ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ การติดวิทยุสื่อสาร 245 MHz ในน้องซู  (อ่าน 2098 ครั้ง)

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
มีท่านใดติดวิทยุสื่อสารโมบาย CB 245 Mhz ในรถซูบี้ตัวเองไหมครับ? กำลังเอา forester SJ ของผมไปติด ขอคำแนะนำดังนี้

1) การต่อไฟจากปลั๊ก 12 โวลท์จากท้ายรถ ต่อเข้าอุปกรณ์ได้หรือไม่ หรือต้องต่อตรงกับแบตเท่านั้น?
2) ตำแหน่งติดตั้งควรจะเป็นที่ไหน ตอนนี้เล็งๆไว้ที่ด้านหลังของกล่องเก็บของกลางรถ ดูจะมีที่เดียว จุดอื่นๆเหมือนจะไม่ได้เลย เกะกะไปหมด
3) ยี่ห้อ รุ่น อันไหนดีครับ เห็นแค่ icom IC-2100 (มี ปท.) มีรุ่นอื่นที่มี ปท. แล้วแยกหน้ากากได้ไหมครับ จะได้ติดบนคอนโซลได้

ขอบคุณมากๆครับ
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

• *
Re: ขอคำแนะนำ การติดวิทยุสื่อสาร 245 MHz ในน้องซู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:41:11 AM »
 :bbbear_22:
-------------------------------

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: ขอคำแนะนำ การติดวิทยุสื่อสาร 245 MHz ในน้องซู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 11:25:03 AM »
:bbbear_22:

รอคนเล่นวิทยุมาตอบครับ เดาว่าอาจจะมีไม่เยอะเลยต้องรอนิดนึงคับ    :bbbear_16:

ยิ่งข้อ1,2 อาจจะตอบยากครับเพราะบางคนเล่นวิทยุแต่ไม่รู้หน้าตาภายในของ SJ คนกล้าตอบคงต้องคุ้นกับภายในตัวนี้พอสำควร

(ซึ่งคนเล่น SJ ก็มีไม่มากเลยอาจจะพอดีกันยากนิดนึงคับ)

แต่ถ้าถามเรื่องจักรยานน่าจะมาเพียบ ^^
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 06:32:54 PM »
จักรยานก็สนใจอยู่คับ.. มี MTB เก่าๆอยู่คันนึง กำลังมองหา bike rack หรือติดกับตัว hitch ขอลากท้ายรถอยู่เหมือนกันครับ