ผู้เขียน หัวข้อ: Outback 2.5 ราคาน่าจะมีลดอีกหรือไหม  (อ่าน 2470 ครั้ง)

ออฟไลน์ volkthai

• *
  • Popular Vote : 0
Outback 2.5 ราคาน่าจะมีลดอีกหรือไหม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 01:40:24 PM »
มือใหม่ สำหรับ Subaru ครับ ดูตัว Outback ชอบมาก แต่ราคาเกินงบ ไม่รู้ว่าราคาจะมีลดลง แบบ XV หรือเปล่า แล้วก็ตัวนี้น่าใช้ไหม เพื่อนบอกทำไม่ซื้อ 2.5 Turbo ดูใน web ไทย ไม่เห็นมีเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Freedom

• *
  • Popular Vote : 2
Re: Outback 2.5 ราคาน่าจะมีลดอีกหรือไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:02:15 PM »
Outback turbo ศูนย์ไม่ได้เอามาขายครับ
 อนาคตก็ไม่แน่ อย่างน้อยจนกว่าปี 2559 จากพิกัดภาษีใหม่ ทำใก้ราคาต่ำลง

ส่วนราคารุ่นปัจจุบันจะลงมั๊ย ตอบยากครับ
 จะเทียบกับ XV ไม่ได้เพราะการลดราคาของ XV เพื่อเว้นช่องราคาให้ Forester 2.0i ประกอบมาเลเซียครับ ซึ่งน่าจะอยู่ที่ประมาณ 1.4-1.5 ล้านบาท

จะเทียบกับ BRZ ที่ลดเยอะๆเพราะรุ่น ไมเนอร์ MY15 กำลังจะออกเดือน เม.ย. นี้ ดังนั้นบริษัทอาจจะกำลังทำราคาเพื่อโล๊ะสต็อกก็ได้ครับ เพราะทราบว่า กลุ่มตันจง เป็นคนจัดจำหน่ายในภูมิภาค น่าจะมีการเซ็นสัญญาประกันยอดขายเอาไว้ ซึ่งรถในสต็อกอาจจะยังเหลืออยู่พอสมควรอะไรประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ volkthai

• *
  • Popular Vote : 0
Re: Outback 2.5 ราคาน่าจะมีลดอีกหรือไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:46:33 PM »
ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:52:36 PM »
Outback โฉมที่แล้วเห็นว่าลดเหลือ 2 ล้านเลยครับ
โฉมปัจจุบันคงลงยาก เพราะเพิ่งเปิดตัว ส่วนตัวผมชอบโฉมที่แล้วนะ ผมว่าสวย กว้างใหญ่ดี

ออฟไลน์ toppy

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 03:13:12 PM »
ตัวประกอบนอกทั้งคัน ถ้าจะลดก็น่าจะต้องช่วงรอโละรถแล้วนะครับ

ไม่งั้นรอปีหน้าครับรอ ForesterประกอบSEA น่าจะมีการขยับขยายอะไรพอสมควร