ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิกพอใจยางติดรถ xv กันป่าวครับ ถ้าจะปลี่ยน...เอาอะไรดี  (อ่าน 3576 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaggies

• *
  • Popular Vote : 1
ฝากเนื้อฝากตัว กะ รถในฝันคันแรก... หลังจากเคยไปลองนั่งซูบี้ ตั้งแต่ สมัยเรียนมหาลัย... ก้อ 15ปีได้....
ได้ขับ สมใจ กะซูบี้ รุ่นที่ราคาถูกสุด และรูปร่างที่สวยงามตรงใจที่สุด ที่อยากได้รถสูงๆ ขับง่ายๆ

การใช้งาน 95% ขับทางดำ มีเข้าทางลูกรัง แห้งๆ เดือนละสองครั้ง เวลากลับต่างจังหวัด

ใจ อยากได้ยางเงียบๆ ลูกสาว จะได้หลับสบายๆ

การใช้งาน ประมาณนี้
เพื่อนสมาชิกพอใจยางติดรถ xv กันป่าวครับ ถ้าจะปลี่ยน...เอาอะไรดี

ตอนนี้ เล็ง Yoko geolander g055 แต้ต้องเปลี่ยนเป็น 235/55/17, หรือไม่ก้อยางเก๋ง MC primacy เลย
ไปคุยที่ร้าน ร้านแนะนำ Pirelli scorpion verde all season

ราคา สองหมื่นกว่า ที่ต้องจ่าย คุ้ม กะความนุ่มเงียบ ที่จะได้มา(ไม่รู้ดีขึ้นแค่ไหน) ป่าวครับ

รบกวนนิดครับ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
ยินดีด้วยที่ได้รถที่ถูกใจครับ  :bbbear_16:

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเอาทน คุ้มค่า ไม่หอนชัวร์ ผมจะเลือกยางที่เขามีโรงงานในไทย หรือทำ R&D ในไทยครับ (เช่น บริดจสโตน มิชลิน)
Yoko เคยใส่เก๋งที่บ้านเมื่อหลายปีก่อน ยางรุ่นไรจำไม่ได้แต่ไม่ใช่ s-drive น่าจะรุ่นเงียบของเขา แรกๆก็ดีครับ พอเลยสองหมื่นโลเสียงดังมาก
MC Primacy ผมไม่ประทับใจด้วยเหตุผลบางประการ เจอกับรถที่บ้านครั้งนึง รถคนรู้จักครั้งนึง
Pirelli ไม่เคยลองเลยครับ

MC Pilot Sport3 ผมใช้มา 3 ชุดแล้วครับ วิ่งน้ำดี เห็นชื่อเป็นสปอร์ตเรื่อง comfort กับ noise ไม่ขี้เหร่เลยนะครับ

อันนี้แนะนำเว็บ Review ยางครับ (อาจจะมีไม่ครบทุกรุ่นที่ขายในไทย แต่รุ่นหลักๆก็มักจะมีครับ)
http://www.tyrereviews.co.uk/Tyre/
ผมชอบดูอันนี้เป็นแนวทาง เพราะเก็บ sample เยอะพอควรถึงเอามาคิดคะแนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 10:58:54 PM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ยินดีกัยรถใหม่ด้วยนะครับ
จากที่ใช้มานะครับ แนะนำ
MC Pilot Sport3
BRIDGESTONE POTENZA S001

ราคาอาจจะแรงนิดนึง แต่คุณภาพดีมากๆครับทั้งสองตัว

ออฟไลน์ jaggies

• *
  • Popular Vote : 1
Ps sport 3 ไม่มีไซส์ 225/55/17 อ่า...