ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องพวงมาลัย อิม wrx sti  (อ่าน 2480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanee

• *
  • Popular Vote : 1
ว่าด้วยเรื่องพวงมาลัย อิม wrx sti
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 01:46:05 PM »
ผมใช้ อิม wrx sti หน้าแมวซีดานรู้สึกพวกมาลัยเหมือนรถบ้านเกินไปอยากได้ให้เลี้ยว
คม เหมือน brz พี่น้องท่านใดพอแนะนำได้บ้างครับ

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
Re: ว่าด้วยเรื่องพวงมาลัย อิม wrx sti
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 02:40:44 PM »
 :bbbear_36: :bbbear_33: ขั้นต้น ลองปรับลมยาง ศูนย์ล้อ ดูครับ ถ้าปรับโช๊คได้ก็ลองปรับดู ยางที่ใช้
ยางที่ใช้แก้มนิ่มไปมั้ย ยางแต่ละรุ่นแต่ละชนิด มี Charactor ต่างกัน ถ้าต้องการคมๆเลย
ก็ต้องเป็นยาง Sport พวก Ad08R, RE11s, Z2 starspec, R1R แต่ต้องยอมรับกับข้อเสีย
คือ เสียงดัง หมดเร็ว treadwear ต่ำ เหิรน้ำ ราคาแพง  แต่ถ้าใช้เป็น ยาง Comfort ยางนุ่ม ยางเงียบ แก้มยางจะให้ตัวมาก ดอกยางเยอะและถี่ การเกาะถนนย่อมลดลง ตอบสนองช้า ก็ต้องทำใจยอมรับครับ
 :bbbear_38: จริงๆ ขนาดแมว Sti น่าจะคมพอตัวแล้วนะครับ ไม่ทราบว่ารถเดิมๆหรือเสริมแต่งอะไรมาบ้าง ยาง ช่วงล่าง ค้ำต่างๆ มีเพิ่มเติมอะไรมาบ้าง ถ้าตัวถัง GVB น่าจะแข็งแรงพอตัวนะครับ
 :bbbear_19: ขอรายละเอียดตัวรถอีกซักหน่อย เพื่อนๆท่านอื่นจะได้จะได้ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

ออฟไลน์ Thanee

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ว่าด้วยเรื่องพวงมาลัย อิม wrx sti
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 03:04:17 PM »
:bbbear_36: :bbbear_33: ขั้นต้น ลองปรับลมยาง ศูนย์ล้อ ดูครับ ถ้าปรับโช๊คได้ก็ลองปรับดู ยางที่ใช้
ยางที่ใช้แก้มนิ่มไปมั้ย ยางแต่ละรุ่นแต่ละชนิด มี Charactor ต่างกัน ถ้าต้องการคมๆเลย
ก็ต้องเป็นยาง Sport พวก Ad08R, RE11s, Z2 starspec, R1R แต่ต้องยอมรับกับข้อเสีย
คือ เสียงดัง หมดเร็ว treadwear ต่ำ เหิรน้ำ ราคาแพง  แต่ถ้าใช้เป็น ยาง Comfort ยางนุ่ม ยางเงียบ แก้มยางจะให้ตัวมาก ดอกยางเยอะและถี่ การเกาะถนนย่อมลดลง ตอบสนองช้า ก็ต้องทำใจยอมรับครับ
 :bbbear_38: จริงๆ ขนาดแมว Sti น่าจะคมพอตัวแล้วนะครับ ไม่ทราบว่ารถเดิมๆหรือเสริมแต่งอะไรมาบ้าง ยาง ช่วงล่าง ค้ำต่างๆ มีเพิ่มเติมอะไรมาบ้าง ถ้าตัวถัง GVB น่าจะแข็งแรงพอตัวนะครับ
 :bbbear_19: ขอรายละเอียดตัวรถอีกซักหน่อย เพื่อนๆท่านอื่นจะได้จะได้ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

อ้างถึง brz เดิม ออกมานี่ขับมันมากครับขนาดขับสองหลังครับ
ผมเปลื่ยนยาง ad 08 โช๊ค rsr ค้ำหน้าหลังขับคมเกินจนต้องถอกค้ำหลัง
ออกตอนลงตัวขับสนุกครับ
ส่วนอิม wrx sti ออกมาขับเดิมๆอ้อใส่ค้ำโช๊คมาดีขึ้นมานิดนึงมาจับรู้สึกได้
แต่กำลังรอโช๊ค Ast อยู่ครับยางเดิม dunlop
เดียวรอดูเปลื่ยนโช็คก่อนครับ
ติอย่างเดียว sti gvfแล้วนิ่มไปหน่อยเหมือนรถบ้านเลย