ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คเดิมแมว 2.0 ถ้าเปลี่ยนเป็น Kayaba New SR Special จะดีขึ้นไหมครับ  (อ่าน 12106 ครั้ง)

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
พอดีจะไปซ่อมแม๊กที่ S.C.W แล้วเลยถามเรื่องโชีคด้วยตอบแรกถาม Bilstein ไปไปมากลายเป็น Kayaba new sr special ซึ่งเคยอ่านรีวิว ของรุ่น new sr special ในรถรุ่นอื่นๆ ตามบอร์ดต่างๆ ก็บอกว่าดีขึ้นกว่าของติดรถ เลยอยากจะถามความเห็นสมาชิกท่านอื่นว่า ผมควรเปลี่ยนดีไหม เพราะ ทุกวันนี้ทางตรงและทางขรุขระนั้นผมพอใจในของเดิม แต่ทางโค้งจะจะย้วยไปนิดหนึง หรือ ผมควรเล่นของเสปคสูงกว่า เช่น KW Bilstein Ohlins ซึ่งแพงกว่า 3-4 เท่าของ Kayaba   

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ดีครับ หนีบๆดี เคยนั่งรถเพื่อนGC ก็หนึบๆมั่นใจดีครับ :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:44:07 AM โดย kanzzaa »

• *
ขอบคุณครับ ประหยัดไป 6-7 หมื่นเลยสำหรับ Kayaba

ออฟไลน์ Jae

• *
  • Popular Vote : 2
ถ้าไม่ต้องการปรับ สูง-ต่ำ ข้ามพวก Coilover ไปเลยครับ

ส่วน NewSR ผมเคยใส่ใน Legacy BP

+สปริง Tanabe nf210 (ตัวเตี้ยน้อย ตัวนี้เตี้ยน้อยกว่า df เพราะ NewSR ไม่เหมาะกับสปริงที่เตี้ยเกินกว่า 30mm.ไม่งั้นมันยันครับ)

ผมว่าหนึบ และ firm กว่าช้อคอัพ สปริงเดิมๆติดรถนะครับ ถ้าใส่กับ สปริงเดิมๆ แมว 2.0 ผมว่า Handling ดีกว่าช้อคเดิมแน่ๆน่ะ

ที่ชัวร์ๆเลยคือประหยัด เพราะไม่กี่บาท ลองดูครับ
รถอะไรเอ่ย? มีเงินอย่างเดียวแต่ซื้อไม่ได้นะคร้าบ! ประโยคนี้มันมีที่มา

ออฟไลน์ emmy

• *
  • Popular Vote : 1
น่าสนใจจริงๆ ครับ

ถ้าเปลี่ยนมาเมื่อไหร่ รบกวนมารีวิวด้วยนะครับ  :bbbear_19:
...แอบแซง เพราะ แรงน้อย...

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?PHPSESSID=mlic1ua8u4p8e4c0sl27fij3g3&/topic,88992.0.html
KYB SR Special แนะนำเลยครับ ถ้าคนที่ไม่ชอบแข็งกระด้าง น่าจะนิ่มเท่ากระบอกแดงแต่หนึบกว่า
ผมพึ่งจับใส่ JAZZ แต่ใช้สปริงเดิม ความรู้สึกว่านุ่มขึ้นและหนึบกว่าโช็คเดิม แต่ออกอาการเด้งบ้างบางจังหวะ เพราะโช็ค Jazzโรงงานกระด้างและย้วย
แต่ที่ลองศึกษาดู เค้าแนะนำให้เปลี่ยนพร้อมสปริงแต่ง เพราะค่าKสปริงเดิมมันอ่อนไป เลยทำให้โช็คเด้งหรือมันไม่ค่อยแมทซ์กัน

ตอนนี้เล็งๆ สปริง Eibach Pro kit น่าจะแมทซ์กัน อีกอย่าง เป้นสปริง Progressive คือจะปรับค่าK ตามความเร็วและสภาพถนน

http://www.rallysportdirect.com/Eibach-7723-140-Pro-Kit-Lowering-Springs

ออฟไลน์ CHi.tA.kE

• aWd oNLy
  • *
  • Popular Vote : 1
  • DO wHat yOu lOve, LoVe wHaT yoU DO....
kayaba SR สั่งซื้อได้ที่ไหนครับ
PERFORMANCE PLUS......>>>

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
kayaba SR สั่งซื้อได้ที่ไหนครับ

สยามกลการ ครับ แต่เหมือนเขาจะเอาเข้ามาเป็นช่วงๆนะครับสำหรับ gc
เคยถามตอนปี 2011 ไม่มีของ ไม่รับสั่งด้วย แต่ตอนกลางปีที่แล้วลองโทรไปถามอีกที มีแหะ (ผมถามดีลเลอร์เค้าอีกที แถวศรีนครินทร์)
ผมได้มาชุดละประมาณ 27,000 บาท โช้คเปล่าๆ เลยนะครับ ถ้ามีสปริง+เบ้าโช้ค+ยางกันกระแทก กันฝุ่น ของเดิมติดรถอยู่แล้วก็ง่ายหน่อย

