ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคำนวนเก่งๆเชิญอนุเคราะห์คำตอบด้วยครับ  (อ่าน 4632 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: ใครคำนวนเก่งๆเชิญอนุเคราะห์คำตอบด้วยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 10:38:58 AM »
แล้วอาการ center diff พังนี่เป็นยังไงใครพอทราบไหมครับ
 ขอบคุณทุกความคิดเห็น :bbbear_48:

ตอนเครื่องเย็นเกียร์เย็น(เช่นจอดไว้นานหลายชม.)อาการจะปรกติ แต่พอขับไปสักพักจนเกียร์ร้อนได้ที่ จะมีอาการเวลาเลี้ยว คือเลี้ยวเยอะๆ(เลี้ยวหักศอก หรือยูเทิรน์)แล้วจะขืนๆ มีเสียงดัง แก็กๆ เหมือนเราไส่เต็ดซิ่ง แต่อาการที่ว่าจะเป็นแม้กระทั่งเราปล่อยไหลแล้วเหยียบคลัทซ์เวลาเลี้ยว มันก็ยังคงขืนและมีเสียงเช่นเดิม แต่ถ้าจอดไว้จนเย็นอาการจะหายไป สรุปคือเป็นเฉพาะตอนร้อน
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
Re: ใครคำนวนเก่งๆเชิญอนุเคราะห์คำตอบด้วยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 01:09:17 PM »
ขอบคุณมากครับกับคำตอบที่ได้
 แต่อยากจะถามเพิ่มอีกนิ๊ดดดด(เจ้านู๋จำไม) ถ้าปล่อยไหลไม่เลี้ยวก็คือไม่มีเสียงดังใช่ไหมครับ
แถมอีกหน่อย  :bbbear_33:  ถ้าทุกอย่างเหมือนกันหมดทั้งสี่ล้อ ยกเว้นใส่ specer 8 มิล   คู่หลังอย่างเดียว
คู่หน้าไม่ใส่ มีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 01:10:58 PM »
 แต่อยากจะถามเพิ่มอีกนิ๊ดดดด(เจ้านู๋จำไม) ถ้าปล่อยไหลไม่เลี้ยวก็คือไม่มีเสียงดังใช่ไหมครับ
แถมอีกหน่อย  :bbbear_33:  ถ้าทุกอย่างเหมือนกันหมดทั้งสี่ล้อ ยกเว้นใส่ specer 8 มิล   คู่หลังอย่างเดียว
คู่หน้าไม่ใส่ มีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

รองสเปเซอ ไม่เป็นไรครับ
85sound and music studio 086-6896625

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 02:23:38 PM »

ไช่ครับปล่อยไหลตรงๆไม่มีอาการแต่อย่างใด อาการจะมีเมื่อเลี้ยวเท่านั่น หรือในกรณียกรถลอยทั้งสี่ล้อแล้วสตาร์ทเครื่องเข้าเกียร์ ตามปรกติล้อหลังต้องหมุนเร็วกว่าล้อหน้า แต่ถ้าเซนเตอร์ดิฟพัง ล้อหน้ากับหลังจะหมุนเร็วพร้อมกัน
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 02:45:49 PM »
ขอบคุณครับ
 แล้วอีกคำถามนึงสุดท้ายและท้ายสุด เรื่อง specer ละครับ ถ้าทุกอย่างหมือนกันหมดยกเว้น
ล้อคู้หลังใส่่ specer 8 มิล ผลเสียจะมีอะไรบ้างครับ
 ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 02:51:09 PM »
ขอบคุณครับ
 แล้วอีกคำถามนึงสุดท้ายและท้ายสุด เรื่อง specer ละครับ ถ้าทุกอย่างหมือนกันหมดยกเว้น
ล้อคู้หลังใส่่ specer 8 มิล ผลเสียจะมีอะไรบ้างครับ
 ขอบคุณครับ

สเปเซอร์ไม่เป็นไรครับ ไส่ได้

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 11:08:34 PM »
หมดคำถามแล้วครับ ขอบคุณทุกคำตอบและคำแนะนำครับ :bbbear_48: