ผู้เขียน หัวข้อ: GPS ของ XV หาสัญญาณไม่ค่อยเจอเลย  (อ่าน 1271 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xeno

• *
  • Popular Vote : 0
GPS ของ XV หาสัญญาณไม่ค่อยเจอเลย
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 12:14:23 PM »
GPS ที่ติดมากับเครื่องเสียง หาสัญญาณไม่ค่อยเจอเลยครับ ชอบขึ้นขีดเดียว หรือไม่ก็ไม่มีสัญญาณเลย บางครั้งขับไปเป็นครึ่งชม.ถึงจับสัญญาณได้ พึงเอารถไปเช็ค 1000 กิโล ทางศูนย์ก็อัพเดตเวอชั่นให้แล้วครับ แต่ก็ยังเจอปัญหาเดิมๆ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ แล้วจะแก้อย่างไรดี  :bbbear_20:

ปล.
1.ใช้ฟิล์ม lanima 40-60
2.มีกล้องบันทึกภาพหน้ารถติดกระจกตรงกลางอยู่(เคยถอดออกก็ไม่ได้ช่วยอะไรดีขึ้น)
3.มีพระองค์เล็ก 3 องค์ติดบนคอนโซลกลาง เหนือจอแสดงนาฬิกา อุณหภูมิ(ไม่เคยเอาออกแต่บางครั้งก็รับสัญญาณได้เต็ม เลยคิดว่าไม่น่าจะมีผล)

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
Re: GPS ของ XV หาสัญญาณไม่ค่อยเจอเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 01:36:41 PM »
ฟิลม์มีปรอท ไหมครับ
ถ้ามีสัญญาน GPS คงไม่ผ่านครับ