กระด้างน้อยกว่า Tein นิดนึง แต่ถ้าเอาไปลงสนาม ไปเล่นจิม ผมว่าไม่พออะครับ

• *
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?PHPSESSID=mlic1ua8u4p8e4c0sl27fij3g3&/topic,88992.0.html
รอถามอุ้ย ST Auto
หรือร้านบางไผ่อะไหล่ แต่เดี่ยวนี้ของมีเข้ามาเยอะอยู่
ไม่น่าจะหายาก แต่ถ้าเป็นของ เล อาจจะต้องสั่งครับ

• *
ผมถามที่ S.C.W สนามเป้านะครับ บริษัทที่ไทยบอกว่าไม่มีสต๊อคต้องสั่งญี่ปุ่น รอ 2 เดือน ส่วนราคาผมรออยู่ว่าเท่าไร คิดว่าอาทิตย์หน้าน่าจะรู้ผล เพราะ ผมถามทางร้านไปเย็นวันศุกร์ที่แล้ว

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
ผมถามที่ S.C.W สนามเป้านะครับ บริษัทที่ไทยบอกว่าไม่มีสต๊อคต้องสั่งญี่ปุ่น รอ 2 เดือน ส่วนราคาผมรออยู่ว่าเท่าไร คิดว่าอาทิตย์หน้าน่าจะรู้ผล เพราะ ผมถามทางร้านไปเย็นวันศุกร์ที่แล้ว
:bbbear_19: ถ้าสั่งที่ S.C.W สนามเป้า แนะนำสปริง Eibach มาเข้าชุดกัน เพอร์เฟคเลยครับ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
  • GC Doluck

ขอแชร์เรื่องราคานะครับ พอดีผมหาสปริง Eibachใส่Jazzอยู่ เลยลองถามหลายร้านดู
Kcracing = 7000 สปริงอย่างเดียว
Inno Motive = 8500 สปริง+ติดตั้งให้
SCW = 9500 สปริง+ติดตั้งให้

ป.ล เห็นเค้าเป้นตัวแทนจำหน่ายนึกว่าจะได้ถูก ใช้วิจารณญาณในการรับชมครับ

• *
ขอแชร์เรื่องราคานะครับ พอดีผมหาสปริง Eibachใส่Jazzอยู่ เลยลองถามหลายร้านดู
Kcracing = 7000 สปริงอย่างเดียว
Inno Motive = 8500 สปริง+ติดตั้งให้
SCW = 9500 สปริง+ติดตั้งให้

ป.ล เห็นเค้าเป้นตัวแทนจำหน่ายนึกว่าจะได้ถูก ใช้วิจารณญาณในการรับชมครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ผมทราบเรื่องราคาอยู่แล้วว่าร้านนี้สูงกว่าชาวบ้านแต่ผมเอาใกล้บ้าน (2 ป้ายรถเมล์) และที่สำคัญช่างที่นี่ผมรู้จักหลายคนเวลาเค้าทำงานผมเข้าไปดูไปกำกับเล็กๆน้อยได้ ซึ่งบางร้านเค้าจะไม่ค่อยเต็มใจตรงนี้สักเท่าไร หลักๆผมเอาสบายใจบวกงานเนียบ (ผมยังไม่เคยเจอประสบการณ์ไม่ดีกับร้านนี้) แล้วก็ใกล้บ้านครับ (ยางที่นี่เดือนใหม่ดี ผมชอบยางเดือนใหม่ๆ ล่าสุดผมเปลี่ยนยางได้สัปดาห์ 38/2013)

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ผมทราบเรื่องราคาอยู่แล้วว่าร้านนี้สูงกว่าชาวบ้านแต่ผมเอาใกล้บ้าน (2 ป้ายรถเมล์) และที่สำคัญช่างที่นี่ผมรู้จักหลายคนเวลาเค้าทำงานผมเข้าไปดูไปกำกับเล็กๆน้อยได้ ซึ่งบางร้านเค้าจะไม่ค่อยเต็มใจตรงนี้สักเท่าไร หลักๆผมเอาสบายใจบวกงานเนียบ (ผมยังไม่เคยเจอประสบการณ์ไม่ดีกับร้านนี้) แล้วก็ใกล้บ้านครับ (ยางที่นี่เดือนใหม่ดี ผมชอบยางเดือนใหม่ๆ ล่าสุดผมเปลี่ยนยางได้สัปดาห์ 38/2013)
:bbbear_9: ใกล้บ้านผมด้วย (2 ป้ายรถเมล์ เหมือนกัน) ผมอยู่ พหล ซ.1
k.wildstocks อยู่ทางใหนครับ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
:bbbear_19: ถ้าสั่งที่ S.C.W สนามเป้า แนะนำสปริง Eibach มาเข้าชุดกัน เพอร์เฟคเลยครับ
เอาไอบัคมาลองมั่งดิคัฟ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