ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีปัญหากระจกข้างดัง กระจกเลื่อนขึ้นฝืด เอาไปซ่อมที่ไหนกันอะครับ  (อ่าน 3957 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ถ้ามีปัญหากระจกข้างดัง กระจกเลื่อนขึ้นฝืด เอาไปซ่อมที่ไหนกันอะครับ

สงสัยอะครับ เป็นมานาน ไม่ได้ทำซะที ร้านกระจกทั่วไปเขาทำได้ไหม เค้าคุ้นกับกระจกไร้ขอบไหม รบกวนทีครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
อู่ซูเท่านั้นจ้า
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
ใช้เสปย์ดูครับซื้อ autobagหาย ผมลองละ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ใช้เสปย์ดูครับซื้อ autobagหาย ผมลองละ
ใช่pando ปะ ลองฉีดแล้วยังช้าอยู่ สงสัยมอเตอร์มันอยากกลับบ้านเก่า
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
กระจกข้างน่าเฟืองตัวในหักเวลาวิงจะสั่นและก็ดังแก๊กๆ ส่วนกระจกฟืดสาเหตุจากตัวมอเตอร์ยกกระจกเริ่มชราภาพไม่มัแรงยกส่วนมากจะเป็นหน้าขวาครับเพราะว่าเรื่อนมันทุกวัน 10กว่าปีแล้วครับ อะไหล่ทนมากเห็พวกรถอย่างอื่นเสียก่อนรถพวกเราอีกครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ ong_cm

• *
  • Popular Vote : 3
ไม่รู้จะเกี่ยวไหมนะครับ  วันก่อนผมสังเกตุว่ากระจกด้านคนขับรถผมเวลาเปิดประตูแล้วลองจับโยกดูเบาๆ มันขยับได้ค่อนข้างมาก(หลวม) เลยลองถอดแผงข้างประตูดู เห็นมันมีเหมือนผ้าสักหลาดประคองกระจกอยู่ 4 จุด และมันปรับให้ชิดกระจกได้(ประแจเบอร์10)เลยลองปรับดูใช้ได้ครับ กระจกไม่หลวมแล้วครับ
                 กรณีนี้อาจชิดมากไปหรือสักหลาดเสียหายหรือปล่าว ผิดพลาดขออภัยครับ

ออฟไลน์ hanpol

• *
  • Popular Vote : 0
แดงกลอนประตูตรับ เขาตั้งกระจกแบบไม่มีขอบได้

ออฟไลน์ hanpol

• *
  • Popular Vote : 0
นึกว่าเชียงใหม่ขอโทษครับ

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบ

pandoซิลิโคนฉีดแล้ว เงียบไปแปปๆก็ดังอีกอะครับ ดูๆสัมผัสตอนเลื่อนกระจกลงสุด พบว่าไอ้ชิ้นเหมือนสักหลาดติดยางมันสากอะครับ บัดนี้กระจก4บานเลย เป็นร้อยขีดข่วนบ้างตามจุดนั้นทั้งสี่ข้างแล้ว เลยคิดหาร้านเปลี่ยนให้อะครับ

ส่วนเรื่องมอเตอร์ใกล้ลาโลกทำใจไว้แล้วอะครับ ถ้าลาโลก คงต้องหาเปลี่ยน

แล้วสำคัญ พักหลังประตูข้างคนขับ ในประตูส่วนกระจกมันเหมือนดังออดๆแอดๆ ถ้ามีร้านเค้าดูให้ได้ก็จะดีอะครับ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
ลองทำความสะอาดสักหลาดดูครับ ฝุ่น/ดิน เกาะจนแข็งหมดแล้วมั้งครับ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
ขอถามแทรกในกระทู้หน่อยครับ กระจกด้านหลังพังเลย กดแล้วไม่ลงทั้ง 2 ข้าง อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ยังไม่มีเวลาไปอยู่เลย รถเป็นรุ่นหน้าแมวครับ อายุ 5 ปีกว่า สงสัยจะได้เวลาทำแล้ว พังโน่น พังนี่เยอะจริง  :bbbear_40: