ผู้เขียน หัวข้อ: หาข้อมูลตัดสินใจซื้อ impreza wrx  (อ่าน 5587 ครั้ง)

ออฟไลน์ robiin

• *
  • Popular Vote : 0
หาข้อมูลตัดสินใจซื้อ impreza wrx
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 02:32:47 AM »
ขอถามเยอะหน่อยนะครับไม่เคยขับอิมหรือมีประสบการณ์มาก่อนแค่ลองขับของเพื่อนแล้วชอบ อยากลองมาขับรถเทอร์โบบ้าง กำลังตัดสินใจซื้อ หมู ไม่ก็แมว มือ 2 ผมอายุ 22 เป็นรถคันเดียวของผม ใช้ทุกวัน จันทร์ถึงศุกร์ไปเรียนวันละ 80 โล อยากได้รถใช้งานที่ขับไม่น่าเบื่อ ขับเร็วบางทีถ้าถนนโล่ง
1.อัตรากินน้ำมันจะประมาณเท่าไหร่
2.ถ้าจะจูน อี85 มีผลเสียอะไรบ้าง
3.เกียร์ ออโต้ กับ ธรรมดา เวลาขับหรืออัตรเร่งต่างกันเยอะไหม

ผมใช้เยอะเลยเป็นห่วงเรื่องค่าน้ำมันมาก ถามเยอะไปหน่อย แล้วก็ขอบคุณทุกความเห็นครับ :bbbear_25:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 02:35:28 AM โดย robiin »

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: หาข้อมูลตัดสินใจซื้อ impreza wrx
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:59:15 AM »
เรื่องอื่น รอพี่ๆเพื่อนๆมาตอบครับ
แค่ผมว่าคันนี้ สวยมาก
http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/G18120279

• *
Re: หาข้อมูลตัดสินใจซื้อ impreza wrx
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 02:19:36 PM »
เรื่องอื่น รอพี่ๆเพื่อนๆมาตอบครับ
แค่ผมว่าคันนี้ สวยมาก
http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/G18120279

ขอบคุณครับบ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 12:33:37 AM »
เงียบจังเลย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 02:00:54 AM »
ขอถามเยอะหน่อยนะครับไม่เคยขับอิมหรือมีประสบการณ์มาก่อนแค่ลองขับของเพื่อนแล้วชอบ อยากลองมาขับรถเทอร์โบบ้าง กำลังตัดสินใจซื้อ หมู ไม่ก็แมว มือ 2 ผมอายุ 22 เป็นรถคันเดียวของผม ใช้ทุกวัน จันทร์ถึงศุกร์ไปเรียนวันละ 80 โล อยากได้รถใช้งานที่ขับไม่น่าเบื่อ ขับเร็วบางทีถ้าถนนโล่ง
1.อัตรากินน้ำมันจะประมาณเท่าไหร่
2.ถ้าจะจูน อี85 มีผลเสียอะไรบ้าง
3.เกียร์ ออโต้ กับ ธรรมดา เวลาขับหรืออัตรเร่งต่างกันเยอะไหม

ผมใช้เยอะเลยเป็นห่วงเรื่องค่าน้ำมันมาก ถามเยอะไปหน่อย แล้วก็ขอบคุณทุกความเห็นครับ :bbbear_25:

น้ำมัน ผมมีโอกาศได้ใช้ทุกวัน วันละ 100 กิโลขึ้นไป ถ้าขับ 80 ไม่ติดบูสเลย ก็ อย่างน้อยๆ 500บาท ต้องมีครับ รถผมเครื่องคอขาวเดิม

หาเติมยาก ต้องมีอุปกรณ์เพิ่มคือ หัวฉีด กับ ปั้มติ๊ก และที่สำคัญ มันเติมถูก แต่ซดสุดๆไปเลยครับ

ต่างกันแน่นอนครับ แต่ มากแค่ไหน อันนี้ ผมตอบม่ายได้ครับ ต้องลองเอง ฮี่ๆ

ขอให้เจอรถที่ถูกใจนะครับบบ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 05:36:45 AM »
1. ใช้วันล่ะ 80โล ติดแก๊ซเลยครับE85 คงไม่ตอบโจทย์
2. คิดจะใช้Subaru อย่ากลัวเรื่องค่าน้ำมัน 55555
3. เกียร์ก็มีผลครับ แต่น่าจะอยู่ที่เท้าเรามากกว่า

ขอให้สมหวังครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 09:27:14 PM »
จูนE85ตัดทิ้งเลยถ้าวิ่งวันละ80โล
ค่าแก๊สนี่ค่าแก๊สเท่ารถeco carเติมE20เลยนะครับ :bbbear_40:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ kennet

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 08:59:16 AM »
จากคนขับเกียร์ออโต้ มันก็ขับสนุกนะครับ เเต่ว่าเราต้องเท้าหนักหน่อยเเค่นั้นเองคับ (ไม่เคยขับธรรมดาหรอกครับ)

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:13:32 AM »
ใช้รถวิ่งระยะทางต่อวันมากพอสมควร แนะนำให้ซื้ออีโค่คาร์หรือคอมแพคคาร์ป้ายแดงขับดีกว่าครับ ขับอิมทุกวันเสียค่าน้ำมันเดือนหนึ่งเป็นหมื่นจะรับได้ไหม ถ้าหาเงินได้เองแล้วเหลือกินเหลือใช้ก็จัดไป แต่ถ้ายังขอเงินพ่อแม่ใช้ลองถามคนจ่ายดูก่อนว่าเขาเต็มใจและแฮปปี้ดีมั๊ยกับค่าน้ำมันระดับนี้ต่อเดือน

