ผู้เขียน หัวข้อ: เอาbrzดีมั้ยคับ  (อ่าน 2572 ครั้ง)

ออฟไลน์ KongKong

• *
  • Popular Vote : 16
    • http://www.facebook.com/nkanjanaphokin
เอาbrzดีมั้ยคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 02:07:07 PM »
สวัสดีคับ พอดีกำลังตัดสิยใจอยู่คับ

คุณแม่มีข้อบังคับว่าถ้าจะเอาBRZต้องขายรถของตัวเองออกคับ(เหมือนพยายามจะไม่ให้มีรถแรงในบ้านคับ :bbbear_8:)

ซึ่งมีlegacy specb sti(Bp) กับ Impreza Gc วางGD คับ

เลยอยากถามว่าคุ้มมั้ยคับ แล้วพี่ๆมีความคิดเห็นยังไงบ้างคับ
รักซู ชอบอีโว

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: เอาbrzดีมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:34:47 PM »
แล้วแต่ชอบเลยครับ
แต่ส่วนตัว จะขับแบบเดิมๆครับ

ออฟไลน์ intrinsic

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 07:53:13 AM »
ส่วนตัวผมมองว่าแบบนี้ครับ

1. ขายทั้งสองคันแล้วซื้อ Impreza WRX STI 2014 ถ้าขับทุกวันไหวไม่เมื่อย เติมน้ำมันไหว แฟนไม่บ่นเรื่องความดิบ
2. แต่ง GC ให้ได้ 300-400 HP ขับกับคลับ SSS หรืออยากแรงวันหยุดสนุกสนานตอบสนองตัณหาคนเท้าหนักอย่างเราๆ  ส่วน BP ก้อเอาไว้ใช้ไป
    ทำงานขับหล่อๆ แฟนไม่บ่น แรงพอตัว ไม่มีใครเหมือนเพราะรถน้อย ดูดีมีความรู้  :bbbear_46:

แล้วแต่เลยขอรับ

ออฟไลน์ KongKong

• *
  • Popular Vote : 16
    • http://www.facebook.com/nkanjanaphokin
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 08:18:59 AM »
แล้วแต่ชอบเลยครับ
แต่ส่วนตัว จะขับแบบเดิมๆครับ

ก้องก้ว่างั้นอะคับ
รู้สึกbrzมันไม่แรงป่ะพี่ ลองขับแล้วมันแปลกอะ

ส่วนตัวผมมองว่าแบบนี้ครับ

1. ขายทั้งสองคันแล้วซื้อ Impreza WRX STI 2014 ถ้าขับทุกวันไหวไม่เมื่อย เติมน้ำมันไหว แฟนไม่บ่นเรื่องความดิบ
2. แต่ง GC ให้ได้ 300-400 HP ขับกับคลับ SSS หรืออยากแรงวันหยุดสนุกสนานตอบสนองตัณหาคนเท้าหนักอย่างเราๆ  ส่วน BP ก้อเอาไว้ใช้ไป
    ทำงานขับหล่อๆ แฟนไม่บ่น แรงพอตัว ไม่มีใครเหมือนเพราะรถน้อย ดูดีมีความรู้  :bbbear_46:

แล้วแต่เลยขอรับ

ขอบคุนมากคับ
รักซู ชอบอีโว

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 09:06:04 AM »
ถ้าเอาไว้ขับชิวๆ ผมชอบนะ ไม่ได้แรงมาก แต่ก็พอมีเรี่ยวแรง จะแต่งก็ได้
เผลอๆผมว่าคนมองมากกว่า Z4 อีก

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 05:29:08 PM »
แนะนำให้ทำ GC คันเดิม อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 09:52:30 PM »
1. ไม่ต้องขายทิ้ง ไม่ต้องซื้อใหม่ ซ่อมแซมบำรุงรักษาให้ดี ไม่เปลืองตัง ใช้งานได้ดีไม่จุกจิก ดีที่สุดแล้วครับ

2. หรือถ้าไม่ตอบโจทย์ ต้องการแรงขึ้นไปอีก ก็หา GC มาอีกคันแล้วโมแรงๆ รวมแล้วปลายทาง มีรถให้ใช้หลายคัน เผื่อใช้ยามฉุกเฉิน หรือเป็นรถสำรอง แถมประหยัดตังกว่าด้วยครับ

ปล. ผมเป็นคนหนึ่งที่มี GC แล้วอยากได้ GD พอขาย GC จนได้ GD มาครอบครอง แล้วผมบอกกับตัวเองเลยว่าพลาดและเรา ไม่น่าขายมันเลย ไม่ใช่ GD ไม่ดีนะครับ แต่ผมชอบฟิลลิ่งคันเก่ามากกว่า แต่ทำไงได้ ตัดสินใจไปแล้ว แก้ไขไม่ได้ ผมจึงไม่แนะนำให้ขาย แต่ให้หาเพิ่มครับ ไม่อยากให้เสียใจภายหลังเหมือนผมครับ