ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินพูดถึงแต่อิมGCหน้าหมู ตาเหยี่ยว แมว/อิมตากลมมันโอเคไหมครับไม่เห็นพูดถึงกัน  (อ่าน 2831 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ได้ยินพูดถึงแต่อิมGCหน้าหมู ตาเหยี่ยว แล้วก็แมวบ่อยๆ อิมตากลมมันไม่ค่อยดีหรอครับ?

แค่สงสัยนะครับ

แค่งงว่า มันก็ใหม่กว่า GC แต่เก่ากว่า หน้าหมู(เข้าใจถูกไหมครับ?)

แต่ไม่เห็นใครพูดถึงนัก หรือได้ยินว่าใช้กัน

เลยอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับอิมตากลมมั่งอะครับ ว่ามีเด่น มีด้อยอะไร
เพราะว่าในตระกูลอิมที่มีมา ชอบหน้าตา อิมตากลมสุดละ

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
ตากลมดีครับ GD เหมือนกันกับเหยี่ยว หมู ผมเองก้อชอบตากลม ดุปนหวาน ที่ไม่ค่อยพูดถึงเพราะว่าผลิตมาขายแค่ไม่กี่ปีครับ เมืองไทยเหลือน้อยคันมาก บ้างก้อแปลงไปเป็นเหยี่ยวหมูกันหมด ข้อดีข้อเสียส่วนของ body ไม่มีครับ ต่างกันนิดหน่อยเพราะเป็นรหัส GD เหมือนกัน ข้อแตกต่างจะเป็นจุดอื่นมากกว่า เช่น turbo เป็น single scroll, ลูกสูบ forge , LSD ไม่เหมือนเหยี่ยวหมู ตัวนี้ใหม่กว่า GC เก่ากว่าเหยี่ยว หมู ถูกต้องละครับ ส่วนแมวก้อเป็นรุ่นก่อนปัจจุบัน พูดถึงเยอะเพราะใหม่สด   ส่วนรุ่นปัจจุบันล่าสุดไม่มีพูดถึง โดนกระแส XV กลบหมด บ้านเราไม่เอา imp body นี้เข้ามาขาย อาจเป็น body เดียวกับ XV version เก๋งเลยหรือป่าว ไม่แน่ใจครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2013, 05:15:11 PM โดย tip »

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
ก็เพราะว่าในไทยมีน้อยมว๊ากกกกกกกก รู้สึกว่ารถแท้ในไทย จะมีแค่ 25 คันนะครับ ถ้าจำไม่ผิด(ข้อมูลจาก sss นี้แหละ)
ผมยังอยากจะได้ไว้ขับเลยครับ 5555+

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
ก็เพราะว่าในไทยมีน้อยมว๊ากกกกกกกก รู้สึกว่ารถแท้ในไทย จะมีแค่ 25 คันนะครับ ถ้าจำไม่ผิด(ข้อมูลจาก sss นี้แหละ)
ผมยังอยากจะได้ไว้ขับเลยครับ 5555+

สวนกระแส เอาเหยี่ยว หมู แปลงกลับมาเป็นตากลมเลยครับ  :bbbear_43:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
IM YEAW MAIKHOI MEEPALID MA 150.000 KUN JAMEE KHAE 40 KUN YANG NAECHUD MUN MEE TURBO LHUKSOOB LSD SINGLE SCROLL MAIMEUN MOO MAKON LOEI
HAK GC KAOGWA MAINIYOMMACHAIKUN
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy