ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งอุปกรณ์ตกแต่งมา เอาไปติดตั้งได้ที่ไหนบ้างครับ นอกจาก 0  (อ่าน 4930 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapum

• *
  • Popular Vote : 7
สั่งตัวพับกระจกอัตโนมัติ กับ เสาโพลกะระยะ มาครับ แต่ไม่รู้จะเอาไปติดที่ไหนดี

ตอนแรกกะว่าจะเอาไปให้ที่ 0 ติดให้ เพราะยังเป็นมือใหม่ซู ไม่รู้จักร้านหรืออู่ซูบารุเลยครับ

รบกวนชี้ร้านหรืออู่ติดตั้งให้หน่อยครับ ผมอยู่ กทม ครับ ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ซูบารุกรุงเทพครับ เปนอู่ อยู่ตรงข้ามม.สยามครับ ถนนเพชรเกษม

ออฟไลน์ p.pong_crazy

• *
  • Popular Vote : 4
  • pp
ถ้าอยู่แถวฝั่งธน ตามน้องกันบอกเลยครับ ซูบารุกรุงเทพ :bbbear_46:
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

• *
ซูบารุกรุงเทพครับ เปนอู่ อยู่ตรงข้ามม.สยามครับ ถนนเพชรเกษม

ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ผมบอกไปไม่ละเอียดครับ ผมอยู่ตรงบางเขน มีแถวๆ รามอินทรา บางเขนหรือใกล้ๆนี้ บ้างมั้ยครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ VAS

• *
  • Popular Vote : 9
แนะนำ Keng Service ไม่ก็ KPM Race Part รับติดหมดครับ

Keng Service อยู่แถวเกษตรนวมินทร์ ครับ เบอร์โทรไม่แน่ใจ รอพี่ๆในคลับมา update

KPM Race Part อยู่แถวเสรีไทย เลยซอยรามคำแหง 187/1มานิดนึงครับ(ไม่ขึ้นสะพานข้ามแยกนะครับ) ใกล้ๆตลาดน้ำขวัญเรียม เบอร์ 081 425 5656

เป็นอู่ Subaru ทั่งสองที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2013, 08:18:41 AM โดย VAS »

ออฟไลน์ tori_98

• *
  • Popular Vote : 2
    • fordescapethailand
Keng Service 0896993326 ครับ
Hard to live, Easy to die.

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
เก่งเซอร์วิส 089-6993326  อยู่ตรงซอยข้าง Big Apple ถ้าไม่รู้ว่าร้านอะไรให้ถามเพื่อนๆ ดูครับ :bbbear_44: 

แต่อู่นี้จะเน้นโมดิฟายนะครับ ตอนนี้อาจจะยุ่งหน่อยเพราะเพิ่งถอยไดโน่ฯ มา รถมาจูนเพียบ พี่เขาแทบไม่ได้หลับไม่ได้นอน ฝีมือเรื่องทำซูบารุผมยกนิ้วให้ครับเจ้าของอู่นิสัยดีตรงไปตรงมาคับ

Boxer Service ลาดพร้าว 71 กำแพงติดร้านอาหารเด็กเลี้ยงแกะ search ข้อมูลร้านอาหารและพิกัดร้านนี้ได้ครับ

อู่นี้รับซ่อมทั่วไปและของแต่งเทพครับ แต่จูนจะจ้างจูนเนอร์มาจูน ช่างใหญ่ฝีืมือดีครับ แต่ช่างจะน้อยครับและรอนานหน่อยครับ

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องระยะทางลองมาอู่พี่พนมครับ เลยมาอยู่แยกคลองตัน กำแพงติดกับอาบอบนวด บีวา ถ้ามาไม่ถูกให้ลองถามเพื่่อนๆดูคับ  :bbbear_36:

อู่นี้เจ้าของเป็นกันเองครับ คุยและปรีกษาได้ครับเพราะความรู้เยอะครับเนื้อหาแน่นมาก เน้นซ่อมบำรุง ดูแลรักษารถ ยกเครื่อง เกียร์ ซ่อม ซูฯ เดิมๆ ไม่เน้นทำรถโมดิฟายครับ

ฝีมือช่างดีมาก ราคาสมเหตุสมผล เวลารอสมเหตุสมผลตามปริมาณคิวงานรถที่ค้างครับ อันนี้เบอร์โทร. 081-6302390

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2013, 11:12:17 AM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
ผมว่าแบบที่พี่ต้องการติด งานแบบนี้น่าจะเหมากับร้านประดับยนต์ ที่ติดเครื่องเสียงหรือไฟซีนอลมากกว่าน่ะครับ เค้าน่าจะมีเครื่องมือที่เหมาะสมกว่า แแต่ร้านพวกนี้ก็มั่วมากๆเหมือนกันไม่รู้จะไว้ใจร้านไหนได้

• *
 :bbbear_19: ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยแนะนำครับ
เดี๋ยวจะโทรคุยก่อนไปได้ไม่เสียเวลา ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
KOBKHUNKRUBTEECHUAYNANUMKRUB
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ nammao

• GC8 สีแดง คอขาว
  • *
  • Popular Vote : 2
และถ้าเปลี่ยนพวกท่อน้ำ, ท่อน้ำมัน มีแถวไหนบ้างคับ พอดีซื้อของมาหาอู่ใส่ไม่ได้เหมือนกันคับ ไม่รู้ว่าศูนย์ซูบารุทั่วไปรับใส่ไหมพอดีไปหาพี่พนมมาช่วงนี้งานแกเยอะต้องทิ้งรถไว้หลายวัน ผมอยู่บางพลี สมุทรปราการ

:bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:

• *
พอดีครบ5000 โลเลยหิ้วของแต่งที่สั้งมาทั้งหมดไปด้วย แต่   :bbbear_33: ที่ 0 ติดได้แต่ ตาข่ายหลังรถ กับ พับกระจกอัตโนมัติ ส่วนโพล ช่างบอกต้องเจาะรถเลยไม่ทำ  :bbbear_37:

สุดท้ายก็ใส่จนได้ครับที่อู่   Keng Service ครับ  :bbbear_31: ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่ชี้เป้าด้วยนะครับ ไม่งั้นคงไม่ได้ใส่  :bbbear_19:

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
ในเว็บนี้จะมีเอกสารคู่มือการติด accessory อยู่ ลองเข้าดูนะ เป็นส่วนที่ฟรี ตาข่ายหลังรถสองข้างตัว forester SJ ผมก็โหลดจากนี่มาทำเอง แต่ที่ไม่ฟรีก็พวก service manual อ่ะ

http://techinfo.subaru.com/index.html

:bbbear_9:
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt