ผู้เขียน หัวข้อ: 8 เดือน...กับการผลัดวันประกันพรุ่งของอู่ (กระทู้เหนื่อยหน่าย)  (อ่าน 16415 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitto26

• *
  • Popular Vote : 8
ผมอะ แฟนพันแท้ ของคุณเลยนะ อ่านกระทู้ เจอกระทู้คุณทีไร ต้องอ่านหลายรอบเลย เพราะอ่านรอบเดียว มันไม่เข้าใจ  :bbbear_42:

555 ถูกใจครับพี่    ส่วนผมนี่ข้ามไปเลยครับ ไม่อ่านเลย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2013, 05:10:24 PM โดย kitto26 »

ออฟไลน์ ronaldoyzz

• *
  • Popular Vote : 1
ผมเคยเอารถไปเปลี่ยนโช๊คที่แถวนวมิน เขาให้เด็กมาทำ ยัดโช๊คไม่เข้า เด็กเรียกช่างอีกคน ช่วยกันขย่ม สงสารรถเลย. เอาล้อใส่แบบเบี้ยวๆ บอกผมน้อตไม่ดี. เหมือนเอาชาวบ้านมาทำ 3 ชั่วโมง เปลี่ยนโช้ค   แชรประสบการณ์ คับ  :bbbear_24: :bbbear_24:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2013, 05:38:54 PM โดย ronaldoyzz »

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
เคยเห็นในเว็ป wish มีอู่ที่โดนบ่นแบบนี้แหละ ตอนแรกก็เฉยๆ พอเอาบิล ค่าใช้จ่ายมาโชว์เท่านั้นแหละ ชัดเจน
แพงโครตๆๆ ซูเก่าๆ นะครับ ค่าซ่อมอย่างกะ super car เอ หรือซูเราจัดว่าเป็น super car  :bbbear_33:

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
น่าจะอู่เดียวกับที่ผมเคยทำตั้งแต่อยู่เต้นรถ และย้ายมาอยู่ตรงเรียบด่วน แต่ที่ซอยนวลจันทรไม่เคยเข้าไป งานก็ธรรมดา ดีตรงที่คนไม่เยอะรอไม่นานเท่าไร แต่ราคามหาโหด

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
  ถ้าอู่ย่่านนวลจันทร์
  คงจะเป็นอู่เดียวกับผม(คิดว่าใช่แน่ๆครับ) ผมเพิ่ง slide on ออกจากอู่นี้เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา
   1สัปดาห์กับการเจ็บปวดกับอู่แห่งนี้ที่ไม่ได้อะไรเลย
  ผมเอารถออกทั้งสภาพที่เค้ารื้อและผ่าเครื่องออกหมดโดยที่ไม่ต้องประกอบอะไรกลับเข้าไปกลัวโดนเปลี่ยนของ
  กลัวเอาของไม่ดีใส่ เพระารูปการแล้วเราเริ่มตาสว่างจากคำพูดของเค้าเองว่ามันแปลกๆมากมาย
   เสียค่าโง่ไป13000+นำ้มันเครื่องที่ใส่ปูุ๊บ(ที่อู่นี้)วันรุ่่งขึ้นเค้าถ่ายทิ้งปั๊บไปอีก3700บาท
  เหนือคำว่าเจ็บมีอีกมั้ยครับ
  ถ้าอย่างไรแล้วคุยกับเค้าตรงๆจจะเอาอย่างไรแล้วจบให้เร็วที่สุดครับ
     หวังว่าสักวันถ้าอู่เค้ายังมีพฤติกรรมแบบนี้อีกเค้าคงได้ไปเปิดแถววัดดอนแน่ๆครับ.  :bbbear_27: :bbbear_27:

ชัดเจนเลย  :
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 12:21:57 PM โดย Momo Ko »

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ให้ยกดูช่วงล่าง ดูเฉยๆ200
เสียบ Select เช็คโค้ด 400
วันนั้นรถเดินไม่เรียบ เปลี่ยนหัวเทียน(ธรรมดาที่หัวละ100)กับกรองเบ็นซินธรรมดาสีดำๆ โดนไป3400 :bbbear_36:

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
เคยเห็นในเว็ป wish มีอู่ที่โดนบ่นแบบนี้แหละ ตอนแรกก็เฉยๆ พอเอาบิล ค่าใช้จ่ายมาโชว์เท่านั้นแหละ ชัดเจน
แพงโครตๆๆ ซูเก่าๆ นะครับ ค่าซ่อมอย่างกะ super car เอ หรือซูเราจัดว่าเป็น super car  :bbbear_33:

ชอบๆSuper car  :bbbear_9:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ให้ยกดูช่วงล่าง ดูเฉยๆ200
เสียบ Select เช็คโค้ด 400
วันนั้นรถเดินไม่เรียบ เปลี่ยนหัวเทียน(ธรรมดาที่หัวละ100)กับกรองเบ็นซินธรรมดาสีดำๆ โดนไป3400 :bbbear_36:

กรองเบนซิน ถ้าจำไม่ผิด ถ้าจำไม่ผิด ก็ตัวละ พันห้า
หัวเทียน ประมาณ 500 ให้แบบแพงฝุดๆ

ค่าแรง พันสี่

แรงเอาเรื่องเรยค้าบ :bbbear_13:

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
รวม VAT แล้ว 1300 กว่าครับ กรองเบ็นชินใช้เหมือนกันได้หมดครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ Pump^^Up!

