ผู้เขียน หัวข้อ: XV Model change ออกวิ่งทดสอบ  (อ่าน 9496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freedom

• *
  • Popular Vote : 2
XV Model change ออกวิ่งทดสอบ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 08:49:13 PM »
 น่าจะใกล้เปลี่ยนโฉมอีกไม่นาน เห็นอะไรตรงฝากระโปรงมั๊ยครับ สกู๊ปดักอากาศเป่าอินเตอคูลเลอร์
 หมายความว่ารุ่นใหม่จะมีรุ่นอัดอากาศด้วย  :bbbear_34:

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • Popular Vote : 3
  • "The only easy day was yesterday."
Re: XV Model change ออกวิ่งทดสอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 09:03:09 PM »
แล่มเลย

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
Re: XV Model change ออกวิ่งทดสอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 09:38:39 PM »
ขอบคุณมากคับ :bbbear_34:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 09:46:54 PM »
น่าจะแค่ไมเนอร์เชนจ์หรือป่าวครับ เส้นสายที่ตัวถัง เหมือนโฉมปัจจุบันเลย มีแค่หน้าตาที่เปลี่ยนไปเหมือน wrx มากขึ้น
โมเดลเชนจ์น่าจะมีกำหนดเปิดตัวปี 2017 แต่ไมเนอร์เชนจ์น่าจะปลายปีนี้ครับ ส่วนผมไม่รอละ แค่โปรตอนปลายปีก็ถอยมาละ

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 09:47:54 PM »
ตัวดีเซลรึป่าวโฉมปัจจุบันก็มีอินเตอร์บนเครื่องนะครับ แต่ไม่มีสคู้ปให้  :bbbear_33: Big MinorหรือModel Changeครับนี่

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 10:01:04 PM »
ตัวดีเซลรึป่าวโฉมปัจจุบันก็มีอินเตอร์บนเครื่องนะครับ แต่ไม่มีสคู้ปให้  :bbbear_33: Big MinorหรือModel Changeครับนี่

ผมก็คิดแบบนี้นะครับ น่าจะเป็นของเครื่องดีเซล

ส่วนหน้าตาแบบนี้นี่...  :bbbear_1: :bbbear_1: จะเอาแบบ Mazda เลยนึไงครับ ทุกรุ่นหน้าเหมือนกันเด๊ะ จอดเรียงๆกันนี่ตอบไม่ได้เลยใครเป็นใคร เหอะๆๆๆ

แต่ก็ดีครับ เผื่อลุ้นว่า Body part ใช้ด้วยกันได้เยอะๆ จะได้สะดวก

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 10:02:30 PM »
 ถ้าไม่มีสกู๊ปตรงกระโปรง ดูหน้าตาก็น่าจะเป็นการไมเนอร์เชนจ์มากๆ เห็นชัดเจนว่ามาแนวเดียวกับ WRX เลย

แต่พอมีสกู๊ป มันมองได้ว่าเป็นรุ่น Model Change โดยเป็นการ Test mule ครอบตัวถังรุ่นเดิม

ปกติ Subaru จะไม่เปลี่ยนเครื่องตอนไมเนอร์นะครับ ซึ่งข่าวจากผู้บริหารในอเมริกาก็ออกมาชัดเจนว่า XV โฉมปัจจุบันไม่มีรุ่น Turbo แน่นอน

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 10:15:23 PM »
ถ้าไม่มีสกู๊ปตรงกระโปรง ดูหน้าตาก็น่าจะเป็นการไมเนอร์เชนจ์มากๆ เห็นชัดเจนว่ามาแนวเดียวกับ WRX เลย

แต่พอมีสกู๊ป มันมองได้ว่าเป็นรุ่น Model Change โดยเป็นการ Test mule ครอบตัวถังรุ่นเดิม

ปกติ Subaru จะไม่เปลี่ยนเครื่องตอนไมเนอร์นะครับ ซึ่งข่าวจากผู้บริหารในอเมริกาก็ออกมาชัดเจนว่า XV โฉมปัจจุบันไม่มีรุ่น Turbo แน่นอน