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:57:43 AM »
ใช้รถวิ่งระยะทางต่อวันมากพอสมควร แนะนำให้ซื้ออีโค่คาร์หรือคอมแพคคาร์ป้ายแดงขับดีกว่าครับ ขับอิมทุกวันเสียค่าน้ำมันเดือนหนึ่งเป็นหมื่นจะรับได้ไหม ถ้าหาเงินได้เองแล้วเหลือกินเหลือใช้ก็จัดไป แต่ถ้ายังขอเงินพ่อแม่ใช้ลองถามคนจ่ายดูก่อนว่าเขาเต็มใจและแฮปปี้ดีมั๊ยกับค่าน้ำมันระดับนี้ต่อเดือน

อายุ 22 ผมเรียน ม.กรุงเทพ ปีสุดท้าย ยังโหนรถเมล์ไปเรียนเลยอ่ะ อิจฉา จัง..
จริงๆมี peugoet 405 แต่ใช้เฉพาะมีสอบ เพราะต้องวิ่ง 2 วิทยาเขต  ..พระบิดากล่าวไว้ว่า
ถ้าเมิงจะเอาไปใช้ กรูให้ได้แค่กุญแจรถ น้ำมันลดไปเท่าไหร่ เมิงเติมกลับมาให้เท่าเดิม :bbbear_40:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:24:09 PM »
อายุ 22 ผมเรียน ม.กรุงเทพ ปีสุดท้าย ยังโหนรถเมล์ไปเรียนเลยอ่ะ อิจฉา จัง..
จริงๆมี peugoet 405 แต่ใช้เฉพาะมีสอบ เพราะต้องวิ่ง 2 วิทยาเขต  ..พระบิดากล่าวไว้ว่า
ถ้าเมิงจะเอาไปใช้ กรูให้ได้แค่กุญแจรถ น้ำมันลดไปเท่าไหร่ เมิงเติมกลับมาให้เท่าเดิม :bbbear_40:

:bbbear_43:  คุณพ่อของแก้วแน่นอนมากครับ ผมชอบนะครับผมว่าท่านไม่ได้หวงค่าน้ำมัน แต่เป็นการสร้างวินัยในการใช้จ่ายครับ  จะไปไหนก็ต้องคิด

- อิมถ้าใช้เยอะผมว่าติดแก๊สก็ดีนะครับ อาจจะลดสมรรถนะเครื่องยนต์ไปบ้างแต่เราคงไม่ได้เค้นเครื่องยนต์มันตลอดเวลา จะซัดค่อยปรับเป็นน้ำมัน แต่ของถูกไม่มีอะไรดี 100%นะครับ

- ถ้าใช้เยอะถ้าเป็นอิมตัวเทอร์โบ รุ่นใหม่ๆ ถ้าใช้เยอะเลขไมล์เยอะก็ขายลำบากนะครับ คนจะซื้อต่อเขาก็จะคิดเรื่องค่าวางเครื่องใหม่ ชิ้นส่วนที่สึกหรอจากเลขไมล์ ยิ่งติดแก๊สนี่ยิ่งคิดหนัก

เท่ากับว่าติดแก๊สอาจไม่ได้ประหยัดจริงๆ ยังมีส่วนอื่นที่เรายังไม่ได้คิดไปด้วย แต่ถ้ารถตัวเก่า GC อะไหล่และเครื่องราคาไม่แพง ก็คงไม่ต้องกังวลเรื่องเคสนี้มาก

- ออโต้กับเกียร์ธรรมดาอัตราเร่งต่างกันมากครับ และถ้าเป็นซูบารุเครื่องเทอร์โบกินน้ำมันมากครับ ผมลองมาหลายรุ่นแล้ว

เกียร์แมนนวล เครื่องคอแดง ขับดีๆตจว. มีเห็น 11-12.XX กม./ลิตร นะครับ แต่เครื่องคอขาว ออโต้ ผมเคยได้ดีสุด 10 กม./ลิตร ครับ แถมอัตราเร่ง งั้นๆ ไม่สนุกเท่าที่เราปราถนาจากรถเทอร์โบ

- จะขับรถแรง ห้ามคิดเรื่องประหยัดน้ำมันเป็นประเด็นหลักครับ อาจจะมีวิธีช่วยให้ดีขึ้นแต่ก็มีค่าอุปกรณ์ ่เช่น E20 สุดๆ ไปเลยก็แก๊ส ถ้าเดิมๆน้ำมันผมว่าอย่างต่ำก็ควร E10 ครับ

ถ้าคิดเรื่องค่าเชื่อเพลิง เราจะจับมันมาใช้ได้ไม่นานและก็ขายมันในที่สุด เพราะรถไม่ตอบโจทย์เราไม่ครบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2013, 06:28:11 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:22:46 PM »

ม.กรุงเทพเหมือนกันคร้าบบบ :bbbear_46:

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 03:28:42 PM »
ใช้อิมเทอร์โบ อย่าไปห่วงค่าน้ำมันเลยครับ

ถ้าห่วง มันอาจจะไม่ใช่รถที่ตอบโจทย์ท่านเจ้าของกระทู้

ปล. ขอให้ได้รถถูกใจนะครับผม  :bbbear_4:

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 12:38:22 PM »
เจอข้อ 1 ไปไม่เป็นเลย ค่าน้ำมันอย่างโหด ตัวเรายังต้องออกรถบ้านไว้ใช้ประจำวันแทนเลย ดูจากระยะทางอาจจะมีค่าน้ำมัน 10,000-20,000 บาท ^^'

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 03:42:52 PM »
ขอบคุณทุกคอมเม้นครับบ :bbbear_2: