ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่มีความรู้ด้านกฏหมาย จากในคลิปนี้ หากโดนเอง เรามีสิทธิอย่างไรบ้าง  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=zM6ZS1BjtRA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=zM6ZS1BjtRA</a>

จากคลิป น่าจะเป็นการชี้หน้าใส่ ผกก.ท่านนึง ใน จังหวัดเชียงใหม่ มีช่วงนาทีที่ 6.15 มีการโยนอะไรก็ไม่รู้เข้ามาในรถ

โทรเรียกพักพวก ลูกน้องมา ทำท่าทางมีพิรุจ แจ้งให้สอบสวนไปสอบประวัติ

หากเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นตัวเอง มีสิทธิที่จะปฏิเสธ หรือ ไม่ปฏิบัติตาม หรือ อย่างไรได้บ้าง

โดยที่ หากไม่ได้รู้จักคนใหญ่คนโต เป็นประชาชนคนธรรมดา จะรักษาสิทธิ์ตน หรือ มีข้อกฏหมายใดที่จะทำให้ไม่เสียเปรียบบ้างครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
 :bbbear_40:

กรรมจริง ให้นิ้วกลางซะงั้น
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ kr3w

• *
  • Popular Vote : 3
ผมว่าคนขับกวนตีนและท้าทายมากนะคับ ผกกเค้าระดับนั้นแล้ว ดูเค้าใจเย็น ยังจะไปกวนเค้าอีก จิงๆน่าจะขอโทดละแยกย้าย ไปต่อปากต่อคำ ผมว่าสำควรแล้ว เจอผกกที่อื่นอาจจะโดนมากกว่านี้ นี้เค้าเห็นว่าถ่ายคลิปเค้ายังไม่เอาไปลบเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ฝ่ายคนขับ/คนถ่าย   ก็ยียวนกวนตีนไม่แพ้กัน
ภาพที่เห็นอาจมีสาเหตุมากกว่านี้

ฝ่ายตำรวจ  คนที่อ้างเป็น  ผกก.  ก็ควบคุมอารมณ์ได้สุดๆ
เจอบางคนอาจเติมสารตะกั่ว....ให้น้องเอาไปกิน

ขับรถบนถนนใจเย็นๆ นะครับ   มีเรื่องแล้วยาว

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ฝ่ายคนขับ/คนถ่าย   ก็ยียวนกวนตีนไม่แพ้กัน
ภาพที่เห็นอาจมีสาเหตุมากกว่านี้

ฝ่ายตำรวจ  คนที่อ้างเป็น  ผกก.  ก็ควบคุมอารมณ์ได้สุดๆ
เจอบางคนอาจเติมสารตะกั่ว....ให้น้องเอาไปกิน

ขับรถบนถนนใจเย็นๆ นะครับ   มีเรื่องแล้วยาว

เห็นด้วยครับ มองในมุม คนขับเก๋งน่าจะกวนไม่ใช่ย่อย ให้เจอของจริงบ้างก็ดีครับ
 :bbbear_39:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
แล้วท่านผกก. เอากระสุนไปโยนใส่รถคนอื่นเพื่อ??? กลัวจะไม่จบแค่คลิปอะสิ โดยส่วนตัวผมมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีกับตร. เคยโดนตร.กองปราบเอาขบวนปาดหน้ารถแทบจะชนกันตาย แถมยังโดนข่มขู่โดยเปิดไซเรนตะโกนด่าออกไมค์กลางถนน ยังไม่พอวันหลังมายังมีรถกองปราบมาขับตามปะกบ สะกดรอย นั่งกินข้าวจอดรถริมถนนยังมาจอดต่อท้ายกดดัน เจอประจำเพราะผมผ่านเส้นทางเดิมทุกวันจนทนไม่ไหว ต้องให้เพื่อนที่เป็นผกก.กองอยู่ในนั้น ไปดูหน่อยว่าเป็นใคร ตอนนี้เงียบไปละ คงจะเบื่อตามหาเรื่องละมั้ง :bbbear_25: