ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตขายรถแข่ง Honda Civic FD พร้อมแข่งครับ  (อ่าน 7064 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tre

• *
  • Popular Vote : 4
เป็นรถ One Make Race เดิม เพราะฉะนั้นมีทะเบียนครับ ปัจจุบันลงแข่งในรุ่น Super 2000 ในรายการ Thailand Super Series

ตัวรถทำมาสุดแล้ว ไม่ว่า Roll cage ลดน้ำหนัก ประตูไฟเบอร์ ฝากระโปรงหลัง Carbon อุปกรณ์ฉีดดับเพลิง

ช่วงล่าง Cusco แพหน้าเปลี่ยนเป็นของ Type R แล้ว และพวก joint ช่วงล่างต่างๆก็ทำมาหมดแล้ว

เครื่อง K20A ทำฝา เปลี่ยนแคม ท่อนล่างเดิมๆเพื่อความเหนียว เกียร์เปลี่ยนอัตราทดให้เข้ากับสนามแล้ว

พร้อมแข่งครับ..มีเพียงกล่อง Motec เท่านั้นที่ไม่มีให้ (เพราะผมก็ยืมเค้าใช้อยู่)

คันนี้ทำให้ผมได้ถ้วยมาเต็มบ้านแล้ว! ขับดีมาก ไม่เคยชนหนัก (ช่วงอยู่กับผมสองปี ไม่เคยชนเลย) พีระวิ่งอยู่ 1.08.1 นาที สนามเซปังวิ่งต่ำกว่า 2.30 นาที

ขาย B950,000 บาทครับ (ตอนซื้อรถ One Make มาก็แปดแสนกว่าแล้ว กว่าจะทำได้ถึงขั้นนี้หมดไปอีกเกือบล้าน)

ขายเพราะปีนี้ผมมีรถอีกคันขับแล้ว...คันนี้เลยจอดเฉยๆ อยากให้มีคนมาเอามันไปดูแลต่อครับ...

ปีนี้มีสนามใหม่ที่บุรีรัมย์ และอีกไม่นานจะมีสนามระดับมาตรฐานโลกอีกแห่งที่ชลบุรีครับ (ไม่ใช่สนามพีระนะ)

ติดต่อ ตรี 081-814-8896
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2014, 03:11:03 PM โดย Tre »

ออฟไลน์ Tre

• *
  • Popular Vote : 4
Re: ขออนุญาตขายรถแข่ง Honda Civic FD พร้อมแข่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 08:37:59 AM »
ฤดูการแข่งกำลังจะถึง... ยังขายอยู่นะครับ รถดี วิ่งดี มีทะเบียน... ลงได้หลายรายการ รวมทั้งแข่ง Endurance ด้วยเพราะมีสำหรับรุ่น 2000 แล้ว ^^

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
Re: ขออนุญาตขายรถแข่ง Honda Civic FD พร้อมแข่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:34:26 AM »
 :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ WH395

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 09:40:10 PM »
 :bbbear_25: