ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่อง gc ระหว่าง V.4 กับ V.6 คอแดง เดิมๆ ความแรงต่างกันเยอะไหมคับ  (อ่าน 2209 ครั้ง)

ออฟไลน์ jobza

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเครื่อง gc ระหว่าง V.4 กับ V.6 คอแดง เดิมๆ

ความแรงต่างกันเยอะไปคับ พอดีเจอขายดาวเปน V.4 ยกหัวมาครบๆ

อยากรุ้ว่าเครื่อง กับ ภายใน ต่างกับ V.6 มีอะไรบ้างคับ

ใจจิงอยากได้ V.6 ครบๆ แต่หาไม่ได้ + กับงบไม่ถึงด้วย

ซึ่งคันที่เจอตอนนี้เปน V.4 ครบๆ ขายดาว 100000 ด้วยอะคับ

ปล.เซียน ตอบหน่อยนะคับ สับสน เอามาคงแค่เปลี่ยนโบ จูนกล่อง ทำคลัทใหม่อะคับ

ขอบคุนมากคับ

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
เอาแบบที่ผม พอตอบได้นะครับ  ผิดถูกยังไงไม่แน่ใจเหมือนกัน

เครื่อง v4 กับ v6 ต่างกันเกือบหมดทุกชิ้น ออกแบบใหม่หมด ทำให้ v6 แรงกว่า สดกว่า ทนกว่า โมไปได้ไกลกว่า ได้ม้ามากกว่า แพงกว่า v4  เพราะ แคม ลูก ก้าน โบ ระบบวาล์ว คอไอดี เกียร์ ที่เปลี่ยนไป (ข้อนี้ไม่แน่ใจครับ แต่คงประมาณนี้ มั่ง)

แต่ถ้าเดิมๆ ทั้นคู่ แรงไม่ทิ้งกันมาก ขึ้นอยู่กันความสมบูรณ์ของเครื่อง

ภายใน เหมือนกัน แทบไม่ต่างกันครับ

ปล. ถ้าราคาไม่แรง แล้วตัวถังสวย ก็น่าสน  ใช้ไปก่อน  เครื่องพัง ยกตัวตากลมใส่จบเลย  แล้วจะติดใจกับ Subaru ครับ :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 08:07:43 PM โดย kamikaze_ho »

ออฟไลน์ iamgun4881

• *
  • Popular Vote : 2
ถ้จะเล่นจริงๆชื้อคอแดงเวอร์6ไปเลยครับผมยังมานั่งเสียดายอยุ่เลยว่าทำไมไม่ชื้อคอแดงตั่งแต่แรก :bbbear_41: