ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเปลี่ยนท่อน้ำ และท่อน้ำมันเองบ้างป่ะคับ  (อ่าน 2947 ครั้ง)

ออฟไลน์ nammao

• GC8 สีแดง คอขาว
  • *
  • Popular Vote : 2
อยากรู้ว่าใส่ตรงจุดไหนบ้างพอดีซื้อของ Flex ชุดใหญ่มาหาที่ใส่ได้แค่ 2 ตัว (ตัวบน กับตัวล่างหม้อน้ำ) ที่เหลือหาไม่เจอ ที่ร้านเค้าไม่รับใส่เลยหาที่ใส่ไม่ได้ และท่อน้ำมันมีตรงจุดไหนบ้าง ถ้ามีรูปประกอบจะขอบคุณมากเลยจะได้ไส่เอง
 :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
อยากรู้ว่าใส่ตรงจุดไหนบ้างพอดีซื้อของ Flex ชุดใหญ่มาหาที่ใส่ได้แค่ 2 ตัว (ตัวบน กับตัวล่างหม้อน้ำ) ที่เหลือหาไม่เจอ ที่ร้านเค้าไม่รับใส่เลยหาที่ใส่ไม่ได้ และท่อน้ำมันมีตรงจุดไหนบ้าง ถ้ามีรูปประกอบจะขอบคุณมากเลยจะได้ไส่เอง
 :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:

ท่อน้ำชุดใหญ่เขามีผลิตของตรงรุ่นเครื่องอินเตอร์เฉียง เวอร์ชั่น1-2 ออกมาแล้วเหรอครับ
เคยเห็นแต่ชุดท่อน้ำชุดใหญ่ของเวอร์ชั่3-4-5-6 ซึ่งจะใช้กันไม่ได้เลยยกเว้นท่อใหญ่ตัวบนและล่าง :bbbear_33:

ส่วนท่อน้ำมัน ถ้าทั้งระบบจริงๆมีท่อแช่ถัง ท่อข้างถังอีกนะครับ

ปล.ท่อน้ำรอบเครื่องยังมีจุดเล็กจุดน้อยยิบย่อยอีกนะครับ ลองไล่ดูดีๆ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
ผมเข้าใจว่าของผม V4 นะหรือว่าเข้าใจผิดงานเข้าแล้วตรู  :bbbear_1: :bbbear_1:

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
ผมเข้าใจว่าของผม V4 นะหรือว่าเข้าใจผิดงานเข้าแล้วตรู  :bbbear_1: :bbbear_1:

อินเตอร์เฉียงเป็น V.1-2 ครับ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
พวกท่อต่างๆเอาไปให้อู่ซูใส่ก็ดีนะ เพราะพวกท่อซิลิโคนรวมถึงของเฟล็กมันใส่ค่อนข้างยาก
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
พวกท่อยางต่างๆของflex คุณภาพเป็นอย่างไงบ้างอ่าคับ

• *
ผมซื้อมาผิดรุ่นใส่ได้แค่ท่อน้ำบน ล่าง ส่วนอันอื่นเก็บเข้ากรุ รวมกับท่อ intake เซ็งเลย สงสัยต้องหาซื้อท่อซิลิโคนอันยาวมาวัดขนาดตัดใส้  (ใส่ได้เฉพาะ v3-v6)
พวกท่อยางที่เหงอยู่หน้าเครื่องสามารถใส่เปงท่อซิลิโคนได้หมดช่ายไหมคับ ใครที่เปลี่ยนมาหมดแล้วขอคำแนะนำด้วยคราวนี้จะได้ซื้อถูก รวมถึงท่อน้ำมันด้วยจะได้เปลี่ยนทีเดียวเลย มีรูปภาพตัวอย่างที่ใส่ด้วยจะขอบคุณมากๆเลย

• *
ผมซื้อมาผิดรุ่นใส่ได้แค่ท่อน้ำบน ล่าง ส่วนอันอื่นเก็บเข้ากรุ รวมกับท่อ intake เซ็งเลย สงสัยต้องหาซื้อท่อซิลิโคนอันยาวมาวัดขนาดตัดใส้  (ใส่ได้เฉพาะ v3-v6)
พวกท่อยางที่เหงอยู่หน้าเครื่องสามารถใส่เปงท่อซิลิโคนได้หมดช่ายไหมคับ ใครที่เปลี่ยนมาหมดแล้วขอคำแนะนำด้วยคราวนี้จะได้ซื้อถูก รวมถึงท่อน้ำมันด้วยจะได้เปลี่ยนทีเดียวเลย มีรูปภาพตัวอย่างที่ใส่ด้วยจะขอบคุณมากๆเลย

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเป็นซิลิโคนได้ทุกเส้นไหน ท่อน้ำน่าจะได้ ท่อไอน้ำมันผมไม่แน่ใจเหมือนกัน
อีกจุดที่ผมอยากจะแนะนำ คือชุดท่อยางน้ำของระบบออยคูลเลอร์ตรงฐานกรองน้ำมันเครื่องครับ ไม่ค่อยมีใครนึกถึงหรือเปลี่ยนกัน แล้วก็ท่อน้ำที่วนเข้าฮีตเตอร์ด้านหลังเครื่อง แล้วก็ท่อยางน้ำหล่อเย็นเทอโบ ลองไล่ดูครับ อะไหล่ก็เบิกศูนย์หรือร้านเฮียคี้ก็ได้ครับ
ส่วนท่อน้ำมันผมซื้อจากในเวบนี้แหละมีกระทู้ขายอยู่อันเดียว ผมใช้นอกถัง R9 Gate จำไม่ได้ว่าทั้งระบบมันต้อง2-3เมตร(มันจะมีบนถัง กับข้างถังนะครับบางที่ก็บอกว่าต้องยกถังลงถึงจะเปลี่ยนได้ แต่ของผมช่างบอกไม่ต้องยกถังลงครับ) ส่วนแช่ถังที่จุ่้มกับปั้มติ้กใช้R10 ยาว3นิ้วมั่งครับ :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 09:46:50 PM โดย ReTRO RACER »

• *
ขอบคุณมากคับ แล้วไม่ทราบว่าเปลี่ยนที่อู่ไหนคับ. เพราะจะได้เปลี่ยนทีเดียวให้หมดเลยเสียค่าแรงทีเดียวจบแต่ใจอยากให้เส้ดวันเดียว

• *
แล้วพอจะมีรูปท่อน้ำ, ท่อน้ำมัน และท่อไอดี ตรงจุดที่เปลี่ยนไหมคับ จะได้ถอดออกไปวัดขนาดชุด