• WRX STi
  • *
  • Popular Vote : 9
  • TEL 089-3121649
อะอะ... อู่ช่างดอน :bbbear_10: ซ.นวลจันทร์ ...หรือนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2013, 09:14:21 AM โดย Pump><Up! »

ออฟไลน์ jong3858

• *
" Let it Be "

ออฟไลน์ pauly

• *
ชอบๆSuper car  :bbbear_9:

อันนี้อยากรู้เหมือนกัน เคยเข้าอู่เฉพาะทาง Su ค่าทำโน่นนี่ (ใช้ของมือ 2 ส่วนมาก) ค่าซ่อมครึ่งแสน อย่างกับ super car จริง ๆ
เคยเปิดอู่เลยรู้ว่าจิง ๆ ไม่ถึงขนาดนั้น แต่ไม่อยากพูดมาก เห็นแกล้งโง่หน่อย เล่นซะเลือดอาบ

ตอนนี้เข้าอู่ซ่อมรถทั่วไป สมเหตุสมผล แก้งานยาก ๆ เฉพาะเรื่อง ได้เหมือนกัน ราคาน่าคบหา

คำถามคือ ทำไมอู่เฉพาะทางถึงแพงกันแบบนี้ งง รถก็เก่าแล้ว คราว 20 ปี เฮ้อออออ

ออฟไลน์ neng_a32

• ชายไทย
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ขับมันเพื่อช่วงเวลาที่ดีที่สุด
อันนี้อยากรู้เหมือนกัน เคยเข้าอู่เฉพาะทาง Su ค่าทำโน่นนี่ (ใช้ของมือ 2 ส่วนมาก) ค่าซ่อมครึ่งแสน อย่างกับ super car จริง ๆ
เคยเปิดอู่เลยรู้ว่าจิง ๆ ไม่ถึงขนาดนั้น แต่ไม่อยากพูดมาก เห็นแกล้งโง่หน่อย เล่นซะเลือดอาบ

ตอนนี้เข้าอู่ซ่อมรถทั่วไป สมเหตุสมผล แก้งานยาก ๆ เฉพาะเรื่อง ได้เหมือนกัน ราคาน่าคบหา

คำถามคือ ทำไมอู่เฉพาะทางถึงแพงกันแบบนี้ งง รถก็เก่าแล้ว คราว 20 ปี เฮ้อออออ

อันนี้น่าคิดมากๆครับ
ว่าจะเลิกขับ เลิกใช้ดีกว่าครับ
ไปหาของเก่ามือสองที่เชียงกง ซามูไรห้องแถวรอเชือดอีก
ต้องไปหาร้านที่ไม่ใช่ของมันโดยตรง
มีการบอกว่าขับซูบารุ รวยทุกคน (หารู้ไม่ ยกเว้นกู)
รถกระบะ แพงกว่ารถกูอีก
ขออภัย หยาบหน่อยแต่เซ็งจริงๆ

ปีหน้าก็สี่สิบแล้ว ไอ้แก่

ออฟไลน์ pauly

• *
อันนี้น่าคิดมากๆครับ
ว่าจะเลิกขับ เลิกใช้ดีกว่าครับ
ไปหาของเก่ามือสองที่เชียงกง ซามูไรห้องแถวรอเชือดอีก
ต้องไปหาร้านที่ไม่ใช่ของมันโดยตรง
มีการบอกว่าขับซูบารุ รวยทุกคน (หารู้ไม่ ยกเว้นกู)
รถกระบะ แพงกว่ารถกูอีก
ขออภัย หยาบหน่อยแต่เซ็งจริงๆ

ขอบคุณครับ หัวอกเดียวกัน นี่ก็ซื้อมาพักนึงและ เพราะชอบ คนอื่นทักว่าซ่อมแพง คิดว่าไม่น่าเท่าไหร่
เจอไปกับตัว ซึ้งครับ ความชอบในรถ เสื่อมไปจนเกือบหมด จิง ๆ พวกทำธุรกิจกับรถเฉพาะทางแบบนี้ เขาน่าจะคิดให้หนักนะครับว่า

ถ้าสาวกตัวจริง ถอดใจ พวกอู่ หรือขายอะไหล่จะหารายได้เลี้ยงคนเบื้องหลังอย่างไร น่าจะถ้อยที ถ้อยอาศัยกันนะ กินแต่น้อย ๆ นาน ๆ

ซักวันเมื่อถึงจุดเปลี่ยน จะกลับหลังกันไม่ทัน ผม คนนึงและที่เปลี่ยน