ผู้เขียน หัวข้อ: หลายคนดูไปดูมาจบที่..LEGACY...ใช้งานเป็นไงครับระหว่างBD/BG/BH/BL  (อ่าน 4493 ครั้ง)

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
หลายคนเห็นดูไปดูมาเลือกมาใช้งานตามประสงค์จริงจบที่..LEGACY...เป็นไงบ้างครับระหว่างBD/BG/BH/BLน่าใช้หรือบอดี้ไหนดีที่สุดและฟิลลิ่งการขับขี่เป็นไงแต่ละรุ่นครับ..ตัวเองใช้BDเคยแต่นั่งBGแต่ไม่เคยได้ขับ...BGเป็นไงบ้างเมื่อเทียบกับBH.....ใจตอนนี้ชอบBHมาก..แล้วBLล่ะเป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับรุ่นน้องๆ...
ขอความกระจ่างบ้างครับ..ไม่เคยได้เข้ากลุ่มไปคุยอาศัยอ่านที่นี่เอา..ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ..เคยได้อ่านมาบ้างแต่ค้นไม่เจอแล้ว... :bbbear_19: :bbbear_7:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2014, 04:30:30 PM โดย klein88 »

ออฟไลน์ Hankhardcore

• *
  • Popular Vote : 8
น้องใหม่เลยคร้าบ :bbbear_43:
ใช้legacy BD  เครื่องb4 ส่วนตัวชอบมากๆ ได้ฟังเสียงที่ชอบบุ่บบั่บๆๆๆๆ
การขับดีครับหนึบหนับ วิ่งยาวๆดี แต่ในเมืองรถติดๆกินน้ำมันหน้ามืด
แต่ผมว่าพวงมาลัยและแร๊คไฟฟ้ามันเบาๆยังไม่รู้อะครับ วิ่งเร็วๆมันหวิวๆไปนิดนึง

ของแต่งและอะไหล่ต่างๆมีน้อยจัง(หรือผมไม่ค่อยรู้แหล่ง) ก็ค่อยๆหาต่อไป ตอนนี้อยากหาฝากระโปรงหน้าแต่ง ชุดกระจกปัดหลังและไฟหน้าmoretteอยู่ หาเรื่อยๆครับ

ส่วนตัวชอบBH,BP หล่อสุดๆ ยาวๆ ขนของได้เกือบทั้งบ้าน555  :bbbear_30:

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
LEGACY ครับ  :bbbear_19:
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
BD = นิวเลกาซี่ แบบซีดาน
BG= นิวเลกาซี่ แบบแวน
BH= นิวเลกาซี่ (เรียกรุ่นตาโต) ปรับปรุงมาจากรุ่น BG เปลี่ยนไฟหน้า+ไฟท้าย ดูหนุ่มขึ้น คอนโซลหน้า โครงสร้างห้องโดยสารเปลี่ยน เครื่องปรับปรุงนิดหน่อย
BL = เลกาซี่โฉมถัดจาก BH เป็นซีดาน
BP = เลกาซี่โฉมถัดจาก BH เป็นแวน
น่าจะถูกนะคับ  :bbbear_27:

ที่เคยขับ เก๋ง(ซีดาน) กับแวน ช่วงล่างก็เหมือนๆกัน ต่างกันตรงที่ถ้าวิ่งเร็วๆในโค้ง แวนท้ายจะออกง่ายกว่า
โฉม BL/BP โฉมใหม่กว่า ขับดีกว่า เร็วกว่า เนียน เก็บเสียง วิ่งที่ความเร็ว 180 km/h ต่างจังหวัดสบายๆ รู้สึกมั่นคงเสียวน้อยกว่า Impreza
ส่วนนิวเล ผมว่ามันยังมีฟีลซูบารุที่สนุกสนานอยู่ครับ รวมั้งเสียงบ็อกเซอร์ที่ยังชัดเจนอยู่
แต่เรื่องการขับขี่เนื่องจากอายุรถต่างกันมากโข ผมเลยไม่แน่ใจว่าถ้าอายุรถสดเหมือนกัน นิวเลกับ  เลกาซี่ BL/BP อันไหนขับดีกว่า ^^"
เป็นผมคงเลือกขับรถที่ปีใหม่ๆ กว่าครับ (ในงบที่ผมรับได้)  โฉมสดกว่า ขับได้เนียนกว่าคับ  :bbbear_32:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ pulsar

• *
  • Popular Vote : 0
เคยใช้นิวเลแวน bg7 เครื่องฟอเรสเตอร์ออโต้ ซื้อมาใช้อยู่ไม่ถึงปี รถขับดี อัตราเร่งและเสียงเร้าใจแบบซูบารุ ซ่อมหลายอย่างตามประสารถอายุเยอะแต่ทำแล้วจบครับอะไหล่เซียงกงมีเยอะพอสมควร ถ้าชอบก็เล่นได้ครับกันงบไว้เก็บงานนิดหน่อยก็จะดีครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
ในนี้ที่ผมไม่เคยขับมีแต่ BH นอกนั้นเคยใช้มาหมดแล้ว ถ้าเอาเดิมๆด้วยกันเน้นนุ่มแน่นสบายๆ ไป BG ส่วน BD จะคล่องตัวกว่านิดนึงแต่อาจจะไม่หนักแน่นเท่า BG คง

เป็นเพราะ นน. ตัวที่เบากว่านิดนึง ส่วน BP/BL รถสมัยใหม่ เครื่องยนต์ช่วงล่างปรับปรุงมาได้ดีขึ้นกว่ารุ่นเก่าอยู่แล้ว แต่ด้วยฐานล้อที่กว้างกว่าเดิมอาจจะรู้สึกเก้งก้างนิด

หน่อย ยังดีที่ได้ความคล่องตัวในแบบฉบับซูบารุมาด้วย ประมาณว่า จังหวะสาดโค้ง มุดซ้ายขวา เร่งสลับเบรคบ่อยๆ ยังทำได้ดีเยี่ยม แต่ความสบายภายในยอกได้เลยว่า

สู้ BG ไม่ได้ คอกพิทของผู้โดยสารตอนหน้าแคบกว่า BG ขับนานๆอาจจะออกอึดอัดเล็กๆ สรุปเลยว่าผมให้ BG ตามด้วย BP ส่วน BH ไม่ทราบจริงๆ รู้แต่ว่าช่วงล่างนั้น

คล้ายๆกับ BP แต่ไม่เหมือนกันซะทีเดียว น่าจะขับสนุกน่าดูเลยครับ