ผู้เขียน หัวข้อ: Gda AT triptronic  (อ่าน 1978 ครั้ง)

ออฟไลน์ HoLYReX

• *
  • Popular Vote : 5
Gda AT triptronic
« เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 02:31:30 PM »
เครื่อง gda triptonic ตากลม ใส่ turbo twin scroll ได้ไหมครับ. ต้องทำไงบ้าง
หรือถ้าเดิมๆ Reflash กล่องมาใช้น้ำมัน e85 ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
Re: Gda AT triptronic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 05:49:48 PM »
เปลี่ยนหัวฉีดกับปั้มติ๊กใหม่ แล้วreflash ใช้e85คับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: Gda AT triptronic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 09:30:32 PM »
เครื่อง gda triptonic ตากลม ใส่ turbo twin scroll ได้ไหมครับ. ต้องทำไงบ้าง
หรือถ้าเดิมๆ Reflash กล่องมาใช้น้ำมัน e85 ได้ไหมครับ

ไส่ได้ครับ ง่ายสุดก็แปลงอัพไปปกับฟร้อนไปป หรือถ้าจะเอาเต็มระบบ ก็ต้องใช้เฮดเดอร์+อัพไปป+ฟร้อนไปป ของเหยี่ยว STI มาใช้ และก็ต้องเปลี่ยนฝักบัวและแคร้งน้ำมันเครื่องไปใช้ของเหยี่ยว STI เช่นกัน
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"