ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่น : เพื่อนๆขับอิม โดนคนมองว่าเป็นรถอะไรบ้างครับ  (อ่าน 5205 ครั้ง)

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
สวัสดีครับเพื่อน คือตอนนี้ผมขับไอ้หน้าเสือ (โฉมปีล่าสุด 2015ครับ) ตอนแรกก็ทำใจละครับ ว่ายังไงมันก็หน้าตาค่อนข้างธรรมดา ไม่หวือหวา หรือเป็นที่รู้จักของคนทั่วไป และมักจะโดนมองประหลาดๆอยู่แล้ว แต่ไม่นึกว่าจะหนักขนาดนี้  :bbbear_8: :bbbear_8:

บางคนก็บอกว่า เหมือน Lancer EX อันนี้ OK ครับ เฉยๆ เพราะมันเหมือนจริงๆ ค้านไม่ได้
หนักกว่าหน่อยก็บอกว่า Alits เหรอ  :bbbear_13: :bbbear_13:
หนักสุดๆก็บอกว่า ออก Vios ใหม่เหรอ  :bbbear_15: :bbbear_15:อันนี้แทบหงายหลัง T.T

เลยอยากทราบว่า เพื่อนๆขับอิม โดนทักว่าเป็นอะไรบ้างครับ  :bbbear_17:

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
เคยขับGCมีคนทักว่าขับโตต้าaeซะนี่55555 :bbbear_43:
" Let it Be "

ออฟไลน์ Hankhardcore

• *
  • Popular Vote : 8
ผมขับนิวเล ซีดาน
พวกๆบอกขับโตโยต้า โคโลน่า ซะงั้น 5555 :bbbear_30:

ออฟไลน์ waranya

• *
  • Popular Vote : 0
ฮุนไดหนักกว่าครับ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
กะปัอรุ่นใหม่
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
  • Popular Vote : 8
Gc เรียก มิตซู กะ โตต้า
แมว เรียก ไดฮัทซุ กะ มาสด้า 3

:bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
ผมขับ Legacy BH5 มีคนทักว่าเป็น Impreza อ่า ....................ยังไงดี 5555  :bbbear_36:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ใช้ซูบารุเหรอ........อยู่วินไหนอะ

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
อ่านแล้วฮาครับ ดูยังไงเหมือนขนาดนั้น ต้องเรียกมาดูใกล้ๆ  เห็นดาวลูกไก่ไหม ดูให้ชัดๆ ไม่ใช่ EX หน้าตามันธรรมดาแต่เครื่องแรงนะน้อง

ออฟไลน์ Jae

• *
  • Popular Vote : 2
ตอนขับ BP ไม่โดนทักว่าเป็นยี่ห้ออื่นครับ มีแต่ถามว่ารถพี่ยี่ห้ออะไรสวยจัง

มีครั้งนึง สาว หันมามองคอแทบหัก ใครบอกสาวไม่รู้จักซูไม่จริงนะครับ

ส่วนจะถูกมองเป็นยี่ห้ออะไรผมไม่แคร์ครับ เพราะน้อยคนในประชากรไทยที่จะได้ขับ Brand นี้มันเป็นวาสนาอย่างนึงครับ

ส่วนอนาคตผมต้องมีซูจอดในโรงรถอีกแน่ๆครับไม่ช้าก็เร็ว
รถอะไรเอ่ย? มีเงินอย่างเดียวแต่ซื้อไม่ได้นะคร้าบ! ประโยคนี้มันมีที่มา

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
ตอนขับ BP ไม่โดนทักว่าเป็นยี่ห้ออื่นครับ มีแต่ถามว่ารถพี่ยี่ห้ออะไรสวยจัง

มีครั้งนึง สาว หันมามองคอแทบหัก ใครบอกสาวไม่รู้จักซูไม่จริงนะครับ

ส่วนจะถูกมองเป็นยี่ห้ออะไรผมไม่แคร์ครับ เพราะน้อยคนในประชากรไทยที่จะได้ขับ Brand นี้มันเป็นวาสนาอย่างนึงครับ

ส่วนอนาคตผมต้องมีซูจอดในโรงรถอีกแน่ๆครับไม่ช้าก็เร็ว

แหม่ แต่น้องที่ทำงานผม เค้าถามผมเลยนะ "รถพี่ยี่ห้ออะไรนะนะ ซาบูระหรืออะไรนะ อ่านยากจัง"

ผมนี่หงายหลังไปอีกรอบเลยครับ  :bbbear_20:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

ขับเปิดเหม่งให้หัวเถิกไปก่อนนะ เด๋วหาให้จายเยนๆๆ :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Xcartoon

• *
ผมนี่จองรถไปรุ่นเดียวกับเจ้าของกระทู้ แม่บอกจองรถอะไรก๊องแก๊ง ทำไมไม่เอารถตลาดๆ เงิบเลย แต่ไม่สนครับเงินตัวเองใจมันชอบพอ

ออฟไลน์ pulsar

• *
สาวๆไม่ค่อยมอง มีแต่หนุ่มๆมองตามครับ :bbbear_17:

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
ผมจอดรถใต้คอนโด กำลังยืนรอลิฟท์เพื่อขึ้นห้อง สักพักก็มีคนเดินเข้ามาทัก

"รถฟอร์ดคุณนี่เสียงพัดลมหม้อน้ำดังจังเลยนะครับ"

... 204 ผมจอดติดไทมเมอร์อยู่  :bbbear_8:
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"