ผู้เขียน หัวข้อ: Error Code ใน GC ครับ  (อ่าน 1601 ครั้ง)

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
Error Code ใน GC ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 10:36:30 AM »
เบื้องต้นได้ลองทำการตรวจสอบดู เจอ 31 Thorttle อะไรสักอย่างนี่ล่ะครับ กับ 33 Speed sensor อยากทราบว่าอาการเหล่านี้เกิดจากอะไรได้บ้าง อยู่ดีๆก็เป็น :bbbear_33:
อาการก่อนที่ไฟ Check Engine จะเกิดขึ้นคือ มีอาการ Back fire เข็มความเร็วไม่ขึ้น (น่าจะมาจาก speed sonsor อันนี้พอเข้าใจ)แล้วก็เหยียบคลัชแล้วรอบตกจนวูบดับ(จากที่ไม่เคยเป็น) รบกวนขอวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: Error Code ใน GC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 06:29:50 PM »
เท่าที่อากู๋บอก น่าจะเป็น ตำแหน่งเซนเซอร์ลิ้นเร่งผิดปรกตินะครัช  :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"