยอยู่มาไม่รู้กี่ชั่วอายุคนแล้วนะครับลองเปนตัวเราแล้วจะรู้สึกยังไง
                                                                                             คนเมืองสอง

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 08:49:59 PM »
เพิ่งอ่าน. ตลกมากๆ
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:20:19 PM »
PUENG ARN KUMMARKKMAKK
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • Popular Vote : 3
  • "The only easy day was yesterday."
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:57:29 PM »
หวัดดีครับ..ผมคนแป้เช่นกันผมเปนคนหนึ่งทีชอบ imตั้งแต่แรลลี่โลกจัดที่แพร่สนามแถวสวนหลังบ้านได้ยินเสียงเครื่องมันเล้าใจจิงๆ ก่อนหน้านั้นหนึ่งวันขุดดินแถวบ้านเห็น imหน้าแมวติดสติกเกอร์google map วิ่งผ่านคุยกะคนงานว่า  googleเค้าเข้ามาถ่ายรูปถึงที่นี้เลยเหรอเนี้ย ซึ่งถนนมันติดเขาบ้านคนก็ไม่ค่อยมี ดีจิงๆจะได้บอกคนที่จะมาหาให้เข้าgoogle map มาสะดวกแถมเปน3มิติด้วย ได้ยินข่าวแล้วนึกขำๆเหมืนกัน แต่ได้เหนคนทีโพสด่าแล้วของขึ้น ชาวบ้านแถวนั่นเค้าไม่รู้หรอกครับว่ารถน่าตาประหลาดติดกล้องเต็มหลังคา เค้าคงคิดว่ามาสำรวจสร้างเขื่อน เกิดสร้างขึ้นมาจิงๆพวกเค้าต้องไปย้ายไปอยู่ไหนไม่รู้ บ้านเค้าซึ่งเคยอยู่มาไม่รู้กี่ชั่วอายุคนแล้วนะครับลองเปนตัวเราแล้วจะรู้สึกยังไง
                                                                                             คนเมืองสอง
ผมคนอำเภอเมือง ครับ