สคู้ปน่าจะอัพเดทให้ตัวดีเซลเทอร์โบมั้งครับ เห็นบอร์ดเมืองนอกบ่นๆกัน เรื่องรุ่นถ้าอย่างอิมรุ่นเก่าๆจากGC มาGDนี่ผมเรียกModel Changeนะ ถ้าGD-a-b-cไรนั่นผมว่าไม่ใช่ จากGDมาGRนี่Model Change ง่ายๆครับถ้ายังพัฒนาบนพื้นฐานรหัสGPก็คือMinor จะGP....Phaseไหนก็ตามแต่ตั้งชื่อ รอดูกันไปครับถ้าXVมีเทอรโบDitจริง ที่ลำบากน่าจะForester :bbbear_36:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 10:17:50 PM โดย saurus »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 11:22:59 PM »
ถ้า XV GP มากับ turbo ผมว่าไม่น่าจะกระทบกับ Forester นะครับ
 ซึ่ง Forester เองก็จะมีเครื่อง turbo ด้วยเหมือนกัน

XV 1.6L DIT 170 ps ( = Levorg 1.6GT )
 Forester 2.0L 240 ps
 WRX S4 , levorg 2.0GT 300 ps

นับตอนนี้ XV วางเครื่องที่ใกล้เคียงที่สุดก็เป็นของ WRX กับ Levorg ซึ่งก็ต้องมีแปลงบ้าง แต่หาก XV มีรุ่น turbo ก็จะได้เป็นทางเลือกที่ดีกว่า

เดี๋นวจากนี้ไปคงมีสมาชิกใหม่เข้ามามากขึ้นพอสมควรแน่ๆ จากการแผนการตลาดระดับมืออาชีพของ MIT

ออฟไลน์ mekong

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 11:40:25 PM »
Legacy ยกสูง ==> Outback
Impreza ยกสูง ==> XV
WRX เอามายกสูง ==> ภาพด้านบน???
 :bbbear_17:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 11:43:21 PM »
ถ้า XV GP มากับ turbo ผมว่าไม่น่าจะกระทบกับ Forester นะครับ
 ซึ่ง Forester เองก็จะมีเครื่อง turbo ด้วยเหมือนกัน

XV 1.6L DIT 170 ps ( = Levorg 1.6GT )
 Forester 2.0L 240 ps
 WRX S4 , levorg 2.0GT 300 ps

นับตอนนี้ XV วางเครื่องที่ใกล้เคียงที่สุดก็เป็นของ WRX กับ Levorg ซึ่งก็ต้องมีแปลงบ้าง แต่หาก XV มีรุ่น turbo ก็จะได้เป็นทางเลือกที่ดีกว่า

เดี๋นวจากนี้ไปคงมีสมาชิกใหม่เข้ามามากขึ้นพอสมควรแน่ๆ จากการแผนการตลาดระดับมืออาชีพของ MIT

ผมเลือกXVเพราะหน้าตามันหล่อกว่าForesterครับ แต่ใจก็อยากได้เครื่องโบ เคยคิดจะเอาไปเทิร์นเหมือนกันแต่ตัดใจไม่ได้ งี้ถ้าXVมี1.6DITหลายๆท่านน่าจะตัดสินใจง่ายขึ้นเลย ยิ่งการตลาดระดับจักรวาลของMITนี่ไม่ต้องพูดถึงครับ ระดับมืออาชีพยังน้อยไป อีกหน่อยผมว่าซูบารุนี่เต็มเมืองแน่นอน  :bbbear_25: แสดงความยินดีกับเจ้าของบริษัทล่วงหน้าเลยครับ ว่าแต่ขายดีๆแล้วเอาเข้าตลาดหุ้นบ้างนะครับ ไงผมขอจองIPO เข้าSETหรือที่SGXก็ได้ ผมมีพอร์ตทั้ง2ที่ :bbbear_34:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:41:26 AM »
Xv ก้อคือ impreza
เคยยยเห็น impreza sedan  ตัวสุดท้ายยกันนมั้ยครับบ ผมว่า โครงสร้างเดียยวกันนเป๊ะเลยย ต่างแค่หน้ากับโป่งหลัง กับwrx ตัวปัจจุบัน
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:55:49 AM »
 ลองเทียบกันดูครับ

ออฟไลน์ Yomost

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 11:45:42 AM »
ผมว่าน่าจะเป็น Minor change นะ

ด้านหน้าเห็นเลยว่ามีการเปลี่ยนอย่างชัดเจน

ผมว่าแนวกระจังกันชนไปคล้ายตัว WRX / STI ปัจจุบัน

ไฟหน้า projector ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 11:46:49 AM โดย Yomost »

ออฟไลน์ leenawat_sri

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:57:00 PM »
เจอ เวปบอร์ดนึง บอก สงสัยเป็น

Wrx hatchback...

แมร่ง มั่วมาก