ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบขั้นตอนปฎิบัติในการลากจูง subaru ถ้าไม่มีรถสไลด์  (อ่าน 3303 ครั้ง)

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
อยากทราบขั้นตอนปฎิบัติในการลากจูง subaru ถ้าไม่มีรถสไลด์ วิธีที่ถูกต้องต้องทำอย่างไร
 :bbbear_48:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2014, 11:17:38 AM โดย ningnog_ptt »

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
เท่าที่จำได้ในคู่มือ หากเป็น MT ลากจูงได้ในความเร็วต่ำ จำกัดระยะทาง หากเป็น AT ไม่ควรลากเลย ที่สำคัญห้ามลากโดยยก 2 ล้อลอยเด็ดขาดไม่ว่าจะหน้าหรือหลังถ้าไม่มี dolly
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ yxor

• *
  • Popular Vote : 4
ถ้าจะลาก  ยกหน้า  ถ้าเอาชัว ก้ต้อง ถอดเพลากลางครับผม 

แต่ทางที่ดี สไตร์ดีที่สุด ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2014, 05:32:37 PM โดย yxor »

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ยกทั้งคันดีที่สุดครับ

• *
ขอบคุณครับ ไม่เสียดีที่สุด สาธุ

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
อ่าว รุ่นอื่นไม่เหมือนold leหรอคับ ถ้าจำไม่ผิด ในคู่มือ pdf old leที่หาโหลดมาอ่าน บอกเสียบฟิวส์ ตรงจุดนึงที่ยังไม่มีฟิวส์(ฝั่งตรงข้ามกะกล่องฟิวส์หน้าเบ้าหัวโช๊ค)ให้ขับเคลื่อนแค่ล้อหน้า แล้วลากได้ไม่เกิน40โลที่ความเร็วต่ำ. ...แต่ยังไม่เคยลองทำนะคับ

• *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kudo

• *
  • Popular Vote : 3
มาเก็บความรู้ครับ ไม่รู้ว่าลากแบบลากจูงที่ทุกท่านอธิบายกันมาสามารถทำได้กับทุกโมเดลหรือเปล่าครับ แต่ถ้าเอาขึ้นสไลด์นี้ผมเข้าใจว่าไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าให้ดีเอาขึ้นรถบรรทุกขนไปเลยครับ ปลอดภัยสุด

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
อ่าว รุ่นอื่นไม่เหมือนold leหรอคับ ถ้าจำไม่ผิด ในคู่มือ pdf old leที่หาโหลดมาอ่าน บอกเสียบฟิวส์ ตรงจุดนึงที่ยังไม่มีฟิวส์(ฝั่งตรงข้ามกะกล่องฟิวส์หน้าเบ้าหัวโช๊ค)ให้ขับเคลื่อนแค่ล้อหน้า แล้วลากได้ไม่เกิน40โลที่ความเร็วต่ำ. ...แต่ยังไม่เคยลองทำนะคับ

มีเฉพาะ เกียออโต้ครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

มีเฉพาะ เกียออโต้ครับ

รถกรูก็มีนะ  :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207

รถกรูก็มีนะ  :bbbear_44:

รถพี่เคยเป็น ออโต้มาก่อนป่าวอ่ะ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

รถพี่เคยเป็น ออโต้มาก่อนป่าวอ่ะ

ออโต้ขับหน้าหวะ :